Giúp em tìm lại giao diện win7 với các bác ơi

hoang_hh
14/3/2011 15:9Phản hồi: 17
máy em dùng win7 ultimate,vừa rồi tải mấy cái themes về thì giao diện biến thành xp.em đã xóa cái themes đi nhưng giao diện vẫn của xp.làm sao cho nó về win7 vậy các bác ơi.em củ chuối mấy cái này lắm
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuột phải ra desktop, chọn theme trong phần Aero
em đã làm thế rồi nhưng vẫn không đước bác ơi
thanh taskbar vẫn không trong suốt được.hu hu nhớ cái win7 quá
tmt303
ĐẠI BÀNG
13 năm
vào Window Color tích vào ô Enable transparency bác nhé
hic em làm như bác tmt303 vẫn không đươc,dưới dòng Window color là window classic,vào window color không thưc hiên đươc thao tác chọn nào cả?
Các file hệ thống win của bạn bị các file theme đè lên khi patch file để cài , không tự phục hồi được . Bạn phải dùng 1 phần mềm có chức năng add theme và restore theme defaults để phục hồi lại theme win7 . Ví dụ TuneUp , Magic Desktop...
Hoặc dùng đĩa win7 khởi động và dùng chức respair phục hồi lại hệ thống ...hoặc bạn có thể tải công cụ : fixquick1.0 sửa được 21 lổi cho win7 ,này về máy , kg cần cài ,lick đup vào file sẽ có giao diện . Bấm vào restore Aero Fnc tion . để phục hồi theme aero
qf.zip
repair win đi. chắc xóa hết cả theme gốc rồi
Bạn thử một trong 2 cách sau xem sao:
Cách 1 - Bật Star và gõ vào ô tìm kiếm từ khóa: "Find and fix problems with transparency and other visual effects" sau đó bấm next để Win tự động tìm kiếm và sửa lỗi.
Cách 2 - Bạn tử tải phần mềm sau về:
@JillValentine phần mềm bị lỗi , e ko mở được ạ
@Haohao2507 đây bạn ơi, tuy nhiên bài này cũ lắm rồi, không biết với lỗi của máy bạn có xử lý được ko, bản thử xem nhé (tải link đầu tiên)

https://tinhte.vn/threads/aero-enabler-cong-cu-kich-hoat-giao-dien-aero-trong-windows-7-va-vista.376495/
cảm ơn tất cả các bác,máy em bình thương rồi
@hoang_hh làm thế nào đó ạ ?
@hoang_hh Bạn làm sao vậy , mong trả lời
mọi người e hỏi luôn, e cài cái Windows 8 Transformation Pack 8.1 Build 3, mà giờ gỡ (có dùng pm Your Unin-staller!) không hết..khởi động cái chỗ Welcome dở chứng win 8-7.. e repair mà vẫn không được... giờ phải làm thế nào??.. win 7 chả ra 7, 8 chả ra 8...giúp e với... e hay vọc linh tinh lắm, đúng cái hôm vọc không dùng máy ảo :-((
Bạn ơi mình cũng bị như bạn và mình tìm được tới đây làm sao để sửa vậy bạn >
?
phải cài lại win 7 rồi
CÀI FIX IT ĐI

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019