Palm treo 600 sạc 6 tiếng mới đầy pin_có là bình thường?

tung9dogs
6/6/2008 10:10Phản hồi: 24
Các bác cho em hỏi
Em sạc cho con này hết 6-7 tiếng mới full
Sạc em dùng là của moto 100V 20VA
50-60Hz
5.2 Vdc 1.0A
Em muốn hỏi là sạc xịn thì có lâu như thế không??
Và nên kiếm cái sạc nào để thay thế
Chứ cứ thế này...lâu quá
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hơi lâu hè, bạn thử xạc bằng pc thử xem có cải thiện được không, mình xạc treo 650 bằng xạc zin BB cũng khoảng hơn 3 giờ hà.
tung9dogs
ĐẠI BÀNG
16 năm
Em có dây sync nhưng chưa biết sạc qua pc thế nào cả
Tiện đây bác cho em hỏi sạc xịn của 650 có giống 600 không ạ?
sạc của 650 với 600 khác nhau bạn àh
thời gian sạc của bạn vậy thì có vẻ hơi bất thường, ko biết pin của bạn là pin zin hay pin mod lại rùi nhỉ
sạc của treo650 khoảng độ 4h thì là đầy, tùy theo pin củ hay mới nửa bạn ơi.
Không biết có phải không nhưng mình thấy dùng xạc BB xạc cho Treo650 thì cũng như vậy đóa haha, mình nghỉ 2 lọai này dùng chung được. Chưa sử dụng Treo 600 nên chưa bít bạn à. Hè sao không kím em Treo 650 lun, Treo 600 màn hình phân giải thấp lắm với lị phần cứng không mạnh bằng Treo 650 được hehe

Xạc qua Pc trong trường hợp pác có dây syn là hàng không phải hàng zin 😃 hehè (bởi vì syn zin thì không cóa đầu xạc thì phải hehe cái này chưa có nên ko chắc lém), kết nối Treo 650 với PC thế là nó tự xạc lun, cần mở PC khoãng 4h, tốn điện nhỉ, nhưng mà dòng của PC thì ổn định nên có thể coi như tin tưởng được, tốt nhất là sử dụng laptop nếu pác cóa haha ;)
tung9dogs
ĐẠI BÀNG
16 năm
Dạ em muốn đi lên từ những con như thế này ạ
Với lại làm gì có tiền mà chơi được 650 đâu, chiện này sau bác để lại cho em 1 con đê....
Em có dây sync xịn (có cái nút tròn ở trên)
Liệu em có thể mua một củ sạc có đầu cắm usb để xài không nhỉ??
em sẽ dùng củ sạc đấy và cắm dây sync vào (dây sync) có đầu cắm usb mà
lauca
ĐẠI BÀNG
16 năm
Treo600 của mình thì từ ngày mới mua về đến giờ (hàng brandNew) phải sạc đúng 3 tiếng mới đầy (bất kể pin còn bao nhiêu %, thông thường thì khoảng dưới 20% em mới sạc, chưa thử trên 20%), pin cực trâu nhé, nếu dùng như 1 pda bình thường (nghĩa là turn off Sim) thì được khoảng gần 5 đến ngày (mỗi ngày nghe nhạc chừng 30', tí toáy chừng 30'). Còn turn on Sim thì được khoảng 4 ngày. 😃
tung9dogs
ĐẠI BÀNG
16 năm
Pin của em là pin zin...vẫn còn nguyên đai nguyên kiện
Em chỉ băn khoăn cái sạc của nó
Muốn tìm một cái sạc tốt hơn
Bác nào chế được sạc hoặc có sạc tốt hơn thì pm em nhé
hic...
Còn bình thường em cũng dùng được 2-3 ngày
Em của mình mà tắt sóng thì sài hoài hèhè (khoãng hơn 7 ngày hehè)

to:tung9dogs
pác kím cục sạc BB có đầu xạc USB í, hehe. Trong SG bác HảiPDA bán sync không zin ;) cho 600 hình như 100 hay 150k gì đó hehe.
tung9dogs
ĐẠI BÀNG
16 năm
Để mấy hôm nữa em kiếm
Đang bận làm luận văn quá:nerd6bs::cools::laugh8kb:
Mr.Siro
TÍCH CỰC
16 năm
Cái này thì nhất định là do cục sạc rồi 😃 nên mua sạc, bất đắt dĩ mới sạc bằng sync bạn à
Mình lại nghĩ xạc bằng sync cũng tốt chứ, nguồn của máy tính nhất là laptop rất ổn định mừ, chỉ có xạc dỏm mới lo ngại thui, hôm trước mình bị 1 cái đo thế cứ nhảy lung tung 😁
mình sạc cho 650 dùng sạc Dzin mất 12 tiếng chỉ được 84%. bỏ sạc vào máy tính khoảng 4 tiếng là đầy
Vậy là sao? Cục xạc zin pác có vần đề chăng???????????????????????😁
treo 600 của em sạc khoảng 2h nhưng mà mau hết pin quá,đang định mod pin,hôm bữa hình như có topic nói là dã mod thành công pin nokia(2 quả ghép lại)nhưng hồi đó em chưa dùng treo,giờ dùng thì lại ko nhớ topic mod pin đó ở đâu nữa,pro nào giúp em với
CTGTTP46
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác có dây sync thì mua thêm cái đầu chuyển 1 đầu USB còn 1 đầu cắm điẹn 220V đùng sạc thì tốt hơn. Lưu ý nên mua cái đầu chuyển xịn cho O2 ấy cho dòng ổn định.
trông tương tự thế này (nhưng màu trắng bạc)
mrkissn
TÍCH CỰC
15 năm
Máy này sạc vậy cũng bình thường. Em Treo 600 của mình cũng sạc tầm này trở lên mới đầy pin đc. Quan trọng là cục pin xài còn ngon ko kìa.
Máy mình sạc lâu vậy thì xài cũng trâu như thường. Bật sóng điện thoại thì xài đc 3 ngày còn tắt sóng để đó, tính tới thời điểm đang viết bài này nằm chờ cũng đc 2 tháng mấy ngày rùi 😁
Máy em sạc chỉ lên 98% là đèn báo full sáng,để qua đêm đến sáng vẫ chỉ 98%
picas
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em hỏi hơi noob tí, sạc Moto làm sao sạc cho treo đc hả bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019