Microsoft ngưng hỗ trợ My Phone và Marketplace cho Windows Mobile 6.x

bk9sw
9/6/2011 3:29Phản hồi: 109
Microsoft ngưng hỗ trợ My Phone và Marketplace cho Windows Mobile 6.x

Microsoft đã thật sự bỏ rơi đứa con của mình - hệ điều hành Windows Mobile huyền thoại. Cụ thể là hôm qua, mình đã nhận được một email từ Microsoft cho biết công ty sắp sửa đóng cửa trang ứng dụng Windows Marketplace cho Mobile và dịch vụ lưu trữ thông tin cá nhân My Phone. Đây là một điều đáng tiếc đối với những người đang sử dụng hệ điều hành Windows Mobile. Dưới đây là nguyên văn thông báo:

109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vừa nhận được mail ngưng hỗ trợ, vào tinh tế thấy bài này luôn 😁:D:D
Thế là chuẩn bị khép lại chu kỳ của một huyền thoại

Windows Mobile, một thời yêu thương, một thời để nhớ...

O2 Atom, HP Data Messenger, Toshiba TG01...
Tiếc cho Windown Mobile 1 thời vàng son.
Mà thôi ,mọi thứ phải có sự kế thừa và đi lên.Chúc cho WP7 sẽ thành công :smug:
1' mac niem cho WinMo - voi nhung gi mà WinMo da the hien,cong hien.
basquang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cánh cửa WM đóng vào để mở ra cánh cửa WP phát triển hơn. Hy vọng dịch vụ này sẽ có trên WP7.......
Tre gia mang moc.WinMo da ra di nhung nhung gi WM lam duoc van se phat huy tren nguoi em cua no -WP7.Anh em Tinhte hay dành 1' mac niem de tuong nho WinMo
từ khi google ra android 2.1 ,thì WM đã chết rồi😔
Tiec thay cho X1,X2,Aspen - nhung chu de huyen thoai cua SE
prescott
TÍCH CỰC
13 năm
Windows Mobile 6x R.I.P
Oxi
CAO CẤP
13 năm
Chia tay WM huyền thoại. Chấm dứt những ngày tháng tươi đẹp cùng những software đuôi .cab. Để rồi sang trang mới WP7, với những software đuôi .xap!
MC đang tập chung cho WP7 . Nhưng họ làm thế sẽ khiến nhiều ng dùng WM ức chế. Lại Đem con bỏ chợ rồi. Hx
Như vậy sau cái thời hạn kia là WM sẽ ko có đồng bộ web nữa? Năm sau sẽ phải nâng đời lên WP nếu còn muốn sử dụng M$?
Hjxz, chả biết năm sau có thể tậu được em WP ko nữa, hay lại rụng hẳn Smart phone để xuống Mobile phone!
tuank53c
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhớ một thời xài samsung i900 và x1 quá .
đúng là marketing vớ vẩn thật, những ng dùng WM là khách hàng tiềm năng của WP, có khi lại là những khách hàng trung thành của microsoft dùng WM từ lâu lắm rồi ko nỡ bỏ, vậy mà họ đối xử với KH trung thành, khách hàng tiềm năng của mình như vậy đấy. Sao ko ra bản Wp7 beta cho KH tiềm năng, trung thành dùng thử với những tính năng hạn chế hơn nhưng vẫn mang đặc trưng wp7 để vừa đạt đc 2 mục tiêu: tạo lòng tin cho KH, quảng bá đc sp với KH tiềm năng và duy trì KH trung thành thay vì bỏ rơi như vậy
bọn lãnh đạo MS mà suy nghĩ được như bác thì khối người được nhờ
mà MS ác thật nói vứt là vứt luôn
xem Nokia kìa ........ symbian chết đếm nơi mà còn được No cho thở oxy thêm vài năm nữa......
mà một đống app winmo ko biết MS có tặng cho khách hàng trung thành ko nhẻy:p
>>>>>được vậy thì tha hồ sướng

ko biết tương lai WP có bị lặp lại như WM bây giờ ko đây😔
các bác nói thế chứ cái market các bác vào làm được gì trong đó, có mua shop của nó ko hay toàn xài cr@ck thôi 😁
anhthpc
ĐẠI BÀNG
13 năm
hic, nó bỏ rơi wm, trong khi đó em mới đc dùng wm, mí tậu đc 1 em HTC Touch 3G giá 650k :| chưa biết sài WM ra sao nữa. Biết đúng syns vs gmail lấy danh bạ
Điều phải đến đã đến,MS phải làm thế thôi.
Khép lại cánh cửa cũ để mở ra 1 cánh cửa mới tốt hơn!
momhandheld
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình còn chục con dùng WM,như vậy kể từ nay đã thành đồ cổ 😁
Ôi! Em còn chưa có cơ hội trải nghiệm wimo mà nó đã tèo rồi! Mấy máy wimo giờ chắc cho hết vào bảo tàng của MS hết ồi..! Ju

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019