Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay máy tính xách tay Acer Aspire AS4750

sonlazio
6/4/2011 9:46Phản hồi: 39
Trên tay máy tính xách tay Acer Aspire AS4750

Nếu bạn thích trải nghiệm bộ vi xử lý
Sandy Bridge thế hệ mới củaIntelmà không muốn bỏ ra quá nhiều tiền thì chiếc máy tính xách tay Aspire 4750 củaAcerlà một lựa chọn hợp lý khi mà người dùng chỉ tốn khoảng 13 triệu đồng để mang sản phẩm này về nhà. AS4750 có vi xử lý Intel Core i3 2310M, 2GB RAM, ổ cứng 500GB và màn hình 14 inch.

Về tổng quan, AS4750 là một thiết bị được chế tạo khá tốt, lớp vân bề mặt máy được làm nổi lên, bóng mờ và rất ít in dấu vân tay. AS4750 vẫn tạo cho chúng ta một cái nhìn rõ rệt về phong cách thiết kế truyền thống của Acer chứ không phải phong cách hiện tại mà họ sử dụng gần đây trên một số dòng Timeline hay Ethos. Bàn phím AS4750 sử dụng là bàn phím Acer Fine Tip keyboard với độ nảy khá tốt.

Ngoài cấu hình phần cứng, Aspire 4750 còn gây chú ý bởi dải loa giả lập âm thanh vòm do Dolby thực thi. Máy cũng có 1 cổng USB 3.0, một trang bị khá lạ lẫm trên những thiết bị ở tầm giá này. Màn hình Aspire 4570 có kích thước 14 inch và cho chất lượng hiển thị ở mức trung bình khá. Nhìn chung, Acer Aspire 4750 là một thiết bị khá hợp lý cho những bạn sinh viên hoặc người dùng văn phòng thuần tuý.

Trong thời gian đầu giới thiệu sản phẩm, ngoài mức giá khá mềm - Acer Aspire 4750G phiên bản sử dụng chip Intel® Core™ i3-2310M đang được bán với giá 12.290.000 đồng và giá của phiên bản sử dụng chip Intel® Core™ i5-2410M là 13.390.000 đồng (chưa bao gồm VAT), khách hàng khi mua máy còn được tặng kèm phần mềm diệt virus của Trend Micro hoặc CMS IS

Loa Dolby

Bàn phím khá nổi

Webcam

Quảng cáo

Cấu hình của máy

Các đèn báo hiệu

Nguồn, cổng LAN, khe tản nhiệt, VGA, HDMI, 2 cổng USB 2.0

Jack tai nghe 3.5mm, microphone, ổ quang và 1 cổng USB 3.0

Quảng cáo

39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

funny0208
TÍCH CỰC
13 năm
cấu hình khá ổn , giá cũng tốt .:eek:
vote cho acer, thiết kế không ấn tượng lắm nhưng được cái luôn áp dụng những công nghệ mới nhất vào sản phẩm của mình mà giá cả phải chăng, bảo hành cũng khá gọn.
MrActor
TÍCH CỰC
13 năm
Máy này bán chỗ nào ở HN bác nhỉ em đang định tậu 1 em tầm 13t đổ lại , nhưng nghe nói dòng chip mới này bị lỗi chân hàn thì phải ?
Dung2503
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giá tốt quá nhỉ, e này nằm trong tầm ngắm của mình đây
Đang chờ đợi cái Gateway NV47H kìa, sao không thấy ở Việt Nam
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Không thích kiểu bàn phím chicklet của acer lắm, nhìn nó cứ mỏng manh dễ vỡ làm sao ấy.
Em hiện tại đang dùng Acer Aspire 4935G mang từ Malaysia về. Nói chung máy bình thường, theo đánh giá của em là phần cứng không tốt, máy chạy nóng, nhất là ổ cứng. Em so sánh với con Dell của thằng bạn, tuy cấu hình của em nhỉnh hơn nó chút nhưng khi chơi CoD 4 ở 1208x768 thì của nó tỏ ra nhẹ nhàng hơn, những đoạn có khói lửa thì máy em lại lag. Nếu cho em chọn lại khi mua laptop thì em xẽ loại Acer ra ngay, mặc dù giá thành thì rẻ thật. Ưu tiên bây giờ của em là dòng G của Asus hay XPS của Dell.
Chơi game thì card màn hình là yếu tố quyết định, chip, ram chỉ hơi phụ họa thêm thôi. VD: chip corei 7+ card onboar chơi games thì tuổi gì với con dual-core+card rời đây(tất nhiên là cái card đc đc chút chứ đừng lôi mấy em <1chai ra so hey;), vì với giá đó thì cũng =card onboar thôi😆Bác nên xem lại cái card màn hình của con dell vs acer.
Tất nhiên là mình phải coi rồi, card của thằng bạn mình có 256MB gefore 8400 còn của mình là 512MB gefore 9300. Cùng là 128bit. Ram của nó 2GB, của mình là 3GB. Mình chỉ kém nó ở con Chip. Của nó là T9300 của mình là P8400.
bác nhầm to rồi T9300 hon P8400 đấy nhá.
darkeys
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy giơg bác chọn asus thì bác chọn đời gì hở bác, em đang tìm máy tầm 13 triệu, theo bác em nên dùng con nào ạ. thank bác

