Android Market đạt 8 tỷ lượt tải ứng dụng trong năm nay, vượt AppStore

Nam Air
11/9/2011 10:55Phản hồi: 217
Android Market đạt 8 tỷ lượt tải ứng dụng trong năm nay, vượt AppStore

Đến thời điểm cuối năm nay, ước tính [TAG]Apple App Store[/TAG] sẽ đạt 6 tỷ lượt tải về phần mềm dành cho HĐH iOS. Tuy nhiên, theo dự báo của công ty nghiên cứu thị trường Ovum (Anh) thì trong năm 2011, [TAG]Android Market[/TAG] sẽ đạt đến 8,1 tỷ lượt tải về, vượt xa con số App Store sẽ có. Được biết trong năm 2010, Market chỉ đạt 1,4 tỷ lượt tải phần mềm. Người ta cũng dự đoán Market sẽ có số lượng ứng dụng vượt App Store trong năm nay.

Android đang ngày càng phát triển rộng rãi, và trở thành một trong những HĐH di động phổ biến nhất hiện nay, kể từ khi ra mắt vào năm 2008. Theo Ovum, vào năm 2016 thì Android Market sẽ đạt đến 21,8 tỷ lượt tải về, gần gấp đôi con số 11,6 tỷ của Apple App Store. Tuy nhiên về doanh thu thì ngược lại, Apple sẽ thu về số tiền gấp đôi Market kiếm được - 2,86 tỷ đô so với 1,5 tỷ đô. Ovum cũng dự đoán rằng trong năm 2011 tổng lượt tải về phần mềm từ (tất cả) các cửa hàng trực tuyến sẽ đạt 18 tỷ lượt, so với con số 7,4 tỷ của năm 2010.

217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hndinh1993
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chức mừng Android >😁<
hhhh1111
TÍCH CỰC
13 năm
tất yếu thôi, nhưng ng dùng android tiết kiệm nên doanh thu vẫn chưa cao
số lg bù lại vậy =)
school1985
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhầm to rồi bác ơi! Apple đến 50% người dùng chỉ nghe gọi và nhắn tin. Doanh thu của Apple cao là vì nó tính giá đắt thôi so sánh đi thì biết. Hãy làm người tiêu dùng thông thái nhé! Táo tươi ngon giá rẻ chắc không có, chờ Táo thối ế thì sẽ giảm giá nhé.
zprox
TÍCH CỰC
13 năm
thông số ở đâu thế ? mình thấy với đk ở nước ngoài app trung bình ở appstore khoảng 1.99 USD cũng là bao mà bác bảo đắt
school1985
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nguồn này mình lấy trên Gsmarena.com đây là chỉ thống kê tại Mỹ chứ chưa phải Việt Nam đâu nhé. Chứng tỏ 1 điều là Mỹ cũng thích khoe mẽ không kém Việt Nam tí nào đâu.
[h=2] 50% người dùng iPhone chưa hề đồng bộ với iTunes[/h]
[​IMG] [​IMG]

Một khám phá mới đây cho biết có tới 50% người dùng iPhone chưa hề kết nối với iTunes và thực hiện việc đồng bộ dữ liệu kể từ khi kích hoạt/mua máy. Đây là một kết quả hết sức bất ngờ mới được Genius, bộ phận chăm sóc khách hàng của Apple công bố. Theo đó, số liệu từ Genius cho biết có tới một nửa lượng khách hàng tới cửa hàng của Apple cho biết họ chưa từng kết nối với máy tính và đồng bộ dữ liệu.

Việc không kết nối với máy tính khiến thiết bị không được cập nhật lên phiên bản phần mềm mới nhất cũng như khả năng sao lưu dữ liệu từ thiết bị cũng không thể thực hiện được. Nghiêm trọng hơn, trong trường hợp restore lại máy thì mọi dữ liệu của người dùng không thể phục hồi và sẽ mất vĩnh viễn.

Số liệu từ Genius chưa phản ánh đúng thực trạng trên toàn thế giới nhưng có thể dám chắc rằng một bộ phận người dùng không đồng bộ với máy tính là khá lớn. Họ chỉ biết sử dụng iPhone như là một công cụ nghe gọi, không hơn không kém. Thậm chí, một số người dùng không hề biết tới việc đồng bộ nội dung từ máy tính với thiết bị và sao lưu dữ liệu theo chiều ngược lại.

Việc ra đời tính năng đồng bộ không dây qua dịch vụ iCloud trong iOS 5 sẽ giúp giải quyết vấn đề này. Nếu thiết bị của bạn kết nối với một mạng WiFi nào đó thì những dữ liệu sẽ tự động được sao lưu một lần trong ngày, đảm bảo mọi thông tin người dùng không hề bị mất.

Nguồn: tinhte.vn
zprox
TÍCH CỰC
13 năm
ko đồng bộ,ko itunes thì bạn nghĩ người ta chỉ có thể gọi và nhắn tin thôi hả :-j
1 mình chiếm nữa giang sơn thế kia thi đây là chuyện tức nhiên . nhưng còn về chất lượng chưa chắc ai hơn ai.
mkool9x
TÍCH CỰC
13 năm
nếu android chất lượng ko tốt thì có thể chiếm dc nửa giang sơn ko bạn , thị phần nói lên tất cả
cái bạn này nói chuẩn đấy...mình hiện đang dùng andoid nhưng thật sự đây là 1 mớ hỗn độn...
nên khoá chủ đề này lại chứ anh em vào đâm chém nhau nửa
Piggy_s2
ĐẠI BÀNG
13 năm
ăn roi pt qá mạnh mẽ mà ^^
mình nghĩ cái này cũng đúng thôi
khi nào là apple tập trung hết sức mạnh vào pt sản phẩm thì mới có khả năng đánh bại androi
chuẩn bị hit nhau nữa đây. mod chuẩn bị tinh thần .
cuxeng
ĐẠI BÀNG
13 năm
qua box của mày mà sủa mày, đồ con ch.......í
về nhà ăn phân heo cho nó thông não đi
cuxeng
ĐẠI BÀNG
13 năm
đúng thực tế mày là chó rồi, phân tao còn thơm hơn mõm mày
Tải nhiều mà xài dc bao nhiêu nhỉ ....?
App store cũng khác gì mấy
chơi nhiều mà tải được bao nhiêu nhỉ ....?
CLong
TÍCH CỰC
13 năm
Dow nhìu nhưng kiếm được 1/2

Sent from my Nokia 1100i using Tinhte.vn
zprox
TÍCH CỰC
13 năm
mình cũng hay lên market kiếm pm free,có ngày down cả trăm phần mềm,mà xoá chắc cũng gần hết
iOS cũng thế, khác gì nhau hả bác? Có ngày bác down 100 phần mềm, nhưng có tháng bác chẳng down phần mềm nào mà down trên PC rồi copy vào.
Có điều do lượng thiết bị sử dụng Android nhiều nên cũng tải nhiều thôi.:spin:
thích cm này 😆
mr_namlong
ĐẠI BÀNG
13 năm
free thì lúc nào cũng được dùng nhiều hơn mua mà.
K ý kiến gì, chỉ khoái cty nghiên cứu thị trường Ovum, nghe hay đếy.
Tất cả chỉ là dự đoán, cái bọn này dự đoán toàn sai
thiết bị ios quá ít so với các thiết bị android. Chuyện đạt mức 8,1t cũng là ch bt mà thôi. :showoff:
thekidRMIT
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này chắc tính theo số lương down tại AppStore chứ chưa tinh đến số lương down tại các nguồn khác của IOS
tất nhiên ios dễ òi jailbreakme.com xong 😃
Mình chẳng phải dân lập trình, chỉ là máu đồ công nghệ nên thấy Android vọc vạch hay root dễ hơn iOS. Tất nhiên là dễ thì tool mới ra xoành xoạch được, chứ khó thì làm gì có tool cho bác jb :showoff:
Bằng chứng là iPad2 vẫn chưa có cao thủ nào làm tool để jb được đó bác.
bạn nghĩ số lượng down từ các nguồn khác nó lên tới vài tỉ à LOL

android cũng có rất nhiều nguồn khác, chưa kể chợ đen. đặc biệt là còn có khả năng cài trực tiếp bằng file ko qua market nên nếu tính số lượt cài thì vượt xa appstore từ đời nào rồi
tùy từng ng thôi. 😁 theo e cả 2 cái đều dễ :D. nó hỏng màn hình thì mới khó 😆
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