Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tin đồn] Nokia sẽ giới thiệu N9 vào ngày mai, MeeGo, không bàn phím

sonlazio
20/6/2011 2:43Phản hồi: 270
[Tin đồn] Nokia sẽ giới thiệu N9 vào ngày mai, MeeGo, không bàn phím
Trang chủ Nokia Việt Nam vừa cho biết công ty mẹ sẽ giới thiệu 1 sản phẩm mới tại Nokia Connection ngày mai (21/6/2011) ở Singapore mà họ tự tin gọi nó là tuyệt tác. Theo nguồn tin riêng của Tinhte.vn thì chiếc điện thoại này sẽ là Nokia N9, sản phẩm được mong đợi rất lâu kể từ N900 chạy Maemo 5 trước đây. Tuy nhiên, khác với các lần lộ diện trước, Nokia N9 sẽ không có bàn phím trượt và chạy MeeGo. Có vẻ như N9 sẽ do chính tay CEO Stephen Elop giới thiệu và được bán ra ngay trong mùa thu này.

Cập nhật: Có vẻ như N9 sẽ rất mỏng, chỉ có nút nguồn và tăng/giảm âm lượng, không có nút nào trên màn hình, giá ở Việt Nam dưới 13 triệu vnd.
270 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghe bí mật quá, chờ đợi sự hấp dẫn này xem sao....
RedDevil89
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu thực sự là N9 với Meego thì Nokia có lẽ sẽ sớm được vực dậy 😁
Vào thời điểm này xài meego cho mà chết à, maemo hoặc wp chứ meego vừa nặng phần mềm chưa có gì cài lên để giống 1100i chắc.
mr_ao_trang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Maemo chạy trên N900 rất mượt! Meego chạy trên N9, chắc chắn cũng sẽ mượt mà không kém!

Maemo để mặc định, không cần cài soft gì, cũng quá đầy đủ, E-mail, chat, Web, Multi.... mấy cái soft cài thêm chỉ hổ trợ thêm phần nào (soft maemo tuy ít, nhưng cái nào ra cái đó, đáng cài). Và nếu Nokia tiếp tục nuôi dưỡng đứa con của mình thì soft sẽ phát triển thêm rất nhanh thôi...

Một tin rất vui! Tiếp tục đi Nokia!
Mình đang nói tới n9 và meego, bạn thử cài meego lên n900 thì biết meego thế nào.
mr_ao_trang
ĐẠI BÀNG
13 năm

Mình thử cài rồi, và biết như thế nào mà! Cấu hình N900 so công nghệ hiện tại thì kém quá rồi bạn! Chạy sao nổi Meego chứ...hihi...

Bạn thử cài Meego trên N9 chưa? hihi.... Nói chơi thôi, chứ cấu hình N9 hiện tại chạy meego chắc dư sức (hy vọng là thế) :bounce:

Chuẩn bị gom tiền làm 1 em thôi....! Chắc giá cũng cỡ 15 chai chứ kg chơi!
rattouille
ĐẠI BÀNG
13 năm
hi vọng đúng thế.meego thấy bảo duyệt web và quản lý tốt lắm.nhưng mà vẫn ít ứng dụng qá
Hồi hộp chờ đợi, mong rằng Nokia sẽ có nhiều sản phẩm phù hợp với người tiêu dùng 😃
hay ho đây, cầu mong nokia sẽ sớm trở lại với meego, ko biết hdh mới này có dủ sức đánh lại ios với android hay ko 😃
kimsongsing
ĐẠI BÀNG
13 năm
hôhô. đc thế thì còn gì bằng.
thuy8x8
TÍCH CỰC
13 năm
Nokia bắt đầu tạo ra những bất ngờ , thật là thú vị 😁
Gago204
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có vẻ ra mắt bất ngờ, mong chờ....
chip dual core 1.5ghz , ram 1gb hohohoho
và giá sẽ là 25 chai, hố hố hố :bounce:
không cần dua đâu bạn ak. CHỉ cần chíp đơn 1.4 ram 768 thôi:bounce:
Bất ngờ quá. Nokia từ bỏ Meego rồi mà 😕
Không đâu bạn, Nokia đã và đang phát triển tiếp nền tảng Qt cho các dòng thiết bị chạm (touch), Intel cũng vẫn tiếp tục phát triển ứng dụng với nền tảng này cho vi xử lí Atom, biết đầu Nokia lại bất ngờ ra Tablet đó nhỉ.:p
Bí hiểm nhỉ, dg mong chờ sự trở lại mạnh mẽ của Nokia, dùng MeeGo thì còn gì bằng, có khi còn hơn Window mobile 7 ấy chứ....
minju
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giá mà "N9, android 2.4, không bàn phím" hehe
neo_666
ĐẠI BÀNG
13 năm
chẹp, đứa con tinh thần mà, sao nokia bỏ được !
luôn luôn ủng hộ Nokia, mong rằng có nhiều thay đổi lớn trong cuộc chiến diện thoại di động
nhoxart
ĐẠI BÀNG
13 năm
người việt nam vẫn còn nhiều tình cảm với Nokia lắm ^^
mình thích meego hơn wp7.theo cách nhìn của riêng mình thì wp7 không đẹp...theo t thì sym vẫn thích hợp nhất với bàn phím cứng.còn meego thì thích hợp với màn hình cảm ứng....hehe.không thích wp7 cho lắm
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Chờ xem sao................................
Nếu con này ra sớm 1 năm thì Nokia đã ko phải khổ sơ như bây giờ
Thấy trên mạng còn có tin Nokia trang bị chip 1Ghz, Ram 512 và công nghệ CBD, bàn phím Qwerty cho điện thoại S40. Thật khó tưởng tượng:eek:. Chỉ 1ngày nữa thôi chúng ta sẽ biết tuyệt phẩm này là gì. Chờ mong ghê:rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019