Với 10 triệu mua máy ảnh nào ....?
adware
10 nămBình luận: 18
Em đang có dự định sắm máy ảnh sắp tới đây và kinh phí cho phép chỉ có dưới 10tr
Nhờ các bác tư vấn giúp em một con máy ( ưu tiên canon) bán chuyên đáp ứng như sau :
- Zoom càng xa càng tốt (cái này k quan trọng lắm)
- có nhiều chức năng chỉnh tay và nhiều chế độ chụp
- Quay phim HD ( vụ này hình như hơi thừa)
- Chất lượng ảnh tốt , màu sắc trung thực trong nhiều điều kiện

Em xin tiến cử một con là Powersohrt SX 210 IS
Mong các bác giúp em
p/s : nếu có thể thì bác chỉ giúp em một chổ bán máy hàng xách tay uy tín giá tốt ở TPHCM nhé . em không thích mua ở LBM cho lắm
17 bình luận
xin mod chuyển giúp qua bên
TƯ VẤN MUA MÁY ẢNH VÀ PHỤ KIỆN
up up up . rep nhanh giúp em
Canon G11 hoặc cố 1 chút là G12
hpgover
ĐẠI BÀNG
10 năm
canon 1000hs là đủ ạ :d
Cảm ơn bác nhưng em không thích IXUS lắm ;) . Với lại chất ảnh con này em thấy không thật sự đặc sắc . Tiếc là không đủ tiền chứ sắm con G12 là hết ý
zym16a
ĐẠI BÀNG
10 năm
G12 mình thấy zoom yếu lắm, hình chụp thì đẹp!
My Way
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hi! Với tổng lễ vật của Pác thì em " tiến cử " PS 30IS hay là FZ100 nhé. Hai em này cũng phù hợp với Pác đó. Em thì kết PS30IS nhưng ko đủ lễ vật nên oánh 1 chú FZ28 cũ, chụp cũng hay ghê. Pác xem review trên Google sau đó hãy chiến. Thanks !
Lời khuyên chân thành là thêm khoảng 3tr nữa mua Nikon D3100. Một số cửa hàng bán chưa tới 13tr. Bạn ghé qua Liemngacamera.com xem thử. Máy ống kính rời , sau này có tiền lên lens Zoom. Máy quay Full HD. Nen cố để chơi DSLR, giữa Compact và DSLR khác nhau nhiều lắm. Chúc bạn có sự lựa chọn tốt cho mình.
ppc_hhvn
TÍCH CỰC
10 năm
Chuẩn đới, em vừa múc Nikon 3100, ngon, bổ, rẻ. Em mua giá chính hãng là 680 USD = 14tr200 VNĐ. Chưa thấy nơi nào bán dưới 13tr đâu bác ơi, nếu có chỉ là bán body không thôi, chứ lens kit đi kèm thì photoking bán thấp nhất là 13tr860.
Liêm Nga đang bán 12,8 triệu. Không biết có hóa đơn đỏ không? Em chưa ghé qua hỏi nhưng nếu có hóa đơn đỏ em mang về công ty giảm được 6% VAT. Link Bác tham khảo. http://liemngacamera.com/KH.aspx?L=ChiTietSP&DMSP=15876&DSSP=159098
ppc_hhvn
TÍCH CỰC
10 năm
SG bán rẻ hơn nhể. Em ở HN;)
Bạn cứ yêu cầu là có hóa đơn đỏ mà, có gì phải lăn tăn 😃
Em chưa đủ trình chơi DSLR mấy bác ạ. sắm 1 con về còn cho cả nhà em và mấy phụ huynh xài nũa 😁 . có bác nào xài Nikon coolpix P7000 rồi thì cho em ý kiến con này nhé
p/s : em thấy trên thảo nhiên camera có giá con này là 9tr8 . thấy giá thì cũng dc nhưng không biết hàng họ thế nào, hậu mãi ra sao . mong mấy bác chỉ giáo cho em
Cho cả phụ huynh sài nữa thì phải chọn em nào đơn giản 😃. Canon S95
haxua83
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đúng đó bác. nếu đơn giản bác chọn S95
ko bác chọn G11 hoặc G12 đi. zoom ko cao nhưng ảnh chất. ko nên chọn zoom cao làm gì
noname_9x
TÍCH CỰC
10 năm
tầm tiền này sao bác ko mua lx5 hoặc g11>?
zoom kém mà mắc hơn p7000 bác ạ! em coi trên TGVT nó uýnh giá em này sau G12 và trên S95 đó. quan trọng là h em tìm cửa hàng bán thôi . sợ mua phải hàng đểu ở một cửa hàng......đểu thì....ac ac ....!
0904223800
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dslr không khó sử dụng đâu, nếu không rành thì cứ để Auto mà bắn cũng được chứ có làm sao đâu. Về chất ảnh thì D40 6mp luôn luôn đẹp hơn PnS 14 mp, đảm bảo luôn. Tuy nhiên Dslr to quá nên đi đâu mang đi cũng hơi ngại, đâm ra khó tác nghiệp, toàn chụp cho người khác cconf ảnh của mình thì xấu mù.
Nếu tôi có 10tr như Bro tôi chơi ngay NEX-C3 của Sony, chất ảnh như Dslr mà nhỏ như PnS thôi. Đừng ham Zoom lớn làm gì, zoom càng lớn ảnh càng méo, càng mất nét. Khoảng Zoom tốt nhất đối với máy ảnh chỉ nên là từ 24-70 (chuẩm 35mm). Góc rộng quá ảnh sẽ méo, góc hhep ảnh sẽ rung và mất nét đi chứ có gì hay đâu.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019