Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

5s iOS 7.1.1 của e bị lỗi gì ạ?

Iron Man
29/7/2014 18:37Phản hồi: 9
Chả là e mới mua đc cây 5s tháng trc, dùng mọi thứ rất ổn và ko có vấn đề gì nhưng ngặt 1 nỗi là pin dùng xuống 20% thì nó báo pin yếu nhưng ko có âm thanh cảnh báo, lần nào cũng vậy và e ko cài đặt gì linh tinh hết, máy ko jb. Hôm qua e mới restore fw lại lên mới 7.1.2 qua iTunes thì vẫn bị tình trạng trên, pin báo yếu nhưng ko có âm thanh
Ko biết có phải lỗi phần cứng hay ko, ae nào có kinh nghiệm thì bắt bệnh hộ e với nhé, e cám ơn nhiều 😔

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình dùng iphone 4 cũng có thấy nó kêu bao giờ đâu

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Bạn đã dùng ip bao lâu rồi bạn có thấy ip chính hãng Apple (chưa jb) mà báo pin yếu bằng âm thanh bao giờ chưa?
Mình thì chưa thấy nó báo bằng âm thanh bao giờ, trừ khi jb và cài tweak.
mặc định iPhone khi pin yếu sẽ không có cảnh báo nhé. chỉ bên Android các máy như Samsung, Sony... mới báo âm cảnh báo khi pin yếu
Trời ạ, mình dùng ip từ 4s đến tận bây h, các bạn để ý xem khi cắm sạc nó sẽ có âm thanh gì và khi pin yếu 20% , 10% nó sẽ báo pin yếu và có 1 âm cảnh báo, mình thề với các bạn là mình ko nói lung tung, từ lúc dùng con 5s thì nó ko có, con 5c iOS 7.1.1 vẫn có bt từ lúc 7.0 ra 😔

@Iron Man À, cái đấy thì có, mình vừa xem lại thì 5S cũng có - vậy là máy bạn bị gì rồi sao o_O
Pin giảm xuống 20, hoặc 10% nó sẽ có 1 âm báo như tin nhắn vậy, rất ngắn @@! Lúc cắm sạc vào cũng có 1 âm thanh
@@

Thì đấy, vậy nên mình mới lên đây hỏi 😔
Hôm qua vừa restore lại fw mới nhất, dùng iTunes để restore mà vẫn bị, ko biết bị sao nữa :(

Hi bạn ! xác nhận là có tiếng bíp nhỏ. Nếu bạn ở SG bạn có thể ghé qua bên mình để được tư vấn và hỗ trợ nhé bạn. Liên lạc theo chữ ký của mình. Cám ơn bạn và mong sự ủng hộ của bạn
😁 thưa các bro là từ bản 7.1 trở lên khi pin yếu báo từ 20% hay 10% thì sẽ ko có âm thanh cảnh báo nữa. Cứ tưởng bị lỗi cơ ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019