[CES 2011] Acer Iconia Tab A500: máy tính bảng Tegra 2, 4G LTE

vuhai6
10/1/2011 0:53Phản hồi: 34
[CES 2011] Acer Iconia Tab A500: máy tính bảng Tegra 2, 4G LTE
Chiếc máy tính bảng 10" chạy Android của Acer được hãng giới thiệu trước đây đã chính thức có tên tại CES 2011, đây là 1 thành viên trong dòng Iconia của Acer với tên gọi đầy đủ Iconia Tab A500. Ngoài cấu hình mạnh mẽ thì thiết kế của máy cũng rất chắc chắn với vỏ nhôm khối. Một điều khá đặc biệt đó là Acer Iconia Tab A500 được NVIDIA sử dụng để trình diễn sức mạnh của BXL Tegra 2 tại gian hàng của mình. Máy cũng có 1 cổng kết nối USB 2.0 thuận tiện đúng nghĩa máy tính bảng. Hiện tại nó đang được cài Android 2.2, tuy nhiên khi được bán ra chính thức sẽ là Android 3.0 Honeycomb.

Acer Iconia Tab A500 có màn hình 10.1" độ phân giải 1280 x 800, sử dụng BXL 1GHz Tegra 2. Máy có 2 camera trong đó camera sau là 5.0 megapixel và camera trước hỗ trợ thoại video chất lượng HD. 1GB RAM và bộ nhớ trong SSD có nhiều tuỳ chọn từ 16GB đến 64GB. Các cổng kết nối không thể thiếu cho một chiếc máy hướng đến giải trí và chơi game là HDMI, USB 2.0, microUSB, khe cắm thẻ nhớ và SIM.

Cũng giống với Motorola Xoom, Iconia Tab không có các phím bấm như các thiết bị Android từ trước đến nay. Khi muốn thì bạn chỉ cần vuốt tay từ cạnh và mạnh hình và menu gồm có các phím chức năng Home, Menu, Back sẽ hiện ra. Máy sẽ được bán ra vào tháng 4 năm 2011.

Nguồn: Engadget
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này thực sự là cái mình cần và đang tìm kiếm :| ko chê được điểm gì cả.
Greycloud
TÍCH CỰC
13 năm

Kỳ lạ là tui cũng muốn viết mấy chữ y như thế này!
quá khủng . máy tỉnh bảng phát triển mạnh wa 😃
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Máy chạy mượt mà, cảm ứng rất nhạy. Kỳ này em iPad 2 có nhiều đối thủ rồi đây.
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
có khe sim là LTE của AT&T rồi
tuananh_00
ĐẠI BÀNG
13 năm
mượt thế ................................
khoa125
TÍCH CỰC
13 năm
đẹp và mỏng thật
Có lẽ ipad 4 mới đầy đủ được như em này, nhưng cứ chờ xem đã, acer làm đc thì nhiều hãng khác cũng làm đc, và cuối cùng thì vẫn phải là ipad
maxivit
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy có 2 camera trong đó camera sau là 5.0 megapixel và camera trước hỗ trợ thoại video chất lượng HD? cái này có thật không ta, không tin vào mắt mình nữa 😁
Có j đâu bác, chất lượng thoại HD 1280×720 = 921.600 tức là chưa được 1 megapixel, giống như camera tích hợp trên ipod cũng quay HD đó
IsseyMiyake
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quay video HD mà như bác tính thì con Nokia 3230 cùi của tớ cũng quay được, 1.3 MP lận mà.
đúng rùi bác, trên lý thuyết thì có thế được nhưng muốn qua được HD thì cần phải có phần cứng khác nữa, không riêng gì là camera không. còn camera quay HD thì 1 megapixel là đủ
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
không biết thế nào nhưng nhìn ngon quá,chạy video và game mượt như vậy ipad khó xứng đáng làm đối thủ nếu phần mềm vẫn luôn luôn trung thành và cứng nhắc như vậy.ipad ra đời mở đầu cho máy tính bảng nhưng ios sao bằng với android đang ngày càng lớn mạnh thêm vào đó quá nhiều hãng tham gia sản xuất phần cứng ngày càng mạnh mẽ đâu đơn thuần là chip apple A4 1Ghz nữa.time sẽ trả lời cho tất cả số đông sẽ đè bẹp apple hay ngược lại.....quan điểm cá nhân mong các bác không chặt chém
Thế bác cứ nghĩ Apple nó cứ để yên cho con chip nó chạy đơn nhân 1Ghz vậy thôi hả.... 2 năm nay Apple luôn bị các hãng khác tung điện thoại khủng ra để chèn ép mà có chèn đc đâu....? Apple ko đè bẹp được thì cũng sẽ không đến mức bị đè bẹp
Motorola Xoom lại có thêm đối thủ xừng xỏ rồi
Vào đây xem phân tích về con ICONIA nè bạn!
http://www.tinhte.vn/acer-iconia-tab-a500-ultimate-fun-485/moi-doc-va-binh-chon-cho-cac-bai-viet-ve-acer-iconia-tab-a500-739715/
Đẹp thế nhỉ. Năm nay bội thực máy tính bảng rồi.
nói chung con này với con Xoom thì chỉ đợi chênh nhau về giá thoai 😁
Kết em này với Xôm rồi đấy.chỉ còn chờ 2 em nó ra xem giá cả em nào ngon hơn là xực thôi :eek:
có vẻ khá vô đôi... đúng ý nhiều người.. chỉ còn chờ giá thế nào nưa thôi
coolvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
thích con xoom hơn con này... nhưng có lẽ phải mua con này vì có thể con này xài đc 3G vịt teo... k biết con xoom có phiên bản 3G GSM k ta?
mấy bác cứ nói quá, em thấy hàng bé này dể thương lắm mà nhìn hãng acer em hơi ngán
raptor983
TÍCH CỰC
13 năm
Thế là thời của smartphone màn hình cảm ứng rộng-pin yếu sắp kết thúc!
Chuẩn mực của tính tiện dụng bây giờ là đây: 2.4" Bar-Qwerty phone, 10" tablet, 15.6" laptop.
Phù hợp với mọi công việc, mọi hoàn cảnh và công nghệ pin hiện thời. Và kiểu máy Blackberry truyền thống sẽ có cơ hội tồn tại rất lâu nữa, đối thủ chính của nó-Smartphone màn hình cảm ứng rộng đã có đối thủ rất mạnh là Tablet.....
Hic,mong 1 cái table từ Sony quá :-s.
Mục tiêu trong quý I năm nay là phải mua đc 1 cái table.Ko biết thời điểm quý I này mua có hợp lý ko nữa :-s
thôi các bác ợ, cứ để 2, 3 năm nữa dùng máy tính bảng chip quad core cho nó sướng 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019