Sony Ericsson LiveView, nhỏ mà có võ

vuhai6
4/7/2011 16:57Phản hồi: 223
Sony Ericsson LiveView, nhỏ mà có võ

Sony Ericsson thường hay bán một số "đồ chơi" kèm theo chiếc điện thoại cuả mình, nếu là fan hâm mộ thì có lẽ bạn sẽ biết đến chiếc ôtô điều khiển qua bluetooth vang danh một thời. Lần này, đồ chơi mà SE cung cấp kèm theo những điện thoại Android của mình đó chính là chiếc đồng hồ nhỏ với tên LiveView. Đúng nghĩa là một món đồ chơi, LiveView khá kén người sử dụng, nếu không thực sự có nhu cầu bạn sẽ thấy phụ kiện này thật không có gì hấp dẫn nếu không muốn nói là có phần hơi xấu. Ngoài chức năng là đồng hồ thì LiveView còn kha khá những khả năng khác như coi thông tin về cuộc gọi, tin nhắn, lịch hẹn ... đặc biệt là khả năng cài thêm Plugin giúp bạn có thể có thêm nhiều tính năng khác nữa.

SE LiveView không phải là mới vì nó đã ra mắt từ hồi tháng 9 năm ngoái, đến giờ mới có bài viết về nó chỉ đơn giản vì giờ mình mới có dịp dùng thử phụ kiện này 😃. Với mục đích giúp người sử dụng hạn chế rút máy ra khi di chuyển hay những lúc bạn không tiện sử dụng điện thoại thì Liveview có thể thay thế tốt chức năng hiển thị thông tin cũng như giải quyết một vài nhu cầu đơn giản. Nó có màn hình hiển thị kích thước 1.3 inch OLED (128x128 pixels) đủ để có thể nhìn ngoài trời nắng và hiển thị đầy đủ nội dung như số điện thoại gọi đến, nội dung tin nhắn.

Đây không phải là lần đầu tiên Sony Ericsson làm đồng hồ với màn hình hiển thị và kết nối qua Bluetooth, tuy nhiên trước đây thường là một chiếc đồng hồ đúng nghĩa với 1 màn hình nhỏ 1 dòng. LiveView thì là một màn hình hiển thị và chỉ có đồng hồ điện tử mà thôi, nó có kích thước cũng không quá to: dày 11mm và mặt là 35x35mm, được thiết kế rất chắc chắn chứ không ọp ẹp. Màn hình này không phải cảm ứng, phần cảm ứng của LiveView lại nằm ở trên 4 cạnh của màn hình. Ta có trái, phải, lên, xuống tương ứng với các thao tác di chuyển. Hai phím duy nhất của nó nằm ở hai góc trên đỉnh với phím trên phải là enter/select (nhấn giữ thì là quit), phím bên trái là Power (nhấn giữ là tắt nguồn hoặc kích hoạt chế độ chờ kết nối).

Menu của LiveView khá đơn giản vì thế bạn không cần phải mất nhiều thời gian đế làm quen với nó. Mọi thiết lập đều được thực hiện trên điện thoại. Khi bán ra Sony Ericsson không nói đến khả năng tương thích với các điện thoại không phải SE, tuy nhiên thử nghiệm cho thấy nó tương thích với tất cả các điện thoại Android (từ 2.0 trở lên).

Phụ kiện tặng kèm ngoài cục sạc thì bạn còn có thêm 2 nắp lưng: 1 là nắp có kẹp, 1 là nắp có chân đồ hồ để bạn có thể gắn thêm dây đeo. Các nắp lưng này gắn vào khá chắc chắn vì thế bạn không phải lo về chuyện nó có thể bị rớt ra trong quá trình di chuyển. Pin của chiếc đồng hồ này khá tốt, mình dùng liên tục thì khoảng 3 ngày mới phải sạc pin. Vấn đề sử dụng lâu hay mau lại nằm ở điện thoại. Để hoạt động thì điện thoại luôn mở kết nối Bluetooth, khi đó thời lượng pin bị giảm xuống vài tiếng. Con SE Ray mình dùng thường được 2 ngày, nhưng khi dùng với bluetooth thì chỉ còn được khoảng hơn 1 ngaỳ rưỡi, đến 7 - 8h tối ngày thứ 2 là pin báo đỏ rồi.

Mặc định, LiveView sẽ giúp bạn nhận thông báo về cuộc gọi, tin nhắn, nó cũng có rung để báo hiệu cho bạn biết. Ngoài ra còn có thể dùng LiveView để tìm kiếm điện thoại nếu bạn bị thất lạc đâu đó trong phòng (sử dụng tính năng Find Phone, kích hoạt cho điện thoại kêu âm báo). Ngoài ra bạn có thể bxung thêm các tính năng khác cho LiveView bằng cách cài thêm các plugin khác vào (cài trên điện thoại thông qua Market). Một số Plugin hay như:

- Ah watch: hiển thị đồng hồ với khá nhiều kiểu độc đáo, bạn chỉ việc chỉnh setting trên apps ad watch của arc
- Remote camera (trial): hay hơn camera ở trên khi bạn có thể chỉnh thêm flash, độ phân giải và nhiều thứ trên ngay live view ở bốn cạnh cảm ứng của nó
- Laucher plugin: cho phép bạn dùng live view để mở tất cả ứng dụng cài trên điện thoại ( chỉ mở thui còn thao tác thì vẫn phải lên điện thoại
- Live watches: 1 ứng dụng hiện đồng hồ khác có vạch và kim chỉ giây làm cho live view như đồng hồ thật, nhiều tùy chọn
-Binary clock: đồng hồ kiểu nhị phân
-LiveView - Pansar X1 Airbone: hiển thị đồng hồ đẹp mắt

Quảng cáo

223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kimanbn
TÍCH CỰC
13 năm
trông xấu quá. Nhưng mà có ai cho thì nghịch cũng vui đấy
hơi dày củ 1 chút. Nếu apple bắt chước làm cái ipod Nano có thêm chức năng này thì 1 ngày ko xa lại cháy hàng ipod nano 😁
@thinhletien iPod nano mới có chức năng nghe nhạc xem giờ. nếu mà thêm chức năng thoại thì thôi rồi lượm ơi
Cái này là phụ kiện thôi, ai có nhu cầu cũng nên mua.
justnad
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái "find phone" hoạt động sao nhỉ?
Khi bạn chọn find phone thì cái đt sẽ kêu lên tít tít để báo vị trí 🆒
Ngoài 'tầm với' của Bluetooth thì cũng chẳng làm được gì.
cái này chơi trồn tìm dc đó bác nhỉ ^_^ mua 1 cái đi.em giử dt còn bác giủ cái cục nhỏ nhỏ.thử xem bác tìm em dc hok
Ko đẹp nhưng mà độc
của sony chắc là đắt rồi, cũng thích nhưng nếu lắp cho captivate thì ko đủ pin
Hay quá.......
Cái icon chất lượng xấu hoắc vậy taaa >"<
Con nè nhiu tiền zay các bác. Nhìn mah ham ... 😁
Cái này tích hợp với điện thoại SE hay tất cả các điện thoại chạy androisd 2.0 trở lên thế?
Tất cả các dt android luôn bác 😃
bugbearhn
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho tôi hỏi chút, tại sao trong customize tiles không có gì hả bạn? Với lại tin nhắn đên sao tôi không thấy báo? Bạn có thể chỉ dẫn cơ bản giúp tôi không? Thanks.
Tính năng thì cũng hay đấy nhưng theo em màn hình, giao diện và thiết kế đúng là ko ổn, ko được chăm chút như Ipod nano. Em nghĩ đã là đồ chơi bán kèm thì nên thiết kế tỉ mỉ 1 tí chứ như vầy thì may ra tặng kèm còn có người lấy....
@tranvutruong Thì tiền nào của nấy thôi bác ơi! con này có 800k trong khi đó ipod nano tận 3 triệu mấy! Con này xài thế đc rồi, tại màn hình tỉ mỉ quá cũng ko làm gì nhiều
hoanghaithu
ĐẠI BÀNG
13 năm
FAN HÂM MỘ : 1 từ cực kì k tinh tế nhưng hầu như ai cũng mắc phải 😁
Giống như phong cách x-teen:D. Bị cà lăm
Làm to tí nữa trở thành cái tay cầm để chơi game thì tuyệt
V2TV2T
TÍCH CỰC
13 năm
Cứ đụng đến bờ-lu-tút là thấy phiền rồi, tốn pin ghúm
pvhanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng có 1 phụ kiện của sony là tai nghe bluetooth HBH-DS970, lúc đầu mới mua về còn hay dùng, sau đó ít dùng vì thấy cũng chẳng tiện, giờ mình cắt dây, nối với 1 socket chế thành bộ nhận bluetooth cho giàn âm thanh, mỗi khi về nhà chỉ cần nhấn nút air-play là nhạc được phát ra loa của giàn 😁
hula1986
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang rất muốn vọc cái này,hj.Tham khảo thì có bộ thu phát Bluetooth DC800 của Moto,nhưng mà bây h tìm mua thì khó quá.Bác có thể nói qua 1 tý kô?
pvhanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cần gì, bác có thể mua 1 tai nghe bluetooth nào đó có sẵn giắc 3.5mm là đc, về đỡ phải chế. con tai nghe bt của em dây nó liền với thân nên mới phải cắt ra chế lại.
con hàng của em:

Bác có thể mua tai nghe Sony Ericsson MW600 có bán tại nhật cường mobile http://dienthoaididong.com.vn/sony-ericsson-mw600-p319-459.html

hoặc một số tai nghe khác:
Motorola S605

Jabra Clipper Stereo
Cái này có đọc text không ạ. Lúc thi dùng cái này quay bài rất tuyệt. Nếu giám thị đến thì quay lại màn hình đồng hồ. Giám thị có nghịch thì công nghệ cao quá không biết dùng hihi
huymailove
ĐẠI BÀNG
13 năm
rất tiện dụng với những bác nào hay đi ngoài đường
luminh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phai ma em ipod nano cubg co the ket noi voi iphone nhu cai nay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế