Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tập hợp bộ theme các hãng dành cho Android CyanogenMod 7

Duy Luân
21/4/2011 5:57Phản hồi: 46
Tập hợp bộ theme các hãng dành cho Android CyanogenMod 7
Bạn đã quá nhàm chán với giao diện mặc định của Android hay với giao diện mà sản xuất đã "gắn" bạn vào? Vậy tại sao chúng ta không đổi mới nó bằng những chủ đề độc quyền của nhiều hãng sản xuất điện thoại Android nổi tiếng như Motorola, Sony Ericsson, Samsung và HTC?

[​IMG] [​IMG]

Những theme này được thiết kế dành riêng cho bản ROM Cyanogen 7 (CM7) trên nền Android Gingerbread. Thành viên kevin2516 của diễn đàn XDA đã "bào chế" ra chúng từ những biểu tượng, kiểu dáng và màu sắc được trích xuất từ thiết bị của các hãng kể trên, do đó chúng ta sẽ có dịp trải nghiệm thật đầy đủ giao diện TimeScape UI của Sony, MotorBlur/GingerBlur của Motorola, Sense UI của HTC hay TouchWiz của Samsung. Bạn có thể tải chúng về tại đây. Khi chép vào máy, bạn tiến hành cài đặt như những ứng dụng bình thường, sau đó mở ứng dụng Theme Chooser của CM7 lên rồi áp dụng là xong.

Lưu ý: Một số theme như HTC Sense không được thiết kế cho màn hình có độ phân giải cao trên các dòng máy cao cấp. Khi đó, bạn vẫn cài được nhưng trong Theme Chooser bạn sẽ không thể áp dụng chúng vì khi duyệt đến thì bị trượt ngang qua. Để khắc phục, bạn dùng phím điều hướng hoặc bi lăn trên máy để duyệt đến theme đó rồi nhấn Apply. Đã thử nghiệm tốt trên Motorola Milestone.

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thexteen
TÍCH CỰC
13 năm
Cho thêm vài cái hình đi bạn @@
ứng dụng này hay quá , tiếc là ko còn thiết bị android để vọc ^^
prince2408
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này có dành cho sony x10 ko bạn?
sao dạo này tinhte.vn lag kinh khủng!
vô lâu quá
theme quá đẹp 😁
nhưng các bác làm ăn thế nào chứ tinhte dạo này lag kinh
tle79
TÍCH CỰC
13 năm
Chỉ dành cho các máy đã cài Cyanogen Mod 7, vì chỉ rom đó mới co Apps Theme Chooser
Mà chủ topic có tý hình Timescape của Sony chạy trên máy khác up lên coi với 😁, chỉ thích mỗi cái đó ;))
có cả sense cơ à :ll à mọi người ơi ko biết các dòng desire có được nâng cấp lên sense 3.0 ko nhỉ? nhìn sensation chạy đẹp ...'''' hjc hjc
vovanbang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình set themes rồi nhưng icon ko thay đổi bạn ơi! chỉ thay đổi thanh bả và status thôi!
thexteen
TÍCH CỰC
13 năm
Mình cũng chung tình trạng với bạn này 😔
bikun512
ĐẠI BÀNG
13 năm
tuyệt , cứ như là all in one ấy😃
Có những theme không hỗ trợ thay đổi icon nhé.
Bạn nói bằng thừa >"<
Chậc, nó không hỗ trợ thì mình biết làm thế nào....? Mình đâu có làm ra theme này đâu, mình chỉ sưu tầm bên XDA qua thôi. tác giả bên đó cũng có ghi rõ những theme nào anh ấy không mod lại icon đó.
dienthoaius
ĐẠI BÀNG
13 năm
để mình thử trên SS vibrant xem sao .
lordship
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho em hỏi chút. kiếm đâu ra cái Android CyanogenMod 7 cho bé xt720 nhà em
Mình vote cho cái theme mixer, tất cả trong 1 ấy 😃 Bác nào hứng thú lên xda tìm, thích mê cho xem
tamakura
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theme bạn nói là cài này phải không?

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1017179
zozozo123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình mới dung android và đang dung milestone dc vài ngày. các bạn có thể cho mình biết hải bắt đầu từ đâu để có thể cài dc các theme này ko
đầu tiên bạn phải root e nó cái đã.
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/cap-nhat-rom-moi-tong-hop-up-rom-va-kinh-nghiem-cho-milestone-486011/
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Ha ha, tình hình mời anh em caffe tập huấn Android cho ông bạn =))))
zozozo123
ĐẠI BÀNG
13 năm
ok thui, khi nào dỗi uppp tui lên 2.3 nha, xem ra có vẻ khó đấy
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Đã sài MS là phải biết 2 topic về MS của harrynghiem.
Vào đó có trăm điều về MS để tìm hiểu nhá :p
nonamed
TÍCH CỰC
13 năm
Giao diện sense có giống của htc ko hay là LP sense UI vậy mấy bro, nếu LP sense ui thì lên applanet down cho nhanh!

Sent from my honey using Tinhte.vn
tự nhiên cài vô xong mất luôn cái widget ở notification bar, giờ ko biết sao bật lên lại, có bác nào bị giống em ko, giúp em với 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019