Samsung phải nộp thiết kế sản phẩm tương lai cho Apple

TDNC
26/5/2011 2:31Phản hồi: 543
Samsung phải nộp thiết kế sản phẩm tương lai cho Apple
Samsung Galaxy S (trái) bên cạnh iPhone 4.

Thẩm phán tòa án quận tại Mỹ, bà Lucy Koh đã ra quyết định yêu cầu hãng Samsung phải nộp các mẫu sản phẩm tiếp theo của mình cho Apple sau khi hãng này kiện Samsung đã vi phạm bản quyền thiết kế và bắt chước các sản phẩm của họ. Theo đó, có 5 sản phẩm Samsung phải nộp cho Apple đó là điện thoại Galaxy S2, Infuse 4G, Infuse 4G LTE, máy tính bảng Galaxy Tab 8.9 và Galaxy Tab 10.1. Samsung có 30 ngày để sản xuất sản phẩm mẫu, bao bì và sau đó gửi chúng đến đoàn luật sư của Apple cho họ phân tích và chứng minh có bắt chước thiết kế hay không.

Ngày 15 tháng 4 vừa qua, Apple kiện Samsung tại Mỹ về việc vi bắt chước thiết kế, giao diện người dùng... và thậm chí là cả cách đóng gói sản phẩm của Apple. Sau đó, Samsung cũng đã nộp đơn khiếu nại vi phạm bản quyền đối với Apple tại Hàn Quốc, Nhật và Đức cho sản phẩm của mình.

Theo UnwiredView
543 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn con S2 cứ như iphone 4 nở ra 😁
dangtungson
ĐẠI BÀNG
13 năm
so sánh về thiết kế bên ngoài thì nhìn thôi là quá đủ đây chưa có so sánh tới phần bên trong nên cũng chẳng cần phải xài mới thấy được là con IP4 hao hao con star . Cũng hình chữ nhật bo tròn 4 góc, 4 viền xung quanh vuông vắn kiểu hình hộp. Bỏ 2 phím call end đi là thành còn Ip4. Đúng là chỉ có bê nguyên xi về đổi chất liệu rồi bọc thêm cái viền mất sóng chết toi là thành ngay con IP4. Quả là hãm tài ...
maxhn
TÍCH CỰC
13 năm
Theo lập luận của bạn này thì cái desktop bỏ cái case đi , nhét tất cả các thứ trong case vào monitor , và sẽ thu được 1 cái laptop
Kenny
CAO CẤP
13 năm
xin lỗi bác chứ bác hơn đc ai mà bảo đây là lũ chip hôi, hay con GS1 là cái đt có giá trị nhất mà bác từng sỡ hữu nên tôn thờ nó, nếu nói về chơi smartphone em nghĩ bác chẳng bằng đc ai trong này mà mở miệng chê người khác. Anh em nãy giờ tranh luận có cơ sở và dẫn chứng, nếu khả năng bác k có thì có thể rút lui dùm.
Iphone k độc nhất, k tốt nhất nhưng luôn là cái mà các sp ra sau đều dựa vào đó để so sánh, để ước mơ làm iphone killer nhưng cho đến thời điểm này chưa thằng nào có khả năng đó.
oh Yeah !Apple muôn năm .....................
ranmoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không biết Sam có động thái gì không? Khổ đây....!
xin cảm ơn, xin cảm ơn 😆 =)) =)) SS chỉ có thế thôi mà
cứ như Sony, ít đụng chạm ai thì tốt nhất, đt vẫn đc ưa chuộng đều đều 😁
daimoc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đồng ý, nhất là em Arc, vừa đẹp mà vừa độc, đó mới gọi là "đỉnh cao"
Hoặc như N8 cũng được, tuy không mảnh mai nhưng được cái mũm mĩm dễ thương.
SS suốt ngày đua đòi theo kiểu, vuông + vat cong 4 cạnh, phẳng lỳ, nhìn càng ngày càng giống IP
công nhận...giống ip4 thật..trừ 2 nút cảm ứng ra...😔
ko tranh thủ thì sẽ bị Sam's fan chém chết 😆
Người ta thường nói " Không có lửa thì làm sao có khói"
và không có iphone thì làm gì có galaxy
chắc chắn là ss coppy rồi không có iphone ss không bao h có được những mẫu thiết kế đẹp như thế
Bác này lạc hậu rồi... thời đại công nghệ cần quái gì lửa vẫn có khói đấy
chuẩn không cần chỉnh hehehe
Lại chú này quá khích, kết luận bừa quá. Chú và em cascadabadboy đúng là cặp bài trùng
không biết tôi kết luận thế nào nhưng phải công nhận là từ hồi có iphone ss thiết kế đẹp hẳn ra mà cái nào cũng na ná iphone
nếu không phải ss coppy thì sao không làm 1 cái bản sắc riêng cho mình như các hãng khác đi
mrlink
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn cái ảnh như 2 bố con =)) giống nhau thế còn cãi =))
nqkhaidl
ĐẠI BÀNG
13 năm
con hơn cha là nhà có phúc :bounce::bounce::bounce:
Prusten
TÍCH CỰC
13 năm
Cãi quá đi chứ bác. Nhìn giống nhau chả nói nên điều gì, ra đường đầy đứa giống mình đầy thôi. Phải thử ADN mới được 😁
Ai là bố ai là con nhỉ? Nhìn hình thì thằng bự hơn chưa chắc là bố nhỉ 😁
h2media1
ĐẠI BÀNG
13 năm
sax bố con thì thằng con phải nhái thằng bố chứ! nhìn cái ảnh trên thì thằng nào là bố. rõ ràng là thằng to hơn rồi. apple con nhái thằng bố:stomp:

