7 thủ thuật để sử dụng bàn phím BlackBerry Passport dễ hơn, thuận tiện hơn
Duy Luân
6 nămBình luận: 220
anbb
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bài viết rất hữu ích! Cảm ơn admin nhé
trongthao
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chao bạn! Ban ơi cho minh hỏi con passport silver cua minh ko goi trực tiếp đựoc các pin của tôi trong tin nhắn va trong phần mềm alo taxi khi ân vao chi hiên ra màn hình cuộc goi thôi. Bạn giúp mình với. Chân thành cảm ơn bạn nhiều!
gửi video qua đt android thì dùng phần mềm nào mọi người
Bác tắt chế độ tự động sửa và thay từ đi là hết àh (vào cài đặt, văn bản và ngôn ngữ, dự đoán và sửa lỗi, thay thế từ) trong mục thay thế từ, bác không thích từ nào thì xóa từ đó, hoặc không cần viết tắt thì xoá hết luôn là ổn mà.
Mình dùng BBPP, cài đặt password bỏ trong túi quần, trong quá trình vận động đến khi mở máy ra thì bị cảnh báo "bạn đã nhập sai mk 5 lần", hiện tại không nhập được password nữa. Phải làm thế nào các pro? cứu cứu!!!
tide87
ĐẠI BÀNG
4 năm
Làm quen bàn phím Blackberry passport mất cả tuần đấy các chế ạ
tide87
ĐẠI BÀNG
4 năm
Làm quen bàn phím Blackberry passport mất cả tuần đấy các chế ạ
hmdungstb
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thích quá! viết tinh nhắn bằng giọng nói
ncpvn001
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chào các anh chị và các bạn!
Mình mới chuyển từ IOS qua dùng Blackberry, cảm thấy rất tuyệt vời.
Hiện tại mình đang dùng Blackberry Passport Silver Edition khi soạn tin nhắn hoặc soạn 1 đoạn text thì hay có hiện tượng đang bấm phím thì con trỏ chuyển ngược trở lại vị trí ban đầu nên khi nhấn soạn tiếp sẽ bị lỗi về thứ tự chữ do đó phải chuyển vị trí con trỏ đến cuối rồi mới soạn tiếp được.
Mình đã tìm nhưng chưa rõ đây là do cài đặt chỗ nào hay do lỗi ở đâu và các khắc phục ra sao, mong anh chị và các chỉ giúp mình với!

Mình cảm ơn rất nhiều!
@ncpvn001 trước khi nhập, nhấp đôi con trỏ sau đó mới nhập là hết lỗi đó
ancongtuan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hiện tại có cách nào gõ tiếng việt mà bỏ dấu sau không nhỉ. Ví dụ gõ trường thì fải gõ truwowngf chứ không gõ truongwf được. Bất tiện quá
@ancongtuan Đấy không gọi là bất tiện mà là bạn phải làm đúng về cách gõ chữ chứ 😁 Tui soạn thảo các email dài và một số văn bản trên passport phải đến 40% thời gian so với trên laptop 😃
ancongtuan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hiện tại có cách nào gõ tiếng việt mà bỏ dấu sau không nhỉ. Ví dụ gõ trường thì fải gõ truwowngf chứ không gõ truongwf được. Bất tiện quá
ancongtuan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Ý bạn là copy kiểu này phải không? nhiều từ thì lâu chết. Xong còn công đoạn past lại từng từ nữa. Cám ơn bạn chỉ bảo nhiệt tình
@ancongtuan Đúng rồi đấy bạn, chỉ cần làm duy nhất lần đầu thì những lần sau khoẻ re
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
ancongtuan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Có cách nào backup được file viết tắt này không nhỉ? Khi cần thì restore lại là xong. Giống như bbos vẫn làm được qua bbm ý
@ancongtuan Nếu là danh bạ, lịch, ghi chú thì bạn đồng bộ qua gmail! Bạn copy paste 1 lượt toàn bộ vào Lịch hoặc Ghi chú rồi đồng bộ qua gmail thử xem
ancongtuan
ĐẠI BÀNG
4 năm
trước dùng bbos có bbm backup được riêng file thay thế từ này tiện lắm
thao94
ĐẠI BÀNG
4 năm
câu hỏi của e từ cách đây 3 năm rồi các thím, lúc ý PP mới ra ai biết chất lượng ra sao :v
@thao94
thế giờ thế nào rùi bác, kkkkk
@kyudevil Quote mà ko đọc kỹ rồi, câu trả lời có luôn ở dòng quote mà
thao94
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kyudevil hồn nó chết trước thể xác rồi :v, phần mềm chết tùm lum
thao94
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 chắc bác ý định quote bài e thôi, mà nó bị lỗi nên bị chồng chéo
phong_hue
TÍCH CỰC
4 năm
Mình đang xài 2 em BB, một Q10 và một PP SE, gần hai năm rồi mà bàn phím có bị bong tróc gì đâu. 😁
phong_hue
TÍCH CỰC
4 năm
Nói chung phải cắt móng tay ngắn, bấm phím bằng da đầu ngón tay mới cảm nhận được độ đã của bàn phím BB
MÌnh trước đây rất thích bb và cũng từng dùng bb một thời gian. Có lần mua e bb cũ sau cảm giác như bị lừa ấy nên từ đó chưa có cơ hội dùng lại bb
2C33F2F8 xin được làm quen vơi mọi người
Xin hỏi các Bác!
Con Passport của em nó khó lên màn hình khi để lâu (Nhấn nút nguồn hay phím K)
Còn khi mở đc rồi, khóa lại thì mở rất nhanh (Sử dụng xong tắt, mở lại ấy)
Mong các bác chỉ giúp. Em chân thành cảm ơn
thao pham_
ĐẠI BÀNG
1 năm
Con của mình bỏ túi cứ bị tự mở khóa. Người nông dân biết phải làm sao
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019