[Computex 2011] ViewSonic giới thiệu màn hình máy tính 3D 24"

Didu
1/6/2011 3:19Phản hồi: 27
[Computex 2011] ViewSonic giới thiệu màn hình máy tính 3D 24"

Được nói tới lần đầu tiên tại triển lãm hàng điện tử tiêu dùng CES 2011, ViewSonic hôm qua đã chính thức giới thiệu chiếc màn hình máy tính 3D có kích cỡ 24" mang tên V3D245wm. Màn hình của ViewSonic được tích hợp sẵn bộ phát 3D (3D emitter) và sử dụng panel chiếu sáng nền đèn LED.

V3D245wm có độ phân giải Full-HD (1080P), tần số quét 120Hz, thời gian đáp ứng 2 mili giây và độ tương phản động 20.000.000:1. Ngoài ra, màn hình 24" này cũng được tích hợp loa với công nghệ âm thanh SRS Premium Surround và kết nối HDMI 1.4. Vì là màn hình 3D nên V3D245wm sẽ đi kèm với một cặp kính màn trập chủ động. Giá bán của màn hình này chưa được ViewSonic công bố.

Nguồn: Electronista
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em yêu anh Didu :dance:
công nghệ xem tv càng ngày càng khủng! mà mình chưa dc lần nào xem phim 3d! ko biết nó ntn! 😢
mog
TÍCH CỰC
13 năm
Lúc đầu xem thì thấy hay hay. Xem nhiều nhàm và thấy màu sắc không còn đẹp như 2d...
Bác lại chơi trò bóc tem rồi, mà không thấy MOD nào để ý tới nhẩy 😕
công nghệ kô gì kà kô cóa thể , nhưng con người là có thể ...........( có thể lả kô có tiền mua:p )
lovestone
TÍCH CỰC
13 năm
Hứa hẹn vài năm nữa 3D sẽ là chuẩn mực phổ biến ra cả laptop , tivi , điện thoại .
Bây h công nghệ 3D càng tiên tiến...........Nhưng mắt người thì vẫn vậy....Chưa đc tiến hóa........😁
mắt người mà đc. tiến hóa chắc lúc ấy TV lạc hậu rồi 😃
latlat
ĐẠI BÀNG
13 năm
màn hình 3D kính nvidia...giới thiêu 2008 rồi mà . sao giờ viewsonic mới có hàng này...
Haizzz. Ước gì mình có đủ tiền mua. Xem trình diễn Bikini chắc khoái lém nhờ. 😃⭕️cool:
dạo này hãng nào cũng ra tivi 3D không nhỉ,ít bữa coi thời sự cũng phải đeo kính cho sướng ùi!
^^
Cả thông tin và công nghệ này chả có gì hấp dẫn cả.
3D khi mới xem thì rất ấn tượng nhưng khi xem nhiều lần rồi thì cũng nhàm, ngay trong một bộ phim thôi chỉ cần xem đến nửa phim là đã quên mất rằng mình đang xem 3D rồi! 😁
cái này mỏi mắt lắm....!
đeo kính xem film thôi 😁 .

Giải trí mà thêm phụ kiện thì ..... :D Tôi không ưa.

Bóc tem về gặp ... giờ.
Sao mình trông các sản phẩm của ViewSonic cứ có cảm giác không đẹp? Không biết mọi người thấy thế không?
Computex là đất diễn của các sản phẩm đến từ xứ Đài.
Mình chẳng khoái 3D lắm chỉ xem phim thôi sau này không biết thế nào chứ giờ mình chuẩn bị mua 1 em plasma xem bóng đá khoái hơn, bao giờ công nghệ 3D phổ cập để xem bóng đá, thời sự, phim truyền hình hay là ca nhạc,… thì thế nào mình cũng mua lấy 1 em:dance:
Thế nào đến năm 2020 chả được, công nghệ giờ phát triển nhanh lắm
Cứ 2D cho lành,đua đòi làm gì cho mệt.
Màn hình viewsonic thường khá đẹp. Không biết 3D thì như thế nào.
Xin chào các bạn hiện mình dg thu thập bảng khảo sát nguời dùng smartphone hoàn thành báo cáo LV MBA, mình rất mong nhận dc vài phút quý báu từ sự giúp đỡ của các bạn, anh, chị,, thân mến....!
https://spreadsheets.google.com/spreadsheet/viewform?hl=en_US&formkey=dGw1emxRbDQzcTlSb05QSXFfemNDVlE6MQ#gid=0
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
không biết 3d miết thế này thì mắt có gì ảnh hưởng ko ta
aiaia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thêm cặp kính là không thích rồi
mình khoái 5D cơ ....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp