HTC Desire cần giúp

haui2281
27/4/2011 14:30Phản hồi: 12
tình hình là e đang dùng Desire chạy 2.2 rồi,chả hiểu thế nào mà tất cả các trình duyệt Web trên máy( mặc định,dolphin,rồi skyfire) đều không vào mạng được,nhưng Opera mini thì vẫn hoạt động bình thường.hixx.
Thêm nữa là máy cũng đã cài Flash player 10.2 rồi mà không xem được video trực tuyến.
bác nào biết cách khắc phục chỉ giùm với.thank.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haui2281
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác nào biết giúp e với.
khôi phục cài đặt gốc xem sao bác
không thì up rom mới, cái này đơn giản thôi
haui2281
ĐẠI BÀNG
13 năm
de e thu xem the nao. ma co bac nao dung desire xhua,may cua m luc sac pin sao nong the,nh xong thi mat nhu bt.ko biet van de j k.coh ai bi nhu the k ah.
gin_gttp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn cho mình hỏi phím nguồn bạn xài lâu có bị liệt ko? Của mình bgiờ bấm 3,4 lần nó mới chịu lên. Ko biết vấn đề này fpt có chịu bảo hành ko nhỉ? Bạn có biết chương trình nào để các phím cứng khác có thể bấm vào là sáng màn hình ko? Phím nguồn xài mãi cũng bị đơ đơ. Thax bạn
dùng nolock trên market nhé, bấm bất cứ phím nào nó cũng sáng đèn lên ....!
Con nào sạc mà chả nóng ....! Chuyện bt yên tâm bác nhé
haui2281
ĐẠI BÀNG
13 năm
hiện tại thì phím nguồn của mình cũng đang bị cứng,phải ấn hơi nặng tay. nhưng mình đã khắc phục được bằng cách dùng phần mềm LockBot Pro,bạn thử xem thế nào.nó cũng có nhiều phần mêm hỗ trợ mà,chọn bwaf lấy 1 cái thôi.
Các cao thủ giúp em với em đã hỏi anh gúc nhiều rồi mà k0 thấy ai bị tình trạng như em. Tình hình là em mua mới 1 con HTC desire tại Taiwan, có đặc điểm:
HTC desire A8181
SN HT11JPL00168
ANdroid 2.2
Baseband 32.44.00.32U_5.09.05.30_2
Kernel 2.6.32.15-g6a358a9
htc-kernel@and18-2#1
Đọc trên mạng cũng như user manual cách để vào màn hình HBoot, nhưng em k0 thể áp dụng được, từ việc ấn volume down rồi ấn nguồn cũng như ấn nút back rồi nút nguồn. Em đã thử tất cả các nút kết hợp với nút nguồn mà k0 tài nào ra được màn hình HBoot.😢
Máy của em k0 có lỗi gì hết, chỉ là k0 can thiệp sâu vào được thôi, nên muốn nhờ các cao thủ giúp em với. Em cám ơn nhiều
loandao12
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đơn giản bạn cần nhấn và giữ cả 2 phím volume- và power cho đến khi màn hình hboot xuất hiện.
em giữ rất lâu, phải hơn 2 phút, nhưng chẳng thấy màn hình hboot đâu, khi nhân hai phím đó, màn hình sáng lên 1 lúc như khi bật nguồn, rồi tự tắt đi, như k0 ấn nút nào 😕
@trantrungice máy em đang giống chú này, bấm 2 phím đó mà vẫn không lên..... h làm sao nhỉ? máy đg chạy 2.3.3

=> được rồi, tháo pin ra và lắp lại, bấm 2 nút, lên cái bụp
Tình hình có bác nào dùng desire hd xem video trên web thì bình thường nhưng xem trên youtube một video dài trên 10 phút thì tầm được 4 phút là nó cảnh báo video không thể tiếp tục xem. Bác nào biết có thể hướng dẫn cho em với ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019