Playbook sẽ có Facebook và Video chat

vuhai6
2/5/2011 13:57Phản hồi: 40
Playbook sẽ có Facebook và Video chat
Những người sử dụng máy tính bảng Playbook sẽ không phải đợi lâu nữa để trải nghiệm Facebook hoàn chỉnh trên chiếc máy của mình. Theo những gì được RIM công bố ngày hôm nay tại BlackBerry World 2011 thì trong tháng 5 này phần mềm Facebook tối ưu cho màn hình 7" của Playbook sẽ chính thức được ra mắt. Cũng giống như Facebook app trên các hệ điều hành khác, phần mềm này sẽ bao gồm đầy đủ các tính năng căn bản cần thiết. Ngoài ra một chức năng khác cũng sẽ được nâng cấp thêm cho Playbook đó chính là tính năng thoại video thông qua phần mềm có tên gọi BlackBerry PlayBook Video Chat. Tất cả các tính năng mới này sẽ đến vào ngày 3/5 tới đây.

Nguồn: engadget
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hahaha...Vậy là cục cưng lại sắp được nâng cấp rồi.
Dùng đồ điện tử thì khoái nhất là nâng cấp.
Để coi lần này ngoài những thứ ở trên thì sẽ còn xuất hiện gì nữa đây
ngồi xem rim đột phá như thế nào trong dòng sản phẩm này 😃
cmknight
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái chính là có dùng được ở VN hay không, vì fb vẫn bị chặn, tuy ko "chính thức"
câu này quá hay. Mấy anh Việt Nam, nói một đằng làm 10 nẻo, và đó là văn minh.
và cũng có 1 số người quên là mình cũng là người Việt Nam.
BB ngày càng phát triển...........................BB No.1
cái này hay àh nghe, em hay ngắm "gái" qua VIDÉO lém..........:hot:
sáng nay nhiều thông tin mới về RIM quá ;)
đang có bbworld mà. Tinhte đang tường thuật trực tiếp các sự kiện chính.
tin tốt cho anh em BB. 2 hôm nay toàn tin vui cho BB ko àh nha ^^!
Chúc mừng anh em sử dụng bb, facebook cũng đang bị chặn mà
Chờ để cài vô thôi kekeke
trên các thiết bị smartphone hay tablet, hình như có khả năng tự chuyển ip hay gì đó mà dù bị chặn thì vẫn vào dc. con Zune HD mình từ khi bị chặn đến giờ, nó vẫn tự vào vô tư.
iphone112i
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vẫn không hiểu tại sao PB lại không có 3G. Biết là wifi ở các nước phát triển là ngon nhưng phải nghĩ đến chuyện tuồn số lượng khá sang các nước đang phát triển nữa chứ nhỉ ?! Haizzzzz
Thứ 1 là RIM muốn ra phiên bản 3G ra sau nhằm tăng thêm doanh số cho PB

Thứ 2 là PB phải đi kèm với BB Bis mới ngon, lúc đó thì k có 3G cũng k sao, công việc vẫn xử lý được như thường.
iphone112i
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu RIM là người tiên phong thì chơi đòn này được. Đằng này, tự bóp mồm mình bé lại để thấy miếng ăn vẫn to thôi.

Cái này mình không rõ lắm nhưng đăng ký bis với Viettel chẳng hạn vẫn dùng tốt nếu không có 3G ạ hay chỉ ở nước ngoài mới thế? Cái này mình gà :|
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
rim đang lột xác đây kaka

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
jing
CAO CẤP
13 năm
tại sao phải chờ rim nâng cấp từng thứ 1 trong khi các hãng khác (ios, android) đã có các tính năng này từ lâu ?
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Chờ vì người đã yêu thích và đang dùng BB playbook nên họ chờ thôi. Dẫu sao Playbook cũng là sản phẩm mới, cần có thời gian để hoàn thiện. Hơn nữa nếu người dùng chỉ chọn sản phẩm dựa vào chức năng nó có thì iPhone cũng chẳng hút hàng như vậy. Cái chính là ngoài việc thực hiện được các chức năng trên thì người dùng cần 1 thiết bị tốt về cảm ứng, giao diện thông minh và nhiều điểm khác mà mỗi sản phẩm của mỗi hãng sẽ khác nhau.
Mỗi dòng đều có 1 lượng fan riêng mà, nói như bạn tại sao ngày trước Android cũng ko có đc nhiều tính năng mà Symbian có mà nhiều người vẫn chạy theo Android, bỏ rơi Sym đấy thôi. Được theo dõi lộ trình phát triển của 1 sản phẩm, từng chút 1 cũng hay
ứng dụng hay cho playbook rồi, thích nhất cho các bác hay chat ...... 😁
iConcept
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dù ở trên bất cứ hệ điều hành nào,Facebook vẫn luôn có đất phát triển
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Sáng ra mà đã choáng ngợp thông tin về RIM rồi,rim như kiểu ngọn núi lửa đang trong giai đoạn phun trào mãnh liệt sau 1 thời gian vô tình ngủ quên mong rằng RIM ngày càng phát triển để xứng tầm với những gì người hâm mộ mong đợi,Chúc mừng thành công của RIM chúc mừng tất cả các anh em đang sở hữu BB......và 1 ngày em sẽ tiếp thêm tình yêu BB của mình với các bác sau khi trải nghiệm hết những tính năng mới.:wavespin:
CIRCLE H
TÍCH CỰC
13 năm
Hy vọng phần mềm nhiều để test
mấy hôm nay thông tin về BB nhan nhản các mặt báo nhỉ, hì chung vui cùng anh em BB

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019