Microsoft chuyển nhượng một số bản quyền cho Acer & ViewSonic

Nam Air
9/9/2011 15:46Phản hồi: 22
Microsoft chuyển nhượng một số bản quyền cho Acer & ViewSonic

Hôm thứ Năm 8/9 vừa qua, hãng phần mềm [TAG]Microsoft[/TAG] đã đưa ra 2 thông cáo báo chí về việc cấp phép một số bằng đăng kí sáng chế công nghệ cho [TAG]Acer[/TAG] và [TAG]ViewSonic[/TAG]. Microsoft chỉ thông báo ngắn gọn về việc hợp tác này, và không nói cụ thể về việc Acer hay ViewSonic sẽ sử dụng những bản quyền đó như thế nào, mà họ chỉ nói rằng chúng sẽ giúp 2 hãng phần mềm này giải quyết những vấn đề liên quan đến bản quyền/sở hữu trí tuệ trên các sản phẩm điện thoại, máy tính bảng chạy Android của họ. Được biết Acer và ViewSonic sẽ trả tiền bản quyền cho MS trong thương vụ này, tuy nhiên số tiền bao nhiêu vẫn chưa ai biết.

Bạn có thể xem nguyên văn 2 thông cáo báo chí này sau đây:

22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trong bài viết người ta rõ ràng là Intellectual Property mà tự dịch IP là Internet Protocol.
iDratini
TÍCH CỰC
13 năm
Anh giải thích cho em 2 từ đấy với....
Dốt mà còn bày vẽ
Thế mới đau em
Nhượng thì đã đoán được rồi, quan trọng chỉ là tò mò muốn biết xem bao nhiêu thôi:running:
Vậy là thương vụ mua bán bản quyền IP trên device.
cũng là hỗ trợ cho android đây! hay đấy
Chắc MS kiện HTC vì mấy cái này đây phải không ạ? Chứ em thấy thu tiền vì Android sử dụng nhân linux (mã nguồn mở) có công phát triển của MS hơi phi lí!
CodingYokai
ĐẠI BÀNG
13 năm
1. IP ở đây là Intellectual Property có nghĩa là sở hữu trí tuệ. Ý nói các patents của MS chứ không phải Internet Protocol.
2. MS thu phí cấp phép cho Acer & ViewSonic được quyền sử dụng các patents này (license) chứ không phải "chuyển nhượng" cho.
Tinhte dạo này tin tức chả bao giờ đúng, toàn tự ý sửa theo ý mình, và đa số là đi ngược lại với bài gốc.
blackcode
ĐẠI BÀNG
13 năm
các Mod của tinhte kiến thức cũng có giới hạn mà, bác thông cảm, ai cũng có sai sót mà.
Đề nghị chủ 2pic sửa lại

Intellectual Propery : sản phẩm trí tuệ

ko phải là internet protocol

Đề nghị bạn lần sau chú ý những thuật ngữ trc khi post bài

Thanks
nhầm lẫn là chuyện bt mà
sai a e cùng sửa
ha ha cai bat tay cua nokia kia
khongtinhte
ĐẠI BÀNG
13 năm
ACER nên có bước đi đúng đắn để tránh lỗ như năm nay
;)) chắc phòng thủ trước anh Apple điên. Phải nói là Apple điên hết sức trong việc kiện tụng, có vẻ thích kiện nên các hãng khác cứ đề phòng dần là vừa.
Cứ như thế có phải ngon không? Cho phép sử dụng tớ thu tiền - không cấm. Nhiều đồng chí thích cấm ghê.
Vậy thì giống như Microsoft bán license, anh nào muốn xài phải trả tiền. Anh nào xài mà ko trả tiền thì Microsoft kiện, chứ ko phải anh mua license kiện. Em hiểu vậy đúng ko mấy bác ? Vì bản quyền vẫn là của bác Bill nhà ta
dịch bài sai ý nhiều quá , ko fải là chuyển nhượng mà là thỏa thuận cấp phép sử dụng

IP thì là intellectual properties : tài sản trí tuệ
hợp tác như vầy coi thích hông
Đây phải chăng là chiêu "Mượn đao giết người" ........ trong binh pháp Tôn Tử :hot:
rayes
ĐẠI BÀNG
13 năm
ngày càng có nhiều vụ chuyển giao nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019