Cài lại playbook như thế nào các bác?

dochithanh
29/6/2011 19:38Phản hồi: 32
Em mới nhận về con Playbook, láu táu update nó. Đang chạy giữa chừng hết pin.

Giờ xạc xong, bật nó không vô trong, chỉ hiện màn hình update và bảo kết nối wifi. Gõ pass vào nó chỉ đứng yên.

Đau quá.

Bác nào có chiêu phục hồi lại chỉ dùm em với. 😔:(

---------- Post added at 02:38 AM ---------- Previous post was at 02:37 AM ----------

Ah cắm cáp USB vào laptop thì nó bảo là: mày hãy hoàn tất trên tablet rồi mới kết nối được"

Càng đau hơn. :( :(
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pntango
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có kết nối wifi là nó update tiếp mà bác, bác kiểm tra sóng wifi xem sao
dochithanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dạ tất cả mọi WiFi nó đều không vào được. Nó đứng yên suốt ngày. 😔

@Để chiều em chụp hình rồi các bác tư vấn em với.
dochithanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dạ nó tới đây rồi đứng luôn nè mấy bác. Không cách gì vô được nữa.
dochithanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu giờ đến chiều không có bác nào giúp em nữa thì em bung luôn cho nó máu. 😃
Cẩn thận tối đa vì khi bung sẽ dễ đi thêm camera và pin. Nhớ cẩn thận chấu tiếp xúc wifi. Cái này mệt mỏi lắm 😁
dochithanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dạ không chạy được gì hết bác ah. Tới màn hình như trên là nó cứng ngắt luôn. Không làm ăn gì được hết. Em xả hết pin rồi cũng thế.
dochithanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Một khi em đã liều là em lì lắm bác ơi. hihi. 😃
máy bác chắc bị giống mấy cái rim thu hồi đó :|
thanh_tan
ĐẠI BÀNG
13 năm
mới đọc 1 cách hard reset là bấm liền 1 lúc 3 nút, volume +, volum - và power, bác thử xem đi trước khi đem đi bung
dochithanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hic. Em đã thử ê mấy ngón tay rồi bác ah.

Nhưng dù gì thì em nó cũng lên dĩa rồi. 😃
Nếu có gì cnầ thì đem ra Dâu Đen nha, bên này vừa fix được 1 em. 1 em sắp xong. 😁 Ngon lành cành đào :D
dochithanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
hihi
đã xong.

Em đang định hỏi bác có cần em giúp không đã thấy bác fix ok rồi. 😃
thanh_tan
ĐẠI BÀNG
13 năm
wow, pin to quá nhỉ, bác thêm mấy cái ảnh nữa đi cho anh em mở rộng tầm mắt
dochithanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ui cha. Dzui quá nên em quên mất vụ này. Sorry bác.
igreen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kết luận cuối cùng sửa được roài...chúc mừng bác nha 😁 Xin bác chia sẽ cách Fix của bác aj :D

p/s Sao sợi cáp USB của bác nó lạ lạ ko giống của e😔
dochithanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em dùng đại sợi khác. Cáp của nó có logo. 😃
pntango
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế đã sửa được rồi hả bác, trình tự thế nào vậy bác, bác chia sẻ với anh em nhé
dochithanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Và em bị đại ca thu để xem Chipmunk. IMG-20110702-00059rs.jpg
@@ sướng quá nhỉ ( chắc mấy bác đại gia lắm ) hôm nay ghé tửh bên play bôk
dochithanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em xin tóm tắt quá trình như sau:

- Mở 2 con ốc của Jack nguồn (Pin gồm 2 cục ở 2 bên nối chung lại rồi gắn vào main bằng 1 jack, cố định bằng 2 con ốc).

- Cắm lại. Nối USB cable. -> Vẫn như cũ.

- Tháo jack, để 2h đồng hồ, nối lại. -> Vẫn như cũ.

...

- Tháo jack. Không gắn lại. (tức là tháo pin luôn) Cắm USB cable chơi luôn. Trên máy tính giờ nó báo: "máy tính bảng của mày bị hư pin hoặc là bị lỗi OS. Có muốn load lại OS không?". Ha ha ... em đã lừa được nó. :mstickle:

-> Bấm Yes liền. Nó tự động kết nối về RIM và load về máy tính. (Haizzzzz ... quá lâu cho một cuộc tình - 2 tiếng đồng hồ.)
Trong thời gian đó em gắn lại Jack nguồn.

Khi nó load về xong em em nhanh tay lưu lại các file của OS version: 1.0.6.2390 trong thư mục"

1.0.6.2390
qcfm.os.desktop.factory.69213.262182.2390.48396.bwrap.signed.bar 866MB (chính xác là: 908,251,539)
qcfm-os-desktop-factory-69213-262182-2390-48396.bwrap.signed 1,21GB (chính xác là: 1,301,876,736)

Hèn gì nó lâu. 😔

Sau đó cứ theo hướng dẫn .... Next -> next -> ...

Xong.
igreen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nghĩa là bác cheat bắt buộc nó update trở lại thông qua cáp.....sau khi update như vậy wifi hoạt động bt chứ ạ
dochithanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chạy tốt tất cả các chức năng bác ạ.
Thik qua la thik. Hjhjhjh
Mấy anh cho e hỏi, con PlayBook của em có vẻ như cũng có vấn đề về wifi nhưng không trầm trọng lắm.
Tình hình là em nó như thế này.
Đang lướt web một hồi, cứ hay bị trong tình trạng load mấy trang web cứ hay bị đơ. Tắt cái Browser đi mở lại chạy ngon lành, tí nữa lại bị, thử tắt cái wifi, rồi on lại chạy ngon lành tiếp -> có thể do wifi.
Bữa qua nhà thằng bạn bắt cái wifi nhưng bị fail hoài, không cấp được IP, mặc dù laptop và E72 vào được ào ào -> potay. Nhờ thằng bạn tắt cái AP rồi mở lại -> kết nối được.
Giờ vẫn đang bị tình trạng lướt web hồi lại bị đơ trong tình trạng load trang web mặc dù chọn trang khác. Ghét nhất vụ này, phải tắt Browser rồi mở lại, chứ off wifi rồi on lại lâu hơn. Có bác nào bị như thế không?
Vậy là do lỗi wifi phải không? Bên Dâu đen khắc phục được không ạ, để em đem qua cho mấy Bác coi, báo giá cho e luôn nha (để chuẩn bị kinh phí cho tự tin, hehe).
Cảm ơn các bác.
Hôm qua đang lướt web bằng PB qua Bluetooth của Bold 9650 thì bị treo, thoát ra mãi ko được, ấn phím tắt đi thì PB tắt màn hình, nhưng lúc bật lại thì ko thể nào bật lại được.
Sau đó cắm vào máy tính qua cổng USB thì BDM bắt update cho PB, thế là phải cài lại PB toàn bộ từ đầu, đang không hiểu sao lại bị như thế
Chắc là phải update để khắc phục một số lỗi trong quá trình Bridge với Smartphone BB đó bác.

Mình cũng đang dùng 3G trên Playbook qua Bold 9000, tốc độ nhanh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019