Hội SYMBIAN S60-3rd- Đẳng cấp là mãi mãi

xuandat3188
10/3/2011 22:18Phản hồi: 36.251
có vẻ như những người yêu Sym ngày càng ít đi.mình và những thành viên yêu Sym hãy tập hợp nhau trong ngôi nhà này nhé 😁
36.251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì ngược lại là chỉ cài những soft cần thiết vào máy còn đâu là cài lên thẻ nhớ hết cho nhẹ máy. Cho dù bạn có cài vào máy thì vẫn có file hệ thống trên thẻ nhớ cho nên khi 4mat thường 4mat cả máy và thẻ là tốt nhất tránh lỗi lung tung.
Cũng có thể là như vậy,đêm qua mình vừa up lại FW,hồi chiều có 4mat 4 ngón xong rồi đến tối cà 1 game nặng 9,55mb thế là máy đơ luôn,giờ mình đang test thử cài app trên bộ nhớ máy,nói chung là cài nhanh hơn rất nhiều khi cài vào thẻ nhớ
àh:yes4lo:hóa ra là bro này gọi điện cho mình hôm qua:cools:những thứ j quan trọng.hay dùng thì nên cài vào bộ nhớ máy để nó hoạt động ổn định và nhanh.còn những thứ k cần thiết như theme,game.....thì cài thẻ nhớ để tránh gây nặng máy,nhanh lỗi:smoke:
thêm 1 điều nữa như anh NGOCLAN1988 đó,khi 4mat thì cần 4mat cả máy lẫn đt để tránh lỗi sau này về lâu về dài.:wink0st:

Phần mềm hoặc Game có cả 2 đuôi Jar và sis, vd : OperaMini, Asphalt4....thì nên lựa chọn cài file sis để sử dụng. Hạn chế cài những file Java ko cần thiết sẽ giúp máy hoạt động nhanh và ổn định hơn
Híc.hôm qua táy máy nên nghịch lung tung,mình tưởng nó chết rồi chứ,đợi mãi mới nghe nhạc tén ten tèn tèn ten 😃
Boybq
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chán. thế cái e63 k hack thỳ có được thảo luận ở đây không mọi người? mình thấy e63 vẫn còn lỗi cái vụ đèn bàn phím. Mập mờ quá. Còn cái vụ down nữa. Lúc thỳ nhanh lúc lại chậm. Có lẽ là do ram. Vì mình khởi động lại máy down nhanh hơn. Cái vỏ sau bị dơ kinh khủng. K biết phải do dùng cái ốp lưng hay tháo ra tháo zô nó bị kéo hay k? Nhưng kái ý xấu quá.
chấp nhận thực tại đi bạn.. Nếu bạn có E72 hoặc 1 cái PC thì bạn sẽ ko than phiền như thế nữa 😁
Mình thấy đèn bàn phím dùng ổn mà,nó tự điều chỉnh theo mức độ ánh sáng lúc mình dùng.công nhận là vỏ nhựa dùng nhanh dơ qúa đi.mà khuyên bạn nên hack fone,hack đơn giản mà chẳng ảnh hưởng gì nhiều tới máy cả
cài vào bộ nhớ máy những gì quan trọng thôi ví dụ như trình duyệt web rồi phần mềm bảo mật còn lại thì nên cài vào thẻ và tránh tôi đa không nên cài nhưng ứng dụng mà mình cho là không cần thiết ví dụ như theme vì mình thấy giao diện của Simbian trông cũng đẹp đó chứ
theo mình thì những phần mềm hay dùng thì mình cho tuốt vào bộ nhớ máy, game chơi nhiều thì cũng thế. Chứ phần mềm ko quan trọng nhưng lại truy xuất nhiều mà cài vào thẻ nhớ là hay lỗi thẻ nhớ lắm
Mình đanf test thử cài tất cả vào bộ nhớ máy trừ theme.và cho tới giờ này thì chạy rất mượt.
mình cũng thế nhưng ko lẽ TTPOD cũng cho vào thẻ nhớ ah hay game hefflie DUKE3D cũng cài vào nửa ah huhu
Boybq
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã phát hiện ra vụ đèn bàn phím vì sao lại hay mập mờ như thế. Kái ý liên quan đến cái chấm trắng ở gần loa nghe. có lẽ là cảm biến ánh sáng. Nếu bạn bịt cái ý zô thỳ đèn bàn phím. Còn nếu chiếu ánh sáng zô chỗ ý thì đèn bàn phím tắt. Hyhy
ô.. thế bạn ko biết cái đấy là bộ cảm biến ánh sáng à....? ko đọc trong sách hướng dẫn à?
Mấy ai mua điện thoại về mà đọc sách hướng dẫn đâu bác.mà sách toàn tiếng anh dịch khi nào cho xong được.tình hình là hôm nay em mới đi rước con E71 về cho ông anh,test 2 cái thì E63 hạt dẻ nhà ta thua về tốc độ kết nối vào mạng.cùng vào mạng 3G và cùng vào trang tinh tế thì con 71 nhanh hơn,trong khi đó ông ấy dùng operamini bản 10 chấm còn em dùng bản 5 chấm.thứ 2 là loa con E71 nghe to hơn.mở cùng với con 2700 mà chẳng kém gì,trong khi đó con 2700 lại đè bẹp con 63 của em.nhưng thế cũng là đủ cho 1 chiếc smart phone hạt dẻ như 63 nhà mình rồi,tiền nào của nấy mà 😃
Boybq
ĐẠI BÀNG
13 năm
sạc. đúng rồi đấy mình cũng solo e63 vs 2700. 2700 mà tháo cái nắp sau ra thỳ còn hay nữa
thử so 2700 với E63 loa thằng nào êm và trong hơn....?

Ố là la.. Bác lambor ơi... ai mà cơ bắp thế kia :bounce::bounce:
so cả loa trong lẫn loa ngoài thì Ê63 hơn 27 là điều đương nhiên rồi.tiền nào của đấy🆒
ố là la....It's me:bounce:

@xuandat3188 nhưng nghe nhạc bằng tai nghe thì E63 hay hơn bác nhá 😁
@xuandat3188 Mình cũng đang dùng E71, phải công nhận là e71 ngon hơn E63 nhiều. Bạn có kinh nghiệm gì về E71 chia sẻ với nhé.
Tớ dùng E63 cũng được 1 thời gian rùi. Và cũng có mấy kn mún chia sẻ với anh em. Có lần điên điên lên diễn đàn thấy ae nói 4mat 4 ngón sạch sẽ mình cũng mún thử xem sạch sẽ ra sao nên làm phát ai ngờ đã hack phone vĩnh viễn rùi mà 4 ngón xong thì lỗi fw phải chạy lại. Nên mình khuyên ae nếu có gì thì *#7370# thui nhé đừng ngịch ngu như mình. Hix còn cái cảm biến ánh ság trước mình cũng thắc mắc đấy tưởng nó giống như cái báo sóng 3G của N73 chứ thấy máy thằng bạn nháy mà máy mình hok tưởng hỏng chứ hehe.
Tớ cũng hok rành lắm về tốc độ truy cập web đâu nhưng hình như tốc độ E63 chỉ có 384kbps thui còn wlan thì 10Mbps. Còn E71 thì là 3.2Mbps cơ. Nhanh hơn là phải nhưng mà sóng sánh thì ổn định hơn E71 tớ đã test thử rùi máy tớ căng máy thằng bạn bên cạnh có khi mất sóng hihi
vuonghoat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@novrain1011 đào đâu ra 3,2. có 460kbs thôi ah
Nhưng các bác có công nhận E63 nhà ta pin trâu bò hơn 71 không?em bồ kết nhất điểm này
Boybq
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thỳ lại thất vọng về nó. Mọi người nói kon này dùng 5.6 ngày hết. Mình thử chỉ nhắn tin vs nghe nhạc ít thui mà được khoảng 30h là máy báo pin yếu. Nản
:wavespin:thực nghiệm mình thấy 2 con này như nhau,chẳng con nào hơn con nào mà cũng chẳng con nào kém con nào.sềm sềm nhau hết,kẻ 8 lạng người nửa cân:cools:
Về vấn đề hack máy sau khi fomat

Thấy bảo bấm *#0000# để xem FW, thì máy em như sau:
200.21.012
18-06-2009
RM-437
Nokia E63 -1(29)
Lúc trước em có hack thành công, nhưng sau đo vì máy hơi chậm nên em có fomat lại máy. Sau đó hack lại máy theo cách của bác HoangHai thì không được.Ai gặp phải trường hợp này thì giúp em với, có cần phải nâng cấp FW không, xin hướng dân chi tiêt
Bác chưa hack vĩnh viễn nên fomat may sẽ không hack lại bằng hello ox nữa.mà FW của bạn cũng cũ rồi bạn nên up lên bản 500.21.009 rồi hack vĩnh viễn luôn.cách hack rất đơn giản bạn chỉ cần cài đặt helloOx2 ra và vào room patcher bật apply cái open4all lên.sau đó bạn vào X-plore cài đặt hiện tất cả các ổ,các file ẩn,file hệ thống(nhấn phím 5 là ra phần cài đặt) sau đó vào ổ Y chọn make dir.bạn tạo ra forde SYS.trong phần SYS bạn tạo BIN và cuối cùng là bạn chép file intall sever.exe ở ổ C hoạc ổ E tuỳ vào nơi mà bạn cài đặt hellOox(nếu không coppy được thì bạn ex tract to ) vào phần BIN mà bạn vừa tạo trong ổ Y.như thế là bạn đã hack vĩnh viễn cho máy và cứ tẹt tèn ten 4mat máy nhé.have full
mình vào make dir tạo tạo BIN nhưng máy nói là don't creat.... là sao nhỉ?
hình như chưa bật open4all 😔
deconlonton
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nào hướng dẫn e hack vĩnh viễn cái.
E đã hack máy bằng hello ox rồi.
e k hiểu cái tạo BIN là thế nào?
mà e cũng ko tìm đc cái "intall sever.exe" đấy
@hau.q8.mu nâng cấp FW thì máy sẽ khác như thế nào, a e chỉ jáo cái
Công nhận là tốc độ truy cập wed của e71 nhanh hơn e63 (vì giá e63 thấp hơn nên chấp nhận thôi),nhưng bù lại là e63 cầm chắc tay hơn và bàn phím cũng dễ bấm hơn.kinh nghiệm sd của mình là e63 dùng good,pin trâu,lỗi bị khởi động lại là do xung đột phần mềm,khuyến cáo là chỉ sd những phần mềm thật sự cần thiết.hồi mới lấy máy trong vòng 8h đã cho em nó ăn "con trâu vàng"hiện giờ trong máy có khoảng 60 app va game,ko gặp lỗi gì cả.rất tuyệt.......
Nghe nhạc trong hơn thì em 63 nhà ta ăn đứt 2700
Bác Lambor chắc sửa điện thoại hả.hôm trước em gọi hỏi có bận không,bác bảo hơi hơi rỗi 😃
hehe,sửa điện thoại đâu mà sửa chứ,hehe,tại lúc đấy đang ăn cơm🆒mình là sinh viên thôi.thỉnh thoảng có ai có nhu cầu thì mình làm kiếm tí tiền nạp đt thôi mà.:wavespin:nhìn cái dòng chữ kí ai cũng tưởng sửa đt thì toi:hot:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019