[Video] thử nghiệm USB On-The-Go và HDMI trên Samsung Galaxy S II

vuhai6
24/5/2011 15:57Phản hồi: 124
[Video] thử nghiệm USB On-The-Go và HDMI trên Samsung Galaxy S II
Samsung Galaxy S II đang rất hot và thu hút được nhiều sự chú ý của mọi người. Với cấu hình mạnh mẽ thì cũng dễ hiểu vì sao chiếc điện thoại này lọt vào tầm ngắm của một số đông khách hàng muốn trải nghiệm Android. Ngoài cấu hình mạnh mẽ thì Galaxy S II cũng có có thêm nhiều tính năng hấp dẫn khác. Hai trong số đó là tính năng kết nối với USB gắn ngoài và xuất video qua kết nối HDMI. Tuy nhiên, cũng có 1 hạn chế là bạn phải mua thêm phụ kiện nếu như muốn dùng hai tính năng này.

Để đọc được USB gắn ngoài thì bạn cần mua thêm 1 adapter chuyển đổi, được kết nối với Galaxy S II qua cổng microUSB. Một đầu của adapter này là cổng USB 2.0, bạn có thể cắm thẻ nhớ hay ổ cứng di động vào đây. Mỗi khi có USB di động được kết nối vào thì tính năng USB On-The-Go (OTG) của Galaxy S II sẽ được kích hoạt, máy sẽ tự động duyệt qua USB và thông qua trình quản lý file có sẵn bạn có thể duyệt nội dung trên USB này.

Tuy nhiên, với hạn chế cuả một thiết bị di động thì không phải USB nào Galaxy S II cũng có thể đọc được, thử nghiệm nhiều loại khác nhau thì có cái được có cái không, lí do bị từ chối thường là "high-power USB devices". Ngoài ra nếu bạn kết nối đầu đọc thẻ nhớ vào đây cũng được. Thử nghiệm cắm thẻ CF vào đầu đọc thẻ sau đó cắm vào bộ phụ kiện này rồi sau cùng kết nối với Galaxy S II thì máy đọc được bình thường.

Thử nghiệm cho thấy tốc độ copy file từ USB vào Galaxy S II là khá tốt, tương đương với máy tính bình thường.

[​IMG][​IMG][​IMG]

Cổng kết nối microUSB của Samsung I9100 Galaxy S II thực chất là MHL port - một kết hợp của USB và HDMI. Chính vì thế với cable chuyển đổi bạn sẽ có thêm 1 cổng ra HDMI thông qua cổng microUSB có sẵn của máy. Phụ kiện microUSB -> HDMI của Samsung không được tặng kèm máy mà bạn phải mua thêm.

Khi xuất hình ảnh từ Galaxy S II ra tivi thông qua kết nối HDMI thì bạn có thể duyệt toàn bộ màn hình của điện thoại trên màn hình tivi. Ngay cả màn hình Home cũng sẽ được hiển thị, tuy nhiên chỉ có hạn chế một chút là màn hình Home hiển thị ở dạng 1 khung nhỏ. Với việc duyệt hình, web hay coi film giải trí thì tính năng này làm việc khá tốt.

Nguồn: gsmarena & gsmarena
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ồ ngon quá.Ước gì mình có được em....:p
SS GSII thật là hot, e tìm mua e này mà giá còn cao hơn IP4 nhiều
Nếu đã có tiền mua IP4 thì mua GS II thêm có bao nhiêu đâu bạn
đồ chơi em này nhiều à nha. thích quá
blackdell
ĐẠI BÀNG
13 năm
hix sao nó đẹp quá vậy.
ngon thế nhỉ, wp7 mà thêm tính năng này thì tuyệt cú mèo
quangtung79
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hàng VIP có khác hehehe tiền đâu mà sấm cho đủ đây
bjo fw của Galaxy S có những tính năng này nhỉ, chắc k có mất
allin0n3
TÍCH CỰC
13 năm
hơ hơ, sao những phụ kiện này lại ko được tặng kèm chứ, SS lại làm khó người dùng rùi, máy khủng thì phải cho người dùng đc trải nghiệm hết mình chứ
Alililia
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái cổng chuyển đổi usb rẻ mà, còn hdmi thì k rõ nhg dây hdmi ngoài bán khá đắt thì phải
40 $.
Dây hdmi có 150K/m
Muốn trải nghiệm hết thì phải đầu tư 😁
Cái này mà về việt nam thì "nóng" lắm đây.
ko biết giá cả thế nào nhỉ
Con này giá ngang ngửa IP4 cũng ngán
giá còn cao hơn cả ip4 b à, con này đang rất hot theo cả 2 nghĩa lun...:hot:
hoanganhhl
ĐẠI BÀNG
13 năm
ước gì có tiền để mua em này về vọc nhỉ 😔 nhìn mà thèm quá
vuphh70
ĐẠI BÀNG
13 năm
- Nhìn thèm chết luôn, SS bắc đầu tìm lại thị trường rồi SII này như là đại bác.
Máy hot. hạ giá nữa là ok
OMG! ngon quá nhỉ, cấu hình thì khủng nữa
jing
CAO CẤP
13 năm
ghét nhất là xem video youtube trong window mode, why not full screen ?
Có thêm mấy tính năng đó nữa thì giá không rẻ đâu.
Mua thêm cái ổ cứng khoảng 500Gb nữa rồi kết nối USB , ối giời ơi bi giờ k gì là k thể làm với cái điện thoại bé xíu xui nầy . Ý nghĩ của con người thật là k có giới hạn.
Tương lai sẽ cố gắng sắm 1 em sau khi chia tay win7
vẫn thấy độ trễ rõ ràng khi kết nối đt với tvhd

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019