HTC liên tiếp phá kỷ lục về doanh thu tháng

babybungbu
10/6/2011 22:35Phản hồi: 120
HTC liên tiếp phá kỷ lục về doanh thu tháng

Quý 2 năm 2011 quả là thời kỳ "trong mơ" của HTC khi hãng liên tiếp phá kỷ lục về doanh thu tháng. Hồi tháng 4, hãng điện tử Đài Loan đã ăn mừng con số 1,35 tỷ USD, doanh thu tháng cao nhất tính đến thời điểm đó. Thừa thắng xông lên, kết quả kinh doanh trong tháng 5 của HTC còn ngoạn mục hơn, thu về đến 1,6 tỷ USD, tăng 115% so với cùng kỳ năm ngoái. Lý giải cho thành công này, HTC cho biết chủ yếu là do nhu cầu về các sản phẩm smartphone của hãng liên tục đạt mức cao. Tính đến hết tháng 5/2011, tổng doanh thu từ lĩnh vực điện thoại di động của HTC đạt mức 6,3 tỷ USD, tăng 145% so với cùng kỳ năm 2010. Theo dự đoán của giới chuyên gia, HTC sẽ tiếp tục phá kỷ lục trong thời gian tới, với mức doanh thu tháng 6 dự kiến đạt 1,73 tỷ USD.

Nguồn: BGR
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Oxi
CAO CẤP
13 năm
HTC quả nhiên là lợi hại. I love HTc. Trong các dòng Smartphone mình vẫn thích HTC nhất! :bounce:
HTC thật là mạnh

bravo
Lên như nhiều như diều gặp ANDROID GOOGLE 😁
Chúc mừng HTC!
Nói chung smartphone của HTC giá cao, dành cho doanh nhân, người thành đạt thôi, không phổ biến.
Mình thấy trong tất cả các đt giá của HTC lúc nào cũng mềm ,đt xịn mới ra chỉ tầm 14 triệu(chính hãng) xách tay rẻ hơn,mà chất lượng lại ngon,nếu nói giá cao chặt chém tại VN thì chắc là phải nói đến Iphone=)).Từ khi xài HTC chẳng buồn nghĩ đến mấy con samsung moto apple.Lúc đầu tính đổi SS galaxy S2 thay cho Desire HD nhưng chắc cuối năm cũng sẽ đổi tiếp 1 con HTC khác,k bao h có thể bỏ giao diện sense đươc.Quá đỉnh HTC,mong sẽ phát triển mạnh hơn nữa .Bạn nói k phổ biến là sai lầm vì bây h người VN biết đến HTC nhiều hơn rồi,nhìn vào là người ta cũng biết đấy là HTC,mình có phải doanh nhân gì đâu mà cũng đang xài đấy thôi
cứ từ từ rồi sẽ ra nhiều mảng mà bạn 😁
Bạn này chắc chưa xài HTC bao giờ nên nói vậy, mình nói thiệt với bạn, cầm 3tr9 ra TGDD mua LG optimus Me không bằng bỏ ra nhiêu đó tiền mua HTC touch pro 2, diamond 2, touch hd... Hoặc 5tr9 mua LG optimus One, SS galaxy 3, Galaxy ace (7tr O.O) thì đã dư sức mua HTC wildfire, khỏi nói cũng biết nó đỉnh hơn các em kia rồi Tuy cũ nhưng đều là legend trong dòng đt, ROM, pin, sự chu đáo của HTC đối với khách hàng, giao diện Sense thì khỏi nói, đứng đầu TG rồi
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
hồi trước em dùng htc, bọn trong lớp nhìn vào nói là hàng hồ cẩm đào
em cười và nói với tụi nó, chỉ gần đúng thôi đây là của đài loan.
Kinh nghiệm sản xuất đt của HTC thì quá thừa để cho ra các sản phẩm phù hợp mọi phân khúc, đầy tính cạnh tranh.
Cái này chuẩn, O2 nổi tiếng 1 thời thì phần cứng lại do HTC sản xuất, nên bây giờ nó tự đứng ra nó làm thì ngon lành là phải rồi, có thêm ông Google giúp sức làm phần mềm cho thế kia nó chứng tỏ bản lĩnh như ngày nay cũng không có gì lạ.
Góp một phần nhỏ cho doanh thu của HTC 😁

