10 Cách nâng cao chất lượng Pin cho Playbook

C++
28/6/2011 4:34Phản hồi: 17
10 Cách nâng cao chất lượng Pin cho Playbook
Sáng nay đi tiêm cho baby, có một bác hỏi về chất lượng pin của Playbook. Mình cũng chưa kịp gọi lại cho bác ý để trao đổi. Mò lên mạng, thấy có cái này hay hay - post cho những ai đang dùng Playbook có thể tham khảo.

Theo Rim, thời lượng pin sử dụng ở mức độ bình thường là 10 giờ . Vậy sử dụng như thế nào là bình thường ? Đối với mỗi người, cách sử dụng bình thường sẽ là khác nhau. Và điều hay nhận ra là tuổi thọ của pin thường thấp hơn so với quảng cáo. Ngay lần sử dụng đầu tiên, tôi đã tự hỏi tại sao thời lượng pin lại sụt giảm nhanh đến như vậy., Ngay cả khi sử dụng ở chế độ Stand by.

Và có một số mẹo sau có thể giúp thời lượng pin được lâu hơn.

1. Turn Off Bluetooth Connectivity - Tắt kết nối Bluetooth khi không cần thiết sử dụng

2.Turn Off Wi-Fi - Tắt kết nối Wifi khi không sử dụng

3.Enter Standby Mode Automatically - Để chuyển chế độ chờ tự động ( ở đây tôi để là 90 giây)

4.Speed Up Automatic Backlight Turn Off - Để tắt màn hình tự động ( để ở mức 90 giây)

5.Keep Bridged Devices Close - Tắt BB Briged nếu đang sử dụng

6.Optimize Display Settings - Chỉnh giảm bớt độ sáng màn hình

7.Close Or Pause Inactive Apps - Đóng hoặc dừng các App chưa hoạt động . Vì BB có thể xài nhiều ứng dụng cùng lúc , nên bạn có thể đóng những ứng dụng không cần thiết .

Quảng cáo

8.Use Streaming Services And Video Chat Sparingly - Sử dựng những dịch vụ truyền dữ liệu và chat bằng hình ảnh cũng có thể làm pin hết nhanh hơn. --> nên hạn chế

9.Drain The Battery - Xả pin

Bật tất cả các tính năng có thể ngốn pin như ở trên để Playbook chạy cạn kiệt pin. Sau đó sạc lại từ đầu cho đến khi đầy pin .

10.Update The OS - Cập nhật phiên bản mới . Nên liên tục cập nhật các phiên bản mới để được hỗ trợ tốt hơn.

Quảng cáo

Hi vọng sẽ giúp ích cho các bác dùng Playbook , he he he .

Nguồn http://www.informationweek.com/

Thanks - Định chỉnh sửa cái tiêu đề nhưng không được - Mod nào sửa được thì sửa thành "nâng cao thời lượng Pin" giúp cái nhé 😁
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hackersolo
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng làm như bạn ngay từ ngày đầu tien mua về nhưng pin vẩn rất mau hết. mình có cảm giác nó chỉ chạy dc có 5h thôi chứ k đc 7h.hic lỡ đem ipad cho ông anh roài
SGC
TÍCH CỰC
13 năm
Haizzz...không lẻ playbook pin mau hết thế hả các bác ? Nhân tiện có bác nào cho em hỏi hiện giờ ở TP.HCM giá con 16gb và 32Gb là bao nhiêu không ? Cứ lần lựa đợi bản 3G ra mà bây giờ nghe đồn ra bản 4G màn hình 10" là muốn nãn luôn.
Đúng là pin Playbook chỉ được khoảng 5-6 tiếng chứ không được 10 tiếng như quảng cáo nhưng không phải là vấn đề quá lớn. Cố gắng tối ưu tắt hết tất cả kết nối, giảm tối đa độ sáng màn hình, không cho chạy nhiều chương trình, hạn chế sử dụng khi không cần thiết, lướt web chỉ vào những trang nhẹ không flash... thì cũng được gần 10 tiếng đấy.
em cũng có thói quen nếu không duyệt web hay làm bất cứ gì là em tắt hết.không sử dụng thì bấm nút nguồn cho máy " sleep " ,còn xác định không use đến trong một khoảng thời gian như đi ngủ thì em tắt nốt.hì...
thecuongkct
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn có nhầm ko nhỉ.e pb của pin chua bao giờ dưới 1 ngày cả,mặc dù chạy rất nhiều ứng dụng
viet_vu
ĐẠI BÀNG
12 năm
pin playbook mình thấy khá tốt đấy chứ. trung bình cứ dùng 1 tiếng thì mất khoảng 10-15% (màn hình để sáng 30%) còn nếu để standby thì cứ khoảng 3 tiếng sụt 1%.. dùng bình thường thì cũng hơn 1 ngày mới phải sạc.
Mình ít dùng, toàn nghe nhạc thỉnh thoảng game samurai đến 2 ngày mới phải sạc😁. Màn hình độ sáng 0% thôi
Em cũng áp dụng như bài trên từ lâu, cũng không phiền lắm với pin em nó, nói là 5-7 tiếng, nhưng thực tế chả bao giờ ôm máy liên tục khoảng đó. Sáng ra xem mail miếc, báo chí.... còn lại bật wifi để đấy, trưa nghịch tí rồi ngủ, chiều lại lanh quanh thế, tối về mới hú hí chơi game với vợ, hoặc giao cho vợ chơi luôn. Pin gần hết, tới giờ ngủ, cắm xạc qua đêm.
Chả bao giờ thấy phiền về vụ pin.
Mình thì dùng được 2-3 ngày (chắc do ít dùng). Chủ yếu là đưa cho ông già nghe radio!
Cái vụ này có ổn không bác?
Nhiều em xả hết rồi thành chặn giấy luôn 😔
@ransanmoi Xả hết rồi xac luôn thì vô tư vì thực tế nó vẫn còn một ít pin để nuôi mạch trong chế độ off
Còn nếu hết tuyệt đối thì mới sợ😁
Hy vọng dùng đc 3 năm, pin chai là vừa thay PB 4G!
các bác dùng thế nào ý :"> em dùng bt, ít dùng, thi thoảng lôi ra chơi game nghe nhạc check mail, toàn để đc tới 2 ngày :">
vu huu hai
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh dung bt,luc nao cung bat wifi, cung phai dc 1 ngay!nhung k biet den khi pin hong co noi nao thay pin k?
Có 1 cách khá hiệu quả để tiết kiệm pin là bật chế độ Airplane Mode. Sau đó bật tiếp wifi hoặc bluetooth nếu cần.
Mình sử dụng cách này để không Playbook thấy hầu như không bị hao pin.
Noi chung la cung con tuy vao moi nguoi su dung nua. Neu chi de online, check mail, nghe nhac thi ko thanh van de, minh dung choi game nhieu ma cung phai cuoi ngay moi sac, neu nghe nhac khong thi 2-3 ngay sac mot lan. Do nguoi dung the nao thui (sorry vi minh dung em 8700, ko viet co dau duoc)
ibranho
ĐẠI BÀNG
12 năm
e mới dùng PB, các bác cho e hỏi pin e nó sạc bao lâu thì đầy ạ? e tắt máy cắm sạc thấy máy nháy đỏ 1 cái rồi đèn sáng xanh suốt, sau 3h vẫn sáng xanh thế. o bit khi đầy pin thì máy bào thế bào ạ? thanks!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019