Google Cloud Print - In tài liệu không dây từ xa trên ĐTDĐ

TDNC
25/1/2011 3:16Phản hồi: 19
Google Cloud Print - In tài liệu không dây từ xa trên ĐTDĐ
[​IMG] [​IMG]

Hôm qua, Google đã bổ sung tính năng Cloud Print cho phép in tài liệu không dây qua trình duyệt web của các máy chạy hệ điều hành Android và iOS. Với Cloud Print, công việc in ấn sẽ dễ dàng và thuận tiện hơn bao giờ hết, bạn có thể in tài liệu mình muốn bất kể bạn đang ở đâu, ở văn phòng, nhà riêng, đang đi trên đường hoặc thậm chí đang đi du lịch ở nửa vòng trái đất. Chỉ cần mở tài liệu cần in trong Google Docs hoặc bức email trong trình duyệt web, sau đó chọn lệnh in thì máy in được kết nối sẵn sẽ tự động in tài liệu ra trong giây lát.

Để sử dụng Cloud Print, máy vi tính của bạn cần cài đặt trình duyệt web Chrome phiên bản mới nhất. Sau đó mở Chrome lên > vào Options > chuyển qua tab Under the Hood, cuộn xuống cuối trang và bấm Sign in to Google Cloud Print để đăng nhập vào Cloud Print bằng tài khoản Gmail của bạn. Sau khi đăng nhập xong thì bạn đã có thể sử dụng tính năng này.

Ví dụ để in một email, bạn mở trình duyệt web và đăng nhập vào Gmail, mở email cần in, bấm vào nút có 2 dấu mũi tên và chọn Print, trình duyệt sẽ mở ra trang mới để bạn chọn máy in, đây là những máy in đã được kết nối sẵn với máy tính của bạn. Bạn chọn máy in rồi bấm Print, lệnh in sẽ được gửi đến máy in và in ra ngay sau đó.

Google Cloud Print tương thích với các máy hỗ trợ chuẩn HTML5 như Android 2.1 và iOS 3 trở lên. Hiện chức năng này mới chỉ hỗ trợ máy tính chạy Windows, các máy Linux và Mac sẽ sớm được hỗ trợ.

Theo Google
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thật tiên lợi...nhưng những ai là người dùng mấy cái này...?
mr_kiennt
TÍCH CỰC
13 năm
E không thấy Print đâu. Và có thể in ảnh trong camera roll đc ko nhể?

Làm sao đây? ios 3.1.3, máy tính chạy winxp
mr_kiennt
TÍCH CỰC
13 năm
Ai giúp mình với, chưa làm được.
cái này hay đó, rất tiện lợi
jing
CAO CẤP
13 năm
ngon, đi trước cả webos của HP
dọn đường cho chrome os !
phanquj
ĐẠI BÀNG
13 năm
😁, chưa biết dùng làm gì, có in thì chắc cũng k dùng đc ngay, mà có dùng được ngay thì dùng máy tính in nhanh hơn. À, nếu in hộ cho người khác thì cũng được
cmknight
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá tuyệt vời cho công việc của mình, đã có vài ý tưởng sử dụng công nghệ này 😁
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Quả là công nghệ không dây tốt, nhưng mà không chỉnh sửa văn bản được.
được voi mà đòi hai bà trưng luôn hả bác....? hi hi
etanolk52
TÍCH CỰC
13 năm
cái này hay chứ, cần in cái gì có thể in từ xa đựoc, không mấy công chạy về
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
mình đồng ý với ý kiến của bạn
Linh79
TÍCH CỰC
13 năm
Mới thử mở gmail bằng safari trên iphone,chẳng thấy 2 mũi tên đâu. Cho nên ko thấy print....!
bigbug2428
ĐẠI BÀNG
13 năm
quá hay. mới thử. Nhưng mà chỉ mới in đc mấy món cơ bản thôi (email, google docs...)
làm sao làm được. mình tìm hoài không thấy. máy đang chạy android. có ai hướng dẩn dùm đi. thanks.
theo mình đây chẳng qua là iphone sẽ gửi email vào tài khoản gmail, sau đó vào gmail mà in thôi.
Tiện lợi thật......................
không in được bằng application của gmail

Đã test thành công. Tuy nhiên không in được ở dạng mail Google Application. Chắc đành fwd vào gmail rồi in thôi.

---------- Post added at 08:35 PM ---------- Previous post was at 08:31 PM ----------

Bạn ơi. Bạn phải đăng tài khoản Gmail của bạn trên máy tính rồi mới seach được máy in trên Điện thoại được. Mình làm tốt trên HTC HD TMOUS chạy Android
thuy8x8
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này cũng bt thôi Symbian S60v5 có cả ứng dụng điều khiển nguyên chiếc PC tại nhà (SymRDP) thông qua WIFI,GPRS,3G không những in ấn tài liệu mà còn có thể chơi game được nữa kìa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019