Gửi từ HTC Desire S của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn
góp 1 phần ........hơi nhỏ cho HTC với em HD2:cloud9:
ông HTC này hay thật, ra sản phẩm như gà đẻ trứng, mà trứng thì nhiều người dùng nên tăng danh thu là phải .......haizzzz
Thế ông nghĩ ra nhiều là nhiều người mua hả?
Người ta đánh giá theo tiêu chí, mặt mạnh của HTC nhiều mới cân nhắc mua chứ, cũng có khuyết điểm nhưng nói chung ko đến mức sóng gió. Thử xem Samsung có nhiều đt ko? Nokia có nhiều ko mà tại sao doanh số ko tăng nhanh đc như HTC?

---------- Post added at 09:34 PM ---------- Previous post was at 09:26 PM ----------

Có bác nào nói Iphone cảm ứng hơn vậy........?
Xin lỗi các bác chớ nhìn lại cái lịch sử đi, cảm ứng đa điểm là Apple mua về từ HTC đó. HTC đã sáng tạo ra cảm ứng đa điểm. Thời kỳ đầu cảm ứng đa điểm tức là: muốn zoom gần thì vòng 1 vòng tròn và nó zoom gần lại. Apple đã mua lại của HTC.
Còn, có vẻ như IP ko có độ trễ nhịp khi cảm ứng, tại vì nó tối ưu hóa cái hệ điều hành, làm sao cho cảm ứng thật sự là nhạy nhất.
Đừng nhìn Apple với người tiên phong mà khinh thường các hãng khác, sau cái bản chất thực sự chính HTC đã bán cho Apple cảm ứng đa điểm, để rồi Apple thành công như ngày hôm nay!
mình không biết cái vụ HTC bán công nghệ cảm ứng đa điểm cho APP nhưng một điều chắc chắn rằng công nghệ cảm ứng trên điện thoại thì HTC trước APP rất nhiều. Chắc các bạn còn nhớ hãng điện thoại O2 ngày xưa nổi như cồn chứ. Có nhiều người không biết là chiếc điện thoại O2 là do HTC sản xuất cho nhà mạng O2 của Anh nên nó mới tên gọi là O2 đấy.Dù sao thì mình cũng đồng ý kiến với bạn này. Hãy trở nên là những người tiêu dùng thông thái đừng chạy theo công nghệ hay phong trào...
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Trứng gà dù có nhiều thì cũng phải đi đôi với chất lượng thì mới mong hút khách chứ. Nói đơn giản như bạn cứ cần ra nhiều mẫu mã là bán được nhiều thì hãng nào sản xuất cũng chỉ cần ra nhiều mẫu mã là xong, không cần quan tâm đến chất lượng?
bizzuu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Từ khi bắt đầu dùng HTC là từ đó kêt luôn HTC . Đã dùng qua nhiều ĐT nhưng vẫn kết nhất là HTC kết nhất là phần cứng của nó . Bây giờ đến cả kết luôn phần mềm của nó luôn rồi . Chúc HTC thành công .
Chúc mừng HTC, nhưng sản phẩm của HTC nên học apple ở mức độ hoàn thiện sản phẩm như vỏ máy cần chăm chút từng mm và tối giản nắp sau.
chứ không phải Iphone 3G và 3GS khi cắm sạc và rút sạc ra đễ bị nứt vỏ àh?
E mới mua con Mozart,ko có j phải chê ngoài việc ngày xạc 1-2 lần,mỗi lần 4-5 tiếng mới đầy(T T).
hoang20797
ĐẠI BÀNG
13 năm
chúc mừng HTC....nhưng HTC ra hơi nhiều mẫu nhìn tựa tựa nhau!hơi chán
hoang20797
ĐẠI BÀNG
13 năm
tui biết.nhưng ông nhìn cài Desire S với Sensation đi.giống quá.nản luôn.có mấy cái HD2 thì nhìn được.
Chúc mừng HTC, ủng hộ HTC, đây là 1 trong những hãng chăm sóc khách hàng về mặt phần mềm, cập nhật tốt nhất