chất lượng dựa trên giá tiền mà bạn...acer rẻ hơn dell nhiều... vì thế chất lựuong cũng khác... mình chạy thử acer vài tuần nhưng máy nóng và kêu to và rung khi chạy đĩa.. trong khi dell vẫn êm ru...

nhưng mình thấy cách thiết kế của acer rất đẹp
tinh tế dạo này hay mất kết nối quá , vào mãi không được , các bác coi lại thế nào chứ x-(
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Cấu hình khá khá tốt, giá cũng ok.
mr.coccu
TÍCH CỰC
13 năm
Tiền nào của nấy thôi 😁. Nếu k thì các vaio mac có mà ế nhăn răng :D
Đẹp, cấu hình + giá cũng ổn, nếu kg khắt khe về thương hiệu thì em này cũng tốt chán
Dòng nào thì đối tượng đó mà các bác. Cứ cấu hình mạnh mà xài bền theo tiêu chí ngon bổ rẻ thì HP, Vaio, XPS làm sao xuất hiện dc cơ chứ!
Hãy nghĩ nếu bac là sinh viên và nhà cho bác 15 củ, thế thì sao nào... CPU mới nhất của Intel, HDD 500 GB, còn dư dc ra 1-2 triệu để khao bạn bè. Khi nào bác cầm 20 củ thì nó mới là sự khác biệt mà.
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Giá tốt cho anh em có thêm sự lựa chọn trong các giòng sản phẩm tầm trung,cái này cho mấy bác sinh viên là ok
nhìn đẹp giá ổn nhưng mà em lựa chọn asus cho lành, mát máy bền lâu
sonpro_87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chuẩn, em đang dùng con Asus VX087 - Corei7, dùng mát mà trâu bò thật, đang chơi Crysis2 phê lòi^^

---------- Post added at 03:51 PM ---------- Previous post was at 03:49 PM ----------

Chuẩn, em đang dùng con Asus VX087 - corei7, trâu bò lắm, chơi Crysis2 phê lòi ^^
con này hôm 1/4 dc khuyến mãi giá shock ở các shop bán lap lớn ( Ben, Trần Anh, Đăng Khoa... ) chỉ còn có 10,5 tr. Thấy dân tình đi mua nhiều lắm. chip mới nhất thế giới mà.
Máy Acer rẻ nhưng phần cứng làm ko tốt, máy chạy ko ổn định, hay lỗi. Nguyên liệu chế tạo máy có phần rẻ tiền và hơi ọp ẹp.
Dc danh là trâu, bền thì có Dell và Asus.
Vaio đẹp nhưng thực tế dùng ko ổn , ko mát, ko bền lắm đâu ai mua Vaio 2,3 năm trước đây là đều biết máy ko hề trâu bò.
Mac thì có Air đẹp nhưng ko thích hợp cho dân gamer, giá thì trên trời.
Nói chung là đừng có nặng thương hiệu quá, ko bao giờ có cái thương hiệu nào mà làm ra con lap nào cũng 10/10 và hơn hẳn hãng khác đâu.
Tuy nhiên phải công nhận là trong các thương hiệu thì Acer bị chê nhất về chất lượng máy. Nhưng hãng này vẫn bán dc rất rất nhiều lap, và dòng TimelineX của hãng này lại dc đánh giá là khá ổn.
haianhhg
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhì củng như nhửng laptop khác có gì hay mà tt phải review nhỉ.
baosua
TÍCH CỰC
13 năm
con này như con asus k42j cua mình quá.
máy khá đẹp nhưng bàn phím kiểu này không biết dòng này thế nào chứ mấy cái máy của bạn mình xài kiểu bàn phím này khó thao tác hơn kiểu bàn phím chiclet của vaio và asus mấy dòng mới

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019