.
vutruongtam
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nói chung đó là chuyện nhà binh. Nhưng mà phải công nhận rằng mấy em SS giống Iphone thật:hot:
zu.4u_sft
ĐẠI BÀNG
13 năm
vẫn thích ss hơn apple, và thích No hơn ss :">
iFan thế nào thì mình chưa nói, nhưng thấy bạn thế này thì mình cũng hiểu tại sao lại như thế rồi. Có não để nói thế phải ko bạn 😃
chả ai ở đây là iphân cả đâu bạn... ít ra thì cũng ăn học đầy đủ hết cả rồi...nói chuyện cho nó lọt lỗ tai chút đi
dạ bác nói quá chuẩn ạ mới hcọ xong lớp 12 nhung cũng k có mấy lộng ngôn như bác ý đâu ạ. Tinhte k có nhũng ng thất học vì thất học vào đây có hiểu đc hết k. mà có học thì cũng chả hiểu đc hết chứ nói j là thất học bác nhỉ
iphone4 bắt chước thiết kế của samsung star đấy thôi😃
ghê nó bắt chước cái gì vậy bạn, nhìn con star với iphone 4 mà thấy giống, chắc mắt bạn có vấn đề
Nhìn gần giống nhau đấy thôi. Kêu mắt người khác có vấn đề vậy sao không mở to mắt ra mà nhìn.
mình đang dùng n8 cui pắp cũa nokia nên chắc là hok đụng tới ai rùi hihi😃 tình hình này thì ss khó khăn rùi đây😁 apple kiện trên đất Mỹ thì thua thế nào đc😃
noob
TÍCH CỰC
13 năm
Apple đợt này vớ bẩm nhỉ ;))
Chưa nói lên điều gì cả. 30 chưa phải là tết. Hồi sau sẽ rõ.
vụ này hay đây, SS phải nộp bản thiết kế của mình cho Apple, nghe như học sinh trả bài thầy giáo ấy nhỉ, vậy thì từ giờ coi như SS lộ hết sản phẩm cho Apple biết à?
Tại sao các Samsungfan không bao giờ thừa nhận là hầu hết các mẫu smartphone, mtb, mtxt của Samsung đều chạy theo sản phẩm của Apple? Chỉ nói đến smartphone thì ngoài sp của Samsung ra thì sp của các hãng khác đều có đặc trưng và kiểu dáng khác hẳn iphone. Vừa nhìn phớt qua là phân biệt được rõ ràng 2 sp khác nhau, còn smartphone của Samsung để kế bên iphone thì chẳng khác nào anh em ruột, tính tình(phần cứng bên trong) có khác như diện mạo thì giống 7, 8 phần.
Chuẩn. Không cần chỉnh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019