Góp 1 phần với HD2 ^^!
bán giá chát thế thì doanh thu thế nào mà chả tăng @@!
Mong HTC có đột phá về thiết kế, chứ nhìn em HTC nào cũng na ná nhau không à.:eek:
HTC nhình không sang trọng lắm nhỉ,trong khi giá không phải rẻ.
Xài chưa mà phán như trên trời rớt xuống thế? :cold:
Không mua nhưng cầm vọc thì khá nhiều,nhìn lớp nhựa mà chán.
Bạn post cũng đến 400 mấy bài chắc cũng chỉ là những comment thiếu hiểu biết,đã cầm trên tay con HTC nào chưa ,tôi đây thì cũng chỉ xài qua Touch HD và Desire HD chuẩn bị lên Evo 3D,nhưng khi cầm con Desire HD trong tay,k có thằng bạn nào mà chê,nhìn vào là thấy đẹp và đẳng cấp,đang là sinh viên năm 3,nhưng cảm thấy xài hàng độc nhìn đỉnh hơn nhiều,đã vậy vọc vạch còn sướng,trong khi trong lớp mình iphone đầy ra,ip4 cũng có vài đứa,mà có thằng nào dám chê HTC như bạn đâu
Thế là biết rồi. :sleep:
HTC so với chất lượng thì giá cả cũng khá mềm, Nhưng nhìn chung vẫn chưa có điện thoại tầm trung, mà e thì vẫn là sinh viên 😔
tnh.violet
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các anh ca ngợi HTC vừa thôi chứ, em cũng dùng DHD khoảng 3 tháng, và nói thật là chán, nên em đã đổi sang iphone 4 dùng, lần đầu tiên là chế độ cảm ứng thì DHD chịu thua trước Ip và thêm nữa màn hình rộng, thiết kế thô, bỏ túi cộm, bạn em ai cũng nói HTC của em thô xấu... Hạn chế nữa thời gian pin cùi bắp nữa, dùng mà ức chế, biết là màn hình to ngốn pin, nhưng to thế cũng chẳng để làm gì nhiều chỉ tội cộm túi, 3,5 là được rồi, dùng pin lại khá tốt... Nói chung là chỉ giá con IP cao hơn khoảng 3tr, nhưng có nhiều lợi thế hơn, không phải là về cấu hình hay gì đó, vì android phát triển game trên cấu hình, con IP nó chỉ có 1 loại nên họ pt kiểu khác nên cũng chẳng cần nhanh như thế, nói chung là em dùng Ip 4 ngon hơn DHD !
tại sao khi mua máy bạn không tìm hiểu kỹ những đặc điểm của em nó trước để rồi khi dùng lại thấy hối hận, mình thấy bạn dùng điện thoại chỉ là chạy theo công nghệ mà không hề có chính kiến của riêng mình. Bao nhiêu người dùng HTC DHD, HTC HD7, HTC HD2 người ta đâu có khó chịu về những điểm như bạn nói. Bạn nói HTC cảm ứng thua kém IPhone còn mình thì cho rằng HTC không hề thua kém iphone đấy, bạn cử thử dùng HD7 sẽ thấy ngay thôi. mặc dù đúng là iphone đi trước so với các hãng khác trong công nghệ cảm ứng đa điểm nhưng đến thời điểm hiện tại các hãng điện thoại cũng đang thay đổi làm mới mình để cạnh tranh rồi, đâu cứ phải iphone là số 1. chỉ vì những người tiêu dùng như bạn mà bọn app được nê trở nên chảnh chọe, coi thường các hãng khác trong khi chẳng có 1 sản phẩm đáng để coi là xuất xắc cả. hồi đầu mới ra iphone mình còn có ấn tượng về nó và thích nó bởi vì nó tạo nên 1 trào lưu mới cho điện thoại di động, nhưng càng về sau này mình càng ghét nó vì cái cách pr của nó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019