Samsung Apps đạt 100 triệu lượt tải về
Didu
11 nămBình luận: 40

Samsung mới đây cho biết kho ứng dụng Samsung Apps dành cho HDTV và điện thoại chạy Bada OS của hãng đã đạt 100 triệu lượt tải về. Samsung Apps được hãng điện thoại tới từ Hàn Quốc mở cửa từ tháng 6/2010 và phải mất 10 tháng để kho ứng dụng này đạt 100 triệu lượt tải. Ngoài cung cấp ứng dụng cho HDTV thì Samsung Apps còn bán ứng dụng cho điện thoại chạy Bada OS, trong đó Wave là chiếc điện thoại đầu tiên mà kho ứng dụng này hỗ trợ. Một số ứng dụng phổ biến và được mua/tải về nhiều nhất trên Samsung Apps đó là Magic Torch, NFS Shift và Asphalt 5. Hiện tại Samsung Apps đã có trên 130 ngàn ứng dụng cả trả phí lẫn miễn phí và xuất hiện trên 120 quốc gia.

Nguồn: Electronista
40 bình luận
có bác nào xài bada cho ý kiến đi.vọc có thích như android không
Bada dể sử dụng hơn android nhưng ít ứng dụng hơn android nhìu.... nhưng xài thú vị hơn symbian
Bác có cần móc Symbian + Nokia thế không
Bởi thế ng` ta bảo crazy-fan android có khác.
Bác nói cứ như bác là dev của GOOGLE lắm.
Tôi trả lời giúp bác phía trên thôi, bác phía trên hỏi so sánh Bada với Android mà.... Còn Symbian lâu nay vẫn xem như là cái mốc để so sánh, tại vì dường như ai cũng từng dùng qua Symbian nên dể dàng hơn cho các bác tưởng tượng thôi 😆......
trungnh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em mình vừa làm 1 con , giao diện thì bắt trước phần lớn IOS. Phần mềm thì toàn cái lởm. Có cái Việt map miễn phí nhưng cực lởm, không dùng nổi, phần mềm map của SS thì có nhưng không có map VN nên không biết tốt không, google map thì không có, phải chạy bản java, thành ra có GPS mà như không có.

Được mỗi mấy cái hiệu ứng kiểu Iphone, chạy ứng dụng nhanh, chụp hình, quay phim tốt . Còn phần mềm thì dùng như phone thường.

Tóm lại là, ở thời điểm hiện tại Bada chẳng thể hiện được triển vọng gì. Thích OS mới thì cứ Android mà chơi, còn phục vụ cho công việc, dễ dùng thì Symbian thẳng tiến.
bakery00
TÍCH CỰC
10 năm
hình như bada chưa hack đc nên dùng app hay game chỉ có cách trả tiền thì phải,lâu rùi k cập nhật,nếu lạc hậu quá thì đừng chém mình nhé
trungvn1988
ĐẠI BÀNG
10 năm
1. Bada hack được game rồi, spoof chơi ầm ầm.
2. Còn chủ thớt tìm hiểu lại thông tin nhé, hình như chỉ 13.000 ứng dụng chứ không phải 130.000 đâu.
Với cả Bada dễ dùng cho những ai ít thích vọc thôi, ổn định, chạy ít lỗi và ít bị restart. Nhưng mà thích nghịch nhiều thì Android vẫn hơn. Còn nữa, app của Bada đắt hơn của iOS nữa, khoảng 0.99 EUR chứ không phải 0.99$. Xài Bada, thì phải xài Wave S8500 (máy đời đầu tiên) mới cảm nhận hết sức mạnh của nó, còn xài mấy con tầm thấp giá rẻ, chạy dở hơn nhiều lắm, ít app hỗ trợ nữa, nội nhìn cái màn hình đã muốn nghỉ chơi rồi 😁
Hì hì mỗi cái có 1 cái hay riêng...cứ App nào mình thích thì mình down zìa xài thui...:skip:
tuandavinci
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phần mềm hay thì được nhiều lượt tải thôi!
🆒🆒🆒🆒
Đang dùng bada đây. Chả bênh bên nào cả nhưng thực sự thấy bada vẫn còn kém hơn so với android, nếu ko tính đến cấu hình thì chắc ngang bằng symbian. Hi vọng bada 2.0 sẽ là sự lột xác
70.000 ứng dụng nữa sẽ bằng Market rồi. SS kiên trì với Bada ghê.
kinhlupden
ĐẠI BÀNG
10 năm
có người đang thương tiếc Symbian kìa. Ngại quá
èo, định cmt pác này rằng "hài, có cần chi phải móc" nhưng nhìn thấy cái avatar của pác Yang thì thui, bỏ ý định móc pác 😁

cá nhân tui: thấy ko thích nổi cái Sym tí nào, cảm giác nó dở dở sao á
chưa 1 lần đụng vào samsung app 😁
đã từng sử dụng bada thấy nó khá tốt nhưng vì còn mới nên cần thêm thời gian để hoàn thiện hơn 😁
Hi vọng vào bada 2.0
130.000 ứng dụng á . có nhiều quá ko vậy :O
xtmg1
CAO CẤP
10 năm
hình như số liệu không chính xác,mình vẫn thường vào ss apps mà,có khi cả tháng trời vẫn không có app nào mới.
Kenny
CAO CẤP
10 năm
đâu ra mà tới 130.000 ứng dụng vậy ....? bác chủ thớt cập nhật lại dùm, mỗi samsung app ở mỗi nước có 1 số ứng dụng khác nhau, vn cũng đc 150 app nhưng tổng số k thể đạt đến 130.000 đc, android cũng mất hơn 1 năm mới đc con số đó còn bada thì hơn cái java và ngang ngữa thằng symbian, nhưng symbia dc cái máy cấu hình trung bình vẫn chạy tuốt, nhờ vậy pin trâu hơn con wave 8500 😁
dã dùng bada ùi, thấy app đơn giản. Vui vẻ và cài đặt dễ dàng, nhanh chóng -- > giành cho những bạn nữ thích game chơi giải trí thường thường
Ko fải nói phét chứ em mua wave từ lúc em nó mới về vn hix em ko rõ no có bao nhiu app nhưng con số 130.000 là sai oy hix từ lúc dùng riêng mình em cũng tải về hơn 100 cái oy vì có wifi nhưng rất tiếc mình ko có thẻ để mua lên toàn hàng free hix bác nào khoái giao diện thi qua em bada đi hix pm thì ít nhưng themes thì nhiều vô đối
trungvn1988
ĐẠI BÀNG
10 năm
http://www.samsungapps.com/topApps/topAppsDetail.as?productId=G00000567701 <<< phần mềm Youtube Download đấy, mua đi bạn 😁
Mình nghĩ là android hơn bada vì ứng dụng nó nhiều hơn, dễ vọc hơn

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019