6 phim Việt Nam chất lượng có thể xem trên Netflix
Rất hay và hữu ích!/6 người
blueJune
một tháng trướcBình luận: 118Lượt xem: 19.175
Toàn phim điện ảnh nhỉ,không thấy phim truyền hình.
Theo mình đánh giá những phim này toàn có nhịp chậm, nhưng đáng xem
@Mikeknowsme Dòng máu anh hùng đâu có chậm
phim Song Lang hay vãi nồi 😃
Chưa bao giờ xem bộ phim việt nào trên tivi hay rạp!
không có Mắt Biếc nhỉ, thấy phim này hay đấy chứ.
Cái Thưa mẹ con đi là phim về đồng tính à các bác? hỏi để loại cái thể loại này ra, mình hay coi phim với cả nhà.
Cập nhật "Đảo của dân ngụ cư" cũng là kiệt tác nghệ thuật.

"Em chưa 18" xếp chung mâm với các phim còn lại không xứng đáng. Đúng dạng phim thị trường xem xong không đọng lại điều gì. Chỉ đơn giản là phim giải trí. Doanh thu thể loại này thường cao.
Toàn mấy phim nhảm coi quá chán tốn thòi gían
Nội dung chán chán
phim việt thị trường thì nhiều chứ xem cảm xúc động lại thì chắc chỉ có vài phim đếm trên đầu ngón tay
Lâu ko vào netflix, bữa rãnh nên renew xem thử tưởng lâu rồi nên có phim gì hay. Vào tìm mấy phim marvel ko có, kiếm phim tàu cũng ko. Nói chung toàn phim nhảm. Phí tiền 1 tháng bỏ ko.
Phim trên nextflit thì hay mà
Mình ở Mỹ, vào Netflix search thử nhưng sao không thấy vậy mọi người?
Phim Việt tới bây giờ vẫn đa số là dạng phim mì ăn liền. Để mà sánh được với điện ảnh Hàn, Trung, Nhật, Mỹ thì còn xa lắm.
@xdd51 Kinh phí để làm phim còn khá eo hẹp, thiếu phim trường, nhân lực nên khó mà so sánh với Hàn, Trung, Nhật, Mỹ về chất lượng được!!!!
Lưu lại để dành xem từ từ
Tiêu đề của mục này khiến mình tò mò, và sẽ tìm xem để thưởng thức phim Việt đã được giới thiệu. Cô giáo người Mỹ của mình nói cũng đang xem phim Việt và cô ấy nói rất thích. Nói qua nói lại mãi vì cái vốn tiếng Anh xí mụi của mình cũng nhận ra được tựa phim: "Mùi đu đủ xanh". Phim Việt đấy các bạn ơi.
Thật sự theo list trên cứ coi hết đi rồi ngẫm nghĩ. Mình thì thích nhất phim việt ngày trước ( từ thập niên 70-80) coi hay phải biết vì lúc đó diễn viên toàn đóng bằng cảm xúc thật và tài năng thật sự. Còn dòng phim việt từ 2000 trở đi cũng chỉ có vài bộ coi hay.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.501 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.554 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156