Piaggio Liberty Việt Nam sắp ra mắt, giá 54 triệu đồng

sonlazio
11/1/2011 2:7Phản hồi: 202
Piaggio Liberty Việt Nam sắp ra mắt, giá 54 triệu đồng
Liberty nhập, phiên bản VN sẽ hơi khác một chút do yên dài hơn, thấp hơn, bánh giảm đi 1 cỡ

Báo điện tử Vnexpress vừa đưa ra một thông tin rất thú vị cho những người yêu xe máy trong dịp đầu năm mới. Theo đó, chiếc xe máy Piaggio Liberty sẽ không chỉ còn được nhập khẩu nữa mà chúng ta có thể mua phiên bản sản xuất tại Việt Nam (giống Vespa LX và Vespa S) với giá khoảng 55 triệu đồng, tức là chỉ cao hơn 50 triệu đồng của Honda PCX một chút (nếu bạn có thể mua PCX với giá này). Phiên bản Liberty Việt Nam (Liberty i.e) sẽ có phun xăng điện tử thay vì chế hòa khí như bản nhập giá 86 triệu đồng. Do vậy, mức độ tiêu thụ xăng về mặt lý thuyết giảm 1 nửa còn 2,8 lít/100km. Tuy vậy, yên xe này lại thấp hơn 25 mm so với bản nhập khẩu, hơi nhiều khi mà Vespa LX chỉ hạ yên 11mm so với bản nhập. Dù sao thì chúng ta hãy cùng chờ đến tuần sau, thật vui là Piaggio lại đưa ra giá xe tốt như vậy. Liberty chính là phiên bản giá rẻ của Bervely vừa ra mắt gần đây, website của Piaggio vẫn chưa xác nhận tin này nhưng có vẻ như tính tin cậy của nó rất cao vì trước đây Auto Pro đã từng chụp được cảnh Piaggio VN thử xe ở Vĩnh Phúchọ cho rằng giá chỉ khoảng 54 triệu đồng thôi.

Cập nhật:
Mình đi thử sang cửa hàng Piaggio thì thấy đây là thông tin hoàn toàn chính xác, các nhân viên cho biết đặt cọc trước 1 triệu và 1 tuần nữa sẽ có xe, giá chính xác là 54 chứ không phải 55 triệu đồng.
202 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mimi888
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em sẽ chơi chú này nghét bọn honda lắm rồi
chơi xong nhớ "trên tay" luôn cho ae xem nha bạn 😁
vuphh70
ĐẠI BÀNG
13 năm
- Phải nói là dưới mông "Piaggio Liberty" chứ bồ :giggle:
Con này mà trên tay thì chắc gãy tay mất =))
duylong1569
ĐẠI BÀNG
13 năm
xe này nhìn đẹp mà giá lại phải chăng như thế này nữa thì rất đáng để mua ^^"
1 xe tay ga tầm trung vừa thời trang mà giá cả hợp lý thì đây là lựa không tồi.
albatron
ĐẠI BÀNG
13 năm
xe đẹp, dịch vụ pro, giá quá hợp lý chứ không làm ăn chộp giật như bọn honda
anhtuhn
TÍCH CỰC
13 năm
20/01 Bắt đầu bán, giờ đã nhận đặt hàng...
sẽ làm 1 con đi cho vui!
thangcu11
ĐẠI BÀNG
13 năm
25 mm va 11mm chứ không phải cm bác Sơn ơi
Mẫu mình dây hay ái nam ái nữ đi xe này đẹp 😃
comment này hay nhất trong topic nè....^__^...thích mấy xe đầu gấu tay côn thui blacklist tay ga..........
Cỡ như phọt bác Hải là chuẩn không cần chỉnh nhé

😃 em nghĩ mình nào đi cũng đẹp ăn thua là do mình có tự tin hay không thôi!

Thì sẽ đẹp trong mắt mọi người mà 😁
Mod Hải nói thế này không được roài,piagio ít ra cũng có chút tên tuổi,các mẫu xe piagio em không biết nói gì hơn là quá đẹp,đặc biệt kết nhất chú liberty này.Bây giờ có xe VN đỡ đi bao nhiêu,tương lai sẽ mua,bây giờ thì cứ wave còm chạy kiếm ăn đã!
trandotrung
ĐẠI BÀNG
13 năm
sắp tới ra đường thì LB nhiều như Lợn con....................mình đi xe gì bây giờ nhỉ........
Bi giờ thì xe zì mà chẳg nhìu bác làm e Lamborgini đi cho nó ít đụng hàng chứ xe máy thì đầy rẫy ^^
Đi xích lô hay xe lam bác ah!
hanoians
ĐẠI BÀNG
13 năm
đi xe của bộ bác ạh ha ha ,
chờ xem mức tiêu thụ nhiên liệu xem có như quảng cáo ko đã rồi tính, nhìn cái đuôi ngắn tũn mắc cười quá
Xe tăng hoặc xe...hòm, tùy bác chọn, đảm bảo độc nhất vô nhị:p
Quá đẹp...ghét nhất cái trò hạ yên xe...con Vespa LX150 nhập thấy ngồi ok rồi...mà Vespa VN còn hạ nữa chứ, làm ko khoe hết dc chân dài...làm như người VN ai cũng lùn ko bằng....làm ơn đừng có hạ yên 😔(
Jolly Joker
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bao giờ mới có CBR phiên bản Việt sản xuất đại trà ở Việt Nam nhỉ, mảnh đất xe thể thao chả thấy bố con chú nào thèm ngó ngàng cả :|
RIM
CAO CẤP
13 năm
2011 HondaVN sẽ ra mắt CBR150 đấy. Cứ chờ sau Tết sẽ có thêm thông tin bạn ạ...
Thông tin này quả là quá tuyệt vời đối với rất nhiều người .................:playfull:
autocu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xe này ra bóp cổ thằng Honda pcx cho chết luôn.Nghe nói piagio không làm giá giống honda đợt này chắc chắn pcx sẻ rớt giá chắc cú luôn
Lạy trời cho nó rớt xuống 40tr đi mua luôn 😃
Xe này hợp với Lady hơn
Anh em nào ngồi lên rồi nhớ làm bài review "dưới mông em Piaggio Liberty giá 54 triệu đồng" nhé....:p
25 cm :shocked7fl:
Giá tốt quá, kiểu này chắc Liberty với Lx đầy đường rồi. Mà 2,8l/100km nghe thích ghê, chẳng bù với con Lx của em, nốc xăng như điên 😔
Đã sửa rùi) cảm ơn bạn nhé hehe
Thôi về ôm con PCX đầu to đít teo biến thái đó tự sướng đi pa😃) ít ra thì piaggio ko bị đội giá như Honda, cứ chờ xem nó có làm dc trò gì không;))
cho mình hỏi câu ngoài lề: cái mũ bh kiểu như trong hình mua ở đâu nhỉ? 😁
e này giá ngon, cạnh tranh với PCX, AB của Honda, nếu chọn mình chọn e này hơn :D
ricardotr
TÍCH CỰC
13 năm
Nghe nói chiếc này còn có Fi(phun xăng điện tử), còn ghê hơn xe nhập luôn đó...Một lựa chọn thú vị

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019