Âm Lịch

Keeper
30/4/2011 19:50Phản hồi: 62
Âm Lịch
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa có PB nên ko test được nhưng chắc chắn là rất tốt 😁 thanks bác. 😃
Sao ứng dụng chạy trên BB và PB nhỏ thế nhỉ? (có vài trăm KB) trong khi ứng dụng của iOS toàn vài MB trở lên... 😃
tungvo
ĐẠI BÀNG
13 năm
không nhỏ đâu bạn, game NFS trên PB là 343mb đó. có nhiều ứng dụng tầm hơn 100mb trở lên...
đồ họa trên BB ko bằng IP, và lịch thì cũng ko cần gì tới vài M đâu bn ;)

---------- Post added at 02:39 PM ---------- Previous post was at 02:36 PM ----------

cái này đẹp ..., cái này vs lịch việt có cùng tác giả ko bác.
bản này chạy được trên BB ko hay chỉ trên PB
honnn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hình như đây là phần mềm Việt đầu tiên trên PlayBook(!?)
Hình như là vậy 😃 Hy vọng sẽ có nhiều app hơn cho Playbook.
chừng nào mới có PB đây . thèm ghê :p
nhoc10
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phù....vừa về đến Cần Thơ là tấp vô quán cafe wifi cài liền, cài đc rùi anh Hải nhé, có điều khi nhấn vào xem 1 ngày thì thấy nó giật 1 tích tắc (theo kiểu vừa giật vừa delay, chả bik diễn tả sao nữa)........nhưng nói chung ngon 😁
Thanks em.

Vụ giật là lý do mà PlayBook phải mất thêm nửa năm tới 1 năm nữa mới có thể ngon được. Cơ chế AJAX anh test trên nhiều loại browser trên laptop đều ngon và mượt nhưng khi lên PlayBook thì nó tệ hơn. Em để ý sẽ thấy khi touch icon tinhte phía góc phải bên dưới, nó drop cái About rất OK. Do About có ít thông tin nên nó render khá tốt, còn khi view chi tiết 1 ngày thì khối lượng nặng hơn nên nó ko được như ý cho lắm 😃

Hy vọng OS mới hơn sẽ cải thiện cơ chế render của nó 😃

PS: Có 1 cái rất ghét là nó hay Floating cái app của mình. Nó cứ floating đâm ra khi mình touch có lúc ăn có lúc bị trượt, khi đó nó float nguyên cái app screen chứ ko trigger action touch của mình. Chả biết làm sao,

Để anh ráng download được cái SDK 2.0 thì tha hồ embed flash game vào :D Kekekeke...
MegaKainIM
ĐẠI BÀNG
13 năm
đơn giản nhưng nhìn rất đẹp ạ, thank
hay quá bác Hải ơi, thanks nhiều nhé
Hôm nay cùng CU HIEP deploy 1 vài flash game cho PlayBook. Kết quả thật tuyệt vời. CU HIEP sẽ có 1 bài riêng trong nay mai.

1 số hình ảnh demo:

Tuyệt lắm anh Keeper, anh đã viết nhiều phần mềm cho BB, giờ lại cho Playbook 😃 sao RIM ko sang Tinh tế tuyển lập trình viên nhở ?😃
Nhờ những người như anh mà cánh BB bọn em được nhờ nhiều lắm, hì 😁
thành thật cảm ơn anh !
Thay mặt toàn thể anh em BB gửi lời cám ơn Bác, ủng hộ tinh thần của anh Keeper đã đóng góp cho BB VN rất nhiều. Mong sao anh có nhiều phần mềm hay cho anh em dùng.
Bao giơ có em PB sẽ cài 😁. thanks bác đã có nhiều phần mềm cho BB
Đọc xong bài của keeper và cuhiep thấy sục sôi ý định mua playbook. Tuy nhiên sẽ có kìm nén đợi bản 3G.
CIRCLE H
TÍCH CỰC
13 năm
Hy vọng sớm anh em nghiên cứu và phát triển phần mền nhiều hơn, thì lúc đó playbook mới thật sự có giá ;)
hata
TÍCH CỰC
13 năm
Ủng hộ bác Keeper một phát, còn cái bộ gõ Tiếng Việt nửa bác, có chuyển qua được không vậy bác, hi hi, cũng muốn bản 3G cho chắc ăn 😃
Post reply bắng tiếng Việt đây 😃 kekeke...

Riêng bàn phím ảo của PlayBook đã có thể gõ 1 ít tiếng Việt rồi đó. Chỉ thiếu 1 vài kí tự thôi.

Do nó quá mới nên chưa hoàn thiện thôi. Hy vọng sẽ hoàn thiện trong 1 thời gian ko xa.
hata
TÍCH CỰC
13 năm
Nghe thông tin này hấp dẫn quá, bác viết hay do RIM phát triển thế, hi hi, hy vọng bác thành công sớm sớm để còn lập hội FB, trên tinhte thì đã tích hợp bộ gõ nhưng post trên yahoo hoặc fb thì sợ bị tiêu quá, chờ tin bác, nếu có thể cho mình tham gia ké với, dân lập trình nhưng toàn trên PC, đang tính update thêm androi và BB đây, he he
drnothing
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giao diện rất đơn giản nhưng tôi nghĩ với phần mềm dạng tra cứu thì càng đơn giản và thuận tiện càng tốt. Thoạt nhìn giật mình với giao diện trên có vẻ giống style WP7 nhưng nghĩ lại BB cũng có style rất đơn giản.
Chúc mừng nhóm tác giả, hy vọng các bác sớm cho ra nhiều phần mềm Việt hơn nữa. Anh em rảnh rỗi xin mời ghé qua post cảm nhận và vote cho giao diện mới thiết kế cho phần mềm Lịch Việt của Tom_codon tại đây nhé
http://www.tinhte.vn/phan-mem-cho-windows-phone-7-444/redesign-giao-dien-phan-mem-lich-viet-tomsoft-669932/
Thanks!
quá hay cảm ơn bác nhiều nhá
leetromas
TÍCH CỰC
13 năm
RIM nên chiêu mộ bác Keeper, hay ít ra là đặt hàng bác ấy mới phải.
cộng đồng BB, và giờ là PB thực sự biết ơn bác ấy. Nhờ bác ấy mà mọi người có thêm nhiều cái thú vị để chơi.
Xin trân trọng cảm ơn bác.
Đúng là RIM nên chiêu mộ keeper. Nếu vậy anh em VN có cơ hội dùng phần mềm Việt hoá chính hãng nhiều hơn.
Thích nhỉ... Nhưng sao RIM không ra tablet 10 inch ta.... em thích RIM, nhưng thích 10" cơ
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Có khi RIM mời bác keeper viết ứng dụng thật ấy chứ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019