Hai phần mềm cho máy tính bảng Android: Mail'd và QuickOffice HD

vuhai6
31/1/2011 1:17Phản hồi: 25
Hai phần mềm cho máy tính bảng Android: Mail'd và QuickOffice HD
Bài viết này giới thiệu hai phần mềm dành cho máy tính bảng chạy hệ điều hành Android. Gọi là máy tính bảng thì không đúng lắm vì những máy này đều chưa chạy Android 3.0, tuy nhiên những phần mềm này tương thích với màn hình độ phân giải cao lên mình tạm gọi như vậy. Mail'd và QuickOffice HD được trích ra từ NotionInk Adam được thiết kế rất đẹp. Một số phần mềm có thể không tương thích với máy của bạn.

Một số máy tính bảng tiêu biểu đã bán ra thị trường:

Notion Ink Mail'd

Phần mềm được Notion Ink thiết kế dành riêng cho chiếc máy tính bảng Adam của họ với giao diện rất đẹp. Tính năng xem nội dung email toàn màn hình rất tốt và hữu ích. Yêu cầu máy phải đang chạy Android 2.1 trở lên. Thử nghiệm Mail'D trên Nook Color màn hình tiêu chuẩn 1024 x 600 thì chạy khá tốt, thời gian khởi động nhanh.

QuickOffice HD

Phiên bản dành riêng cho máy tính bảng của phần mềm văn phòng QuickOffice, có lẽ khi Android 3.0 ra mắt thì phần mềm này sẽ có bản tương thích. Phần mềm này có thể kết nối với tài khoản Google Docs của bạn. Một cái hay nữa là nó có thể xem trực tiếp nội dung những file nén *.zip

Phải nói đây là một phần mềm thực sự tuyệt vời. Các tính năng tương đối đầy đủ như xem file, sửa file ... các định dạng file office phổ biến. Trong bài viết ngắn này thì khó mà có thể nói được hết những cái hay của nó, bạn hãy cài và tự khám phá nhé 😃

[​IMG] [​IMG]

Quảng cáo

[​IMG] [​IMG]

[​IMG][​IMG]
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giao diện cả 2 phần mềm đều nhìn bắt mắt thiệt đấy, rất đẹp
funbacon
TÍCH CỰC
13 năm
A Hải đang dùng NC à? Cho em hỏi chút, NC chỉ cài đc CFW trên thẻ nhớ thôi đúng ko, mà có port đc app cuả galaxy tab sang ko ạ, em rất kết giao diện của chú galaxy tab. E tính làm 1 cái nhưng đang đắn đo xem ntn.
CFW là cái gì thế bạn 😁 mình dùng firmware gốc chỉ root thôi. vụ port thì trên nguyên tắc là dc, nhưng hình như samsung khóa rùi, ko port dc.
funbacon
TÍCH CỰC
13 năm
Custom Firmware đó anh :D. Mà tiếc nhỉ, chứ mấy cái app của SS thì khủng rồi :D.
Thích anh vuhai6 mỗi khi anh ấy dùng cái máy gì mới.
Chia sẻ luôn trong máu của anh.
Xin cảm ơn và chúc anh một năm ới BÌNH AN VÀ HẠNH PHÚC

---------- Post added at 03:43 PM ---------- Previous post was at 03:35 PM ----------

Vừa tải về Dell Streak,
Nhập email và pass xong rồi không biết làm sao cho nó đi tiếp😁
2 cái trên có xài được trên Dell Streak ko Hiệp ơi?
Dạo này tinh tế chăm pr android dử quá hen.Quên mất người sử dụng iphone rồi.Android có j hay so với iphone nhỉ?
Sài thử bạn sẽ biết ngay cần gì phải hỏi. Có khi phải bỏ táo ăn bánh luôn ấy chứ 😁
kehantinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không biết cm bài này thế nào. Thôi, cho em xin chấm 3 cái
...
Office HD dùng tốt trên Milestone. Còn Mail'd thì lên nhưng không sướng như máy tính bảng. Tiếc quá.
Chúc anh Hải sức khỏe và tiền bạc để mua sắm nhiều đồ mới và chia sẻ tiếp cho anh em.
Cảm ơn bác em sẽ down về thử trên con magic xem sao!
Cập nhật: Mail'd dùng khá tốt, nhưng do màn hình nhỏ nên phải kéo sang phải/trái để thấy hết nội dung ứng dụng. Không có chức năng Auto-fit
dkchoi
TÍCH CỰC
13 năm
Chấm cái QuickOffice HD 😃
giao diện nhìn bắt mắt quá ta ơi .
open0
CAO CẤP
13 năm
quickoffice hd!

QuickOffice HD chạy trên Galaxy Tab ngon quá! Phần mềm email thì chưa thấy gì thích lắm ngoài giao diện được gần như trên PC , hay gây treo máy ;-)
Thanks a lot!
funbacon
TÍCH CỰC
13 năm
Email của GT thì vô đình địch rồi, bác dùng cái email ngoài này làm j 😁
open0
CAO CẤP
13 năm
yeah, email đi theo máy của GT quá chuẩn rùi nhỉ !
Office quá ngon nhưng tiếc là mất cái bàn phím số mặc định như khi dùng trên Thinkfree nên cũng hơi bất tiện. Em hay dùng Excel trong Thinkfree để nhập số liệu nên thích bàn phím số của nó😃
topifone
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trên Archos70: QuickOffice dùng ngon, Mail.d bị lỗi
Mail này đẹp nhưng dùng trên màn hình 800x480 bị mất 1 góc, không auto fit được, chời lụm máy tính bảng về tính sau
Chán vải thôi.Mấy cái này ít xài lém.
Mình cài lên toàn lỗi. Chán thế 😔
Dear all

Phần mềm Quick Office nó đòi đăng ký, không có bản ..... à các pro ơi?

Help me now
Anh Hải ơi, sao em cài Mail'd trên kindle fire thì mail hoạt động tốt nhưng không nhận được file attached?
Kindle Fire chạy tốt 2 phần này. Còn file attached được mà, nó nằm bên dưới, bạn kéo lên một chút là thấy file đính kèm, bên cạnh có 2 nút : open và save.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019