[Video] Kĩ sư của Sony mở VAIO Z mới, cận cảnh các linh kiện của máy

Duy Luân
22/8/2011 23:48Phản hồi: 143
[TAG]Sony VAIO Z[/TAG] thế hệ 2011 đã chính thức được giới thiệu trên thế giới và tại Việt Nam, nhưng những phần cứng bên trong nó vẫn chứa nhiều điều bí ẩn. Nhằm quảng cáo cho chiếc VAIO Z này, đồng thời giúp người dùng hiểu rõ hơn về thiết bị, Sony đã tung ra hai đoạn phim. Trong đoạn đầu tiên, bạn sẽ được xem kĩ sư của Sony, ông Shinji Oguchi, mở những linh kiện của máy và giải thích tường tận về những thay đổi của [TAG]VAIO Z[/TAG] mới so với những thế hệ trước. Đoạn phim thứ hai sẽ cho chúng ta thấy VAIO Z được lắp ráp lại như thế nào.

Nhắc lại cấu hình chi tiết Sony Vaio VPCZ21V9E:

• Màn hình 13"1 độ phân giải 1600 x 900 điểm ảnh (tùy chọn Full-HD), tỉ lệ 16:9
  • BXL Intel Core i7-2620M hai nhân 2.7Ghz (Turbo Boost lên 3.4Ghz)
  • HĐH Windows 7 Professional 64-bit
  • RAM DDR3 1333Mhz 8GB
  • SSD 256GB (RAID 0)
  • Card đồ họa tích hợp Intel HD Graphics 3000
  • Ổ DVD SuperMulti Drive
  • Loa với công nghệ Dolby Home Theater v4
  • Webcam HD 1.3MP với cảm biến Exmor
  • Kết nối USB 3.0, HDMI (hỗ trợ 3D)

Video tháo máy

Video ráp máy

Nguồn: Youtube​
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

atkhus
TÍCH CỰC
13 năm
Khủng thật, nhìn mà thèm
phuoc34
TÍCH CỰC
13 năm
ráp lại xong sao nó ko khởi động máy cho mình coi nhỉ
đây mới gọi là OVER the top _ vaio vẫn mãi là vaio , và Z thì mãi mãi là Z, luôn đi đầu

siêu mỏng, siêu nhẹ- nhưng vẫn sài cỏe i7 2620 cho laptop khổ lớn như thường
thienthan2t
ĐẠI BÀNG
13 năm
chà, thiết kế thật là tinh tế 😆
CLong
TÍCH CỰC
13 năm
Vaio x phải nói là thật tuyệt

Sent from my Nokia 1100i using Tinhte.vn
like câu này
mr.heosua
TÍCH CỰC
13 năm
ôi niềm mơ ước SV như em biết khi naòi mới mơ đc em nó
Kết nhất lá SONY
Khá là hay đây, nếu Apple cũng tung ra 1 đoạn quảng cáo như thế này thì HOT phải biết.😁
Lamvip379
TÍCH CỰC
13 năm
Cá nhân tôi thấy chiếc máy này chẳng có chút gì phù hợp..Chip CPU thì quá cao.Ram cũng quá thừa..Card Vga rời thì lại ko có..Vga tích hợp thì cùi quá..Màn hình quá bé..chẳng thích hợp đc công việc gì..ngoài lươt nét..mà cũng chẳng thấy thoải mái với cái màn hình bé tẹo ấy..Webcam giờ mà còn 1.3M..Nói chung 1 chiếc máy chẳng đâu vào đâu..Hơn nữa các mẫu máy của sony từ đời 2010 trở về trước rất đẹp nhưng càng về sau càng thất vọng
el_nin0
ĐẠI BÀNG
12 năm
@berry8100 vậy 2 bác đừng có xem. mua latop thường mà sài comment latop vip mà như l...
@Lamvip379 Giữa Asus N, Sony Vaio F và Vaio Z là một khoảng cách rất xa bạn ạ. Dòng Z là dòng dành cho doanh nhân. Yêu cầu của doanh nhân thì như thế nào? Bạn chịu khó suy nghĩ thì sẽ hiểu thôi. Chất lượng, độ ổn định và độ mượt thì ngay cả dòng siêu cao cấp của Asus là Asus NX90 còn chưa dám sánh với Vaio Z. Con Asus N của bạn chỉ là dòng tầm trung thôi thì càng không thể so sánh.
Kowboy
CAO CẤP
12 năm
@ngochantoto Bác thức đêm quá ko tốt cho S.khoẻ đâu bác ơi ;)
@berry8100 bác này hài nè.hehehe sắm cái LED hay LCD bác.kết nối qua HDMI hả?vậy thì vượt qua 3kg roài.vậy mỗi lần bác vác máy đi vác thêm cái LED đi chug hỏ 😆)))))
hakone_vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
[MENTION=674350]lamvip[/MENTION] có card rời ở dock theo máy mà. Thiết kế thật tuyệt, ở công ty, ở nhà dùng kèm dock , cafe web thì chỉ cần on là đủ rùi.
BillMVN
ĐẠI BÀNG
13 năm
sony Z đẹp, cấu hình mạnh, nhưng không cần thiết phải mạnh và dư như vậy đối với một doanh nhân.
Tay kĩ sư Shinji Oguchi này thao tác nhanh thấy sợ. Không biết lắp lại con VAIO có khởi động được không nữa ^^! Nhìn chung thì thấy cái Build Quality của SONY VAIO Z này rất cool.
Hồi trước em thấy hối hận vì chọn Vaio EH, k có card rời. Trong khi với số tiền đó có thể mua đc 1 con Asus hoặc Dell với cấu hình khủng hơn rất nhiều.
Nhưng mà bây giờ để con Vaio của mình cạnh con Asus của thằng bạn, mình thấy thật may mắn khi đã chọn Vaio. Càng ngày càng yêu Vaio của mình.
Kinh kiện lắm ráp tùm lum hỉ... Thua xa kỹ sư Apple rồi.
Link nè http://www.yeulaptop.com/kham-pha-ben-trong-macbook-pro-moi-27840.html
trumdaomo
ĐẠI BÀNG
13 năm
các mod phải thanh lọc những thành phần cực đoan thế này....
Thì sao?
Con MBP này đã teardown hết chưa mà nói con Sony lằng nhằng? Xem cho kĩ đi bác ạ. Sony nó tháo tung cả panel màn hình, tháo cả board bàn phím, còn MBP này chỉ tháo từng cụm ra thôi. Vẫn dây dợ lằng nhằng đó thôi, chẳng qua nó làm cùng màu đen nên nhìn pro hơn chút. Còn Sony thì mỗi dây mạch mỗi màu cho dễ phân biệt.
Cứ hỏi thợ sửa máy coi con nào dễ sửa và thay linh kiện hơn.
Macbook người thường tháo ráp hằng ngày. Con này đố bác học xong 3 tháng tháo ráp máy tính rồi tháo đc đấy.
em bây giờ ớn sony rồi vừa mua con vaio eb36gm corei5 đc hơn 2 tháng mà đi bảo hành mất một tháng rồi,em bây giờ chỉ ước sao có ai rước hộ nó dùm em thôi là em mừng vui lắm rồi
ca7mau
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thiết kế của Vaio Z tuyệt thật, đúng là những gì tinh túy nhất của Sony đều tập trung vào đây. Bản thân em thấy màn 13'' là vừa đẹp cho 1 cái laptop, mọi thứ ko quá nhỏ khi hiển thị và rất gọn nhẹ.
Giá em này chát lắm, đắt nhất là cái SSD
voibietbay
ĐẠI BÀNG
13 năm
tinh tế và kinh tế
khanh260691
ĐẠI BÀNG
13 năm
Like manh Cai comment này. Trước đây Minh cũng nghĩ hệt vậy. Với số tiền mua Vaio Minh có thể mua máy khác với cấu hình khủng hơn. Máy Sony hiệu năng cao. Máy Minh i3 2.13 ram 3gb vga NVIDIA 310m ma ăn đứt máy thằng bạn Asus i5 2.53 ram 3gb ATI 5470. Để gần nhau VAIOthẩm Mỹ hơn nhiều.
Đấy đấy. Em là em kết cái phong cách của Vaio. Vừa đẹp, vừa sang. Chất lượng thì khỏi phải bàn. Vaio của e k có chuột vẫn dùng touchpad đc. Chứ con Asus của thằng bạn k có chuột thì chịu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019