FB cho phép lập trình viên xem địa chỉ và điện thoại của người dùng

sonlazio
18/1/2011 3:50Phản hồi: 22
FB cho phép lập trình viên xem địa chỉ và điện thoại của người dùng

Facebook vừa thay đổi chính sách dành cho các lập trình viên của mình. Theo đó, công ty đã chỉnh sửa nền tảng của mình để lập trình viên có thể xem địa chỉ nhà và số điện thoại của người dùng. Với việc mở rộng này, hơn 500 triệu người dùng Facebook đứng trước nguy cơ bị đánh cắp thông tin cá nhân. Hiện hầu hết người dùng Facebook đều thiết lập chỉ cho bạn bè xem những thông tin về số điện thoại hay địa chỉ nhà nhưng nay thì thông tin đó đã được mở ra cho giới lập trình. Để khắc phục thì bạn có thể vào phần Privacy Setting và từ chối cho phép các chương trình thông tin cá nhân hoặc xóa ngay các thông tin trên ra khỏi trang Facebook của mình. Nếu không muốn thực hiện các biện pháp trên, khi có chương trình nào xin phép dùng Access my contact information thì hãy chọn Don't Allow.

Nguồn: Facebook
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

general
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế này thì ghê quá 😔(
Mail e suốt ngày bị spam. Đến mệt với mấy cụ online.

haianhhg
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác này spam nì.........
eckounltd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có khi nào facebook sẽ trở thành công ty bán thông tin cá nhân cho các công ty khác không nhỉ. với số lượng >500mil người dùng thì giá cũng không rẻ nhỉ hehehe, Đọc báo Tuổi Trẻ loạt bài rao bán thông tin cá nhân của mấy siêu thì mà thấy bảng giá phát thèm rồi, :running:
jing
CAO CẤP
13 năm
fb tự tay bóp *iái rồi

google say: dont be evil,

but, fb đã trở thành evil trc rồi

apple lại say: Think Different
"Dont be evil" , vấn đề là Google nói câu này sau khi trở thành 1 người khổng lồ rùi chứ ko phải khi khởi nghiệp , mà từ sơ sinh trở nên không lồ trong vòng 10 năm ngắn ngủi thì nó cũng ko ít lần Evil với người khác rồi .

Phải cân nhắc lại việc sử dụng mạng xã hội của mình thui
jing
CAO CẤP
13 năm
quên ko giải thích cho cậu hiểu luôn, cái comment của tớ có nghĩa là lúc đó tớ đang hình dung rằng google & apple & facebook đang nói chuyện với nhau !

google nói với fb: dont be evil
FB ngày càng trở nên "nguy hiểm" 😁
0rigami
TÍCH CỰC
13 năm
Nước ngoài thì ngon chứ VN mình chẳng mấy ai điền địa chỉ đầy đủ vào contact info bao giờ cũng như số điện thoại nếu ko vì mục đích kiếm bạn online :-j
Đừng có cho phép lập trình viên biết mật khẩu là dc :mstickle: mà có chi mà đánh cắp =)) em thấy hình như anh em Tinh Tế lên Facebook ít comment trên nhà Tinh Tế nhỉ ?😁 có anh em nào chưa LIKE Tinh Tế thì lên LIKE đi kìa :showoff:
jing
CAO CẤP
13 năm
Like xong, bạn gái nó biết mình trốn ở đây thi bỏ mẹ
[MENTION=578014]traihanquoc[/MENTION]
Mình không bao giờ tiết lộ bất cứ thông tin cá nhân thật nào trên Internet cũng như các mạng xã hội (lập riêng 1 mail để đăng ký các tài khoản, cho chúng nó spam thỏa mái đê:banghead😃 .Bạn bè, người thân thì gửi riêng nick cho nhau, khỏi lo bị ăn cắp thông tin.:giggle::giggle:
hieuvpm
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ôi dào, developer chỉ lấy được thông tin nếu bạn accept điều khoản khi xài 1 ứng dụng mới, chứ có phải ai thích lấy thì lấy đâu, thế thì việc gì phải xoắn?
Trên lý thuyết và theo luật pháp là như thế:showoff:, nhưng người ta cứ lấy đó:running:, thế mới gọi là "đánh cắp" chứ
hieuvpm
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho tới hiện tại chưa nghe bất kì ai có thể hack được thông tin trên fb, nếu người dùng set thông tin đó là private và không accept apps lạ !
kenu97
TÍCH CỰC
13 năm
chết dở,
thế này phải đề nghị các bác giúp đỡ kiến nghị với các cấp có thẩm quyền mở FB ra chứ chặn thế này thì làm sao mà e vào edit thông tin đc nhể.
e để hết cả số đt và cả mật khẩu mã pin ATM ở trong đấy rồi :running:
ngotatto
TÍCH CỰC
13 năm
Đầu đất thế. 😆
kenu97
TÍCH CỰC
13 năm
thế cho tiện, cả mật khẩu thẻ visa cũng có đới. mò đê :p
bó tay... còn gì gọi là quyền riêng tư .
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Facebook là gì nhỉ, có giống bạnbe.vn của FPT không ?
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
càng nhiều người biết thì càng nổi tiếng, được mấy anh lập trình của FB biết nữa thì thật là oai quá
fb dạo này hay bị chặn quá.nhìu khi nãn chang mún vào nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019