Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Windows Phone Marketplace hỗ trợ thêm 19 quốc gia (chưa có Việt Nam)

bk9sw
25/5/2011 0:39Phản hồi: 38
Windows Phone Marketplace hỗ trợ thêm 19 quốc gia (chưa có Việt Nam)

Ngoài những tính năng mới trên bản cập nhật Mango thì Microsoft cho biết kho ứng dụng Marketplace đã có 18.000 ứng dụng và Marketplace sẽ được mở rộng khu vực hỗ trợ từ 19 nước hiện tại lên 35 nước. Trích dẫn từ Windows Phone blog:

Thêm vào đó, Windows Phone Marketplace giờ đã cho phép các lập trình viên từ Trung Quốc, Israel và Luxembourg đệ trình ứng dụng của mình. Đối với những quốc gia chưa được hỗ trợ trên Marketplace, Microsoft vẫn tiếp tục mở rộng theo chương trình Global Publisher đã được công bố hồi đầu tháng 3. Lập trình viên tại Trung Đông và Châu Phi có thể đệ trình ứng dụng qua hệ thống Yalla Apps. Lập trình viên tại 13 nước tại Đông Á sẽ đệ trình qua App Port và 19 nước châu Âu sẽ sử dụng dịch vụ APPA Market. Riêng tại Trung Quốc, lập trình viên phải sử dụng dịch vụ Device7MTel để đệ trình ứng dụng.

Theo: WMPoweruser
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Tin buồn nhưng cũng là hợp lý vì Windows Phone chưa có thị phần cao tại Việt Nam. Điện thoại chạy WP7 đang phải down giá ầm ầm mà.
Khổ thật, cái gì ở VN cũng chậm trễ hơn người ta, mà giá bán sản phẩm lúc nào cũng cao hơn người ta! Biết bao giờ mới khá được đây!
các bác ý biết là tài năng tin học ở VN nhiều nên ko muốn hỗ trợ thôi....;)
Cảm thấy nhục khi mang IP Việt nam quá 😁

Edit thêm là joking nhé, ko có nhiều bác bức xúc lại cứ nhảy dựng lên :-j
thế thì bác lượn sang nước khác mà sống, chẳng qua cái thanh toán online nó chưa thuận tiện thôi
sucsong1
TÍCH CỰC
13 năm
IP việt mà bác cũng xoắn, VN vẫn còn nhiều thứ để tự hào mà
thế thì sang nước # mà sống
có gì mà phải nhục. sao ko tự hào vì anh em thường xuyên update bản hach cho bác xài. nếu có vn trong số đó bác cũng đâu bỏ tiền mua đâu mà hok nhục.
louis213
ĐẠI BÀNG
13 năm
có cách nào dùng chui ứng dụng của wp7 không các bạn. đây là vấn đề mình quan tâm nhất, wp7 nhìn mượt quá, ngang ngửa IOS, android k = đc
Đây cũng là câu em muốn hỏi các bác dùng WP7....:p
có bác ơi, ..... đc lâu rồi mà :skip:
Thick soft nào mình tìm cho 😁
Như thế này là quá tốt rồi, hy vọng Winphone 7 sẽ trở lại mạnh mẽ cùng với Nokia và các hãng khác
Ngoài 35 nước trên kia thì thế giới vẫn còn hơn 170 nước nữa chưa M$ cấp phép sử dụng MarketPlace cơ mà, mong anh chị em đừng tui thân mình là người Việt Nam nhé ^^

---------- Post added at 12:08 PM ---------- Previous post was at 12:06 PM ----------

Câu nói ngu nhất trong ngày, anh em unlike nào. thế hơn 170 nước còn lại nó cũng nhục như mày thì thế giới này chắc khỏi sài IT luôn ah
Ăn nói lịch sự tí đi, ko thấy ng ta đang đùa à? :-j
hix, hy vọng MS nhanh chóng hỗ trợ cho người dùng Việt Nam
Hỗ trợ thêm 19 quốc gia và chưa có Việt Nam ; đất nước chúng ta . 😁
Thèm đc nghe chửi...hehe
chắc phải đến sang năm mới hỗ trợ Việt Nam rồi
Có lẽ chính sách đó chưa được đúng cho lắm. Đừng vì thị phần ít nên microsoft làm thế thì mới đáng mặt ông lớn chứ.
Cứ từ từ rồi sẽ có thôi, trước đây trên website của Apple làm gì có thị trường Việt Nam, bây giờ thì có đây thôi
WP7 ở VN làm j có thị trường cao mà nó hỗ trợ
yugotran
ĐẠI BÀNG
13 năm
Việt Nam là nước còn nghèo.
Xài chui thì nguoi ta nói là ko tôn trọng bản quyền thiếu ý thức văn minh...
Còn xài bản quyền trả phí thì nguoi ta lại nói là nghèo mà chỉnh,..
Hic,...khó xử quá! 😁
ngu j hok xài chùa. như vậy dân vn mới tiết kiệm được 1 khoảng để cho con uống sữa chứ. nước mình mua cái j mà ko đắt hơn các nước khác. vn nghèo chơi sang hồi xưa h rồi. nghèo nghèo vậy chứ máu đại gia ăn sâu vào xương máu người việt rùi.
kệ nó không cho xài chính thống thì mình có cớ mà xài chùa đợ bị kêu là vi phạm bản quyền
có cũng được mà ko có cũng ko sao. cái j thế giới có là vn có tất tần tật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019