Đồ họa tích hợp trên Ivy Bridge hỗ trợ DX 11

Nam Air
10/9/2011 16:2Phản hồi: 56
Đồ họa tích hợp trên Ivy Bridge hỗ trợ DX 11
Hiện nay, chip đồ họa Intel HD Graphics 2000/3000 tích hợp trên [TAG]Sandy Bridge[/TAG] chỉ mới hỗ trợ Dirext X 10.1 có từ thời Windows Vista, trong khi Windows 7 ra mắt đã được 2 năm, do đó với thế hệ Ivy Bridge tiếp theo, Intel đã quyết định sẽ hỗ trợ [TAG]DX 11[/TAG] và Shader 5.0 cho chip đồ họa tích hợp. Điều này cùng nghĩa với việc khi ra mắt, các chip thế hệ [TAG]Ivy Bridge[/TAG] sẽ có năng lực xử lý mạnh hơn Sandy Bridge hiện nay, cả về sức mạnh của CPU lẫn GPU tích hợp. Tuy nhiên, do sức mạnh rất có hạn, nên người dùng không có nhiều hi vọng trong việc chơi (mượt mà) các game như Crysis 2, Dirt 3, Dues Ex: Human Revolution, FEAR 3... với đồ họa tích hợp của Ivy Bridge.

Ảnh minh họa hình dựng bằng DX 11

56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tienlamht
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thích nhỉ! 😃
chả khác gì "bóc tem! 😃"
lãng nhách luôn =))
lãng chưa từng thấy
nhìn ảo vãi,game mà thế này thì ko biết thế nào @@
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
13 năm
......................................................... Để chơi games .......................................................................................................
:< chưa bằng amd đc. Cố gắg hơn nữa vì một tươg lai trên một chip có cpu intel + gpu amd

Sent from my iPhone using Tinh tế
options2105
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không thể nói là chưa bằng AMD được, vì còn khác nhau nhìu lắm.
Nhưng tớ cũng thích con chip Intel + GPU AMD(Radeon ấy cỡ tầm 6990 là vừa nhỉ 😁)
eorian
ĐẠI BÀNG
13 năm
580 của NVI đấy bợn, còn trên 1 slot là 6990 nếu k tính con 580x2 của asus
seipher86
ĐẠI BÀNG
13 năm
GTX 580 ko phải geforce của NVIDIA thì của hãng nào vậy bạn?
ý của bạn ý là con 6990 của AMD ^^ "HÌNH NHƯ KF BẮT ĐẦU BẰNG CHỮ GEFORCE". đá xoáy đây mà ;))
vẫn phải làm em card rời....
thanhcongtp
ĐẠI BÀNG
13 năm
dù sao cũng còn hơn cái core duo P7550 zới card geforce 110m của mình..nghĩ lại mà bùn..2 năm trước mua mất toy 22chai...biết zậy lúc đấy đem tiền sắm vàng..giờ cũng dc cái ngon gấp đôi...
tuanvaman
TÍCH CỰC
13 năm
bác này vui tính...bác để thêm 10 năm nữa xem...gấp 10 lần đó...!
Biết sao giờ, hàng điện tử thì phải chấp nhận mất giá chóng mặt thôi bạn ạ. Đối với sản phẩm công nghệ thì : ĐỢI CHỜ LÀ HẠNH PHÚC! Vấn đề là mình có chờ đc hay ko thôi :happy:
với hàng cộng nghệ thì nên mua khi có nhu cầu , chứ chờ thì có mà chờ cả đời
dxm123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thôi thì xài 1 năm rồi bán lấy tiền mua máy khác :p
acumen
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái hình đó mới đầu tưởng như chụp ngoài đời thật luôn, ai dè DX11
20822
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chắc là lấy ở đâu chứ đồ họa tích hợp sao được thế này @@
Tunggf
TÍCH CỰC
13 năm
Các bác cho em hỏi có phải là main P57 hỗ trợ chip Ivy không ạ.
máy em main hm57, tội nghiệp quá
Vậy hỗ trợ bao giờ mới dừng. Chắc phải 3D quá. Xài PC ram 1.5 GB mà nhìn thấy TOSHIBA giới thiệu ram 16 GB bỗng thấy hổ thẹn. Thôi 16 năm sau biết đâu sẽ bằng em....
conanmk
TÍCH CỰC
13 năm
chơi đc call off duty với pes là ngon rùi😁
Đồ họa tích hợp thì chỉ chơi đc games các games thuộc trung bình thui, chứ games nặng chẳng thèm lên nổi hình;), hỗ trợ DX 11 làm làm gì, có hỗ trợ DX 15 thì chơi games DX10 vẫn giật lag nổ cái màn hình thui😁
Devil may cry 4 gọi bằng bố @@
zozozo123
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình nghe chả hiểu mấy cái này mấy. Ko biết máy core i5 sandy bridge + với Georce 520m ( 1g) có mạnh bàng chip i5 thế hệ 3 ko nhỉ
về mặt xử lý tính toán còn tùy xung nhịp, còn xử đồ họa core i5 thế hệ 3 có mà xách dép. Card ATI hay NVIDIA hộ trợ DX11 từ lâu.
mufasa
TÍCH CỰC
13 năm
lâu lâu kẹt wá xài đồ họa chút ít thì may ra iem í tải nổi, chứ game hay render mà ko có card rời thì máy giật đừng hỏi 😁
công nghệ chip thay đổi nhanh quá, nhìn mà chóng mặt @.@
Tích hợp là không đam mê... như tất cả trong 1... 😔
Vẫn phải cần card rời mấy cái card onl dùng chán lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019