72 giờ với Steam Deck: Không hoàn hảo nhưng thoả mãn cho việc chơi game PC ở mọi nơi

Pnghuy
25/9/2022 10:23Phản hồi: 120
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thôi làm con switch cho nhẹ nhàng chứ con này nhìn to vãi
Thấy bên Halo có cho thuê 400k/ ngày
Con này trưa trưa cày Sekiro ngon lắm đây
nếu chỉ thích chơi mấy game nhẹ nhàng thì Nintendo switch vẫn cứ là hoàn hảo, còn muốn chơi mấy game hard core thì chọn steam thoi
cuderth
TÍCH CỰC
2 năm
Trừ game bắn súng ra thì hầu như mọi game Pc đều chơi ngon hơn với tay cầm 😃
Phucnguyen11
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cuderth Game Moba, chiến thuật thời gian thực nữa. Nhiều thao tác, tốc độ nhanh, chính xác hợp với chuột phím hơn.
Ôi ước mơ của mình cách đây 25 năm.
lotkhevang
ĐẠI BÀNG
2 năm
di động caoaf chơi đc tầm có 2 tiếng thì chả mệt mỏi vụ sạc rồi đấy
Hơi to nên thích body con Switch oled hơn
Blkdragon25
ĐẠI BÀNG
2 năm
Người viết bài không có nói đến 1 điểm khá quan trọng đó là các bạn có thể cài được cả những game mà ai cũng biết là game gì vào Steam Deck nhé 😆. Tất nhiên cũng có game chạy. game không.
@Blkdragon25 Ồ giờ mới biết đấy
Cười vô mặt
devilbs
TÍCH CỰC
2 năm
Nintendo switch Oled giờ khá rẻ, chưa tới 8tr, vấn đề là mình đã rất cố gắng nhưng ko thể thích nghi với game của switch được. Con steam deck này là lựa chọn khá tốt (vì không có nhiều lựa chọn), nhưng giá hiện tại bị thổi lên ác quá
@devilbs Deck giờ ko còn khan hàng nữa rồi nên giá tốt hơn nhiều rồi bác. Với lại giá của nó k mắc nếu so với những gì nó làm được. Ko thích nặng thì cắm tv chơi cũng ok lắm
@chavalier Giá thì ko phải là ko mua dc nhưng mà mình rất ghét phải mua những món đồ mà về VN nó bị thổi lên quá nhiều, từ điện thoại, laptop, ô tô,... có nhiều món đồ cái giá về nó vô lý quá 😁
@devilbs Chịu thôi bác. Mình sở hữu cả 2 con switch oled và deck thì giờ switch cất tủ chờ botw 2 thôi chứ cũng k bật lên nữa. Deck pin hẻo mà 2 tiếng buổi tối cũng quá đủ cho nhu cầu. Mặc dù có cả ps5 nhưng mình cũng chả chơi. Thích cầm deck hơn vì tính di động cao
@chavalier Bác nói mình mới đi seach lại, thấy giá của thegioigame giờ chỉ có gần 13 củ cho con 64gb, giá rất hợp lý, chắc mua 1 cái rồi up ssd lên chơi xem thế nào. Lâu nay mình đi làm về cũng lười, ko muốn đụng tới xbox với pc nữa, bác có lưu ý gì trước khi mua thì advice mình với nhé 😁
lonely202
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chơi vui vẻ thư giãn thì nintendo switch cho lành, steam deck nhìn to và nặng quá cầm 1 lúc là mỏi rồi
hoaidieu177
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ai có tiền cứ mua thôi , mai mốt giá hạ hạ thì mua , chứ chê thì sau cũng bị quật rồi mua thôi . Hồi xưa cũng chê con Switch rồi cũng mua , xong tới cái PS4 .
Chỉ tổ tăng nguy cơ mắc biến chứng cổ vai gáy 😁
tocnhim91
ĐẠI BÀNG
2 năm
game AAA có cứ phải chơi tv mới đã, nsx tốn bao tiền đầu tư hình ảnh, cuối cùng lại đi chơi trên còn màn hình 7'', kiểu chơi mì ăn liền đấy chỉ dành cho game đi động thôi, còn đã thưởng thức game thực sự phải lúc nào rảnh, ngồi trước tv chơi mới đã
@tocnhim91 Lúc nào cũng ngồi chơi game AAA được bằng màn hình to oạch thì là lý tưởng nhất rồi. Nhưng mà với người ít thời gian, thường hay đi lại mà vẫn mê game thì con này đúng là tuyệt vời
Thị trường ngách thôi 😃
Nhìn thấy ớn chè đậu rồi
Hóng Nintendo switch bản mới cho cu con thôi chứ mình chơi game trên laptop rồi 😁
mình mua Nintendo Switch được 1 tuần chơi chưa tới 3 tiếng thế là bán luôn. haha...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019