8220 lỗi "Uncaught exception: java.lang.NullPointerException"
duckh4nh
8 năm trướcBình luận: 11Lượt xem: 15.045
Tình hình là em BB 8220 hàng xách tay của em trước đây dùng bình thường, không biết sao đột nhiên bị lỗi "Uncaught exception: java.lang.NullPointerException". Lỗi này trước đây em cũng gặp với vài em BB khác nhưng sau khi xóa sạch ROM và cài lại thì máy dùng bình thường. Chỉ riêng đối với em này là coi như không thể, khi kết nối BB với máy thì máy tính báo lỗi kết nối (đại loại như mấy cái USB hàng tàu sau khi dùng vài bữa thì nó bị cái lỗi này ấy), không thể kết nối BB với máy tính để cài lại ROM, mấy em BB khác vẫn kết nối bt.
Anh em nào có cao kiến gì nhờ giúp đỡ.
Cám ơn anh em đã theo dõi
Hix, đợi chờ một sự giúp đỡ.........
Lời khuyên cho bạn đây:

1.Kiểm tra cáp và thẻ nhớ.
2. Quan trọng là kiểm tra cáp nếu đảm bảo rằng cáp vẫn tốt thì thử rút thẻ nhớ ra và thử cắm vào máy tính xem BDM có nhận mã PIN ko. Nếu nhận thì rất có thể thẻ nhớ bạn có vấn đề. Xong, mình chỉ biết có đến thế thôi. Việc up ROM còn lại là tùy bạn. Chúc bạn thành công!

P/s: cái lỗi "Uncaught....." ấy thi thoảng mình vẫn bị, hình như chỉ là do cài phần mềm ko tương thích hoặc xung đột phần mềm gì gì đó thôi. 😃
bác này nói chuẩn này, nhưng lành nhất nhanh nhất mang qua 1 cái máy tính khác cắm thử xem! nhiều trường hợp máy này thử ko được máy kia lại được đấy! mình cứu hàng chục em bb từ chết thành sống bằng cánh đá qua 2,3 máy win xp là ok hết. hehe
Thanks các bác, nhưng tất cả em đã làm rồi.
Đây là vấn đề hơn là lỗi, trường hợp đầu tiên em gặp và phương án cuối cùng đã thực hiện là đem đến cửa hàng sửa chữa, nhưng .... đã được trả lại nguyên trạng: KHÔNG SỬA ĐƯỢC!
nguyên nhân do severbook, bạn xóa hết đi, khởi động lại là ok
@quangthuan08 Ko xóa đc bác nã, máy không hoạt động mà cứ báo lỗi này, không kết nối với máy tính đc, ko làm gì đc cả.
bạn vào option/advanced option/sevicerbook và xóa. đâu cần phải kết nối với máy tính đâu bạn
@quangthuan08 Không vào đc chỗ nào cả, cái cục lỗi nó hiện ra và chẳng thể làm gì đc, thậm chí nghe điện thoại cũng ko xong luôn
bạn ở đâu, nếu ở tp hcm thì qua mình mình sửa dùm cho bạn
@quangthuan08 Bác ở Huế thì hay biết mấy, em cũng đã mang đi một cửa hàng có tiếng về BB ở Huế nhưng chỉ nhận đc cái lắc đầu sau một hồi kiểm tra
8800 của mình cũng bị lỗi khi đọc ebook epub. Mình dùng bepub để đọc. Chỉ có 1 vài ebook bị lỗi này. Mở lên hiện lỗi này rồi tự đóng chương trình. Bực quá. May là máy cái khác k vẫn bình thường. Hjxhjx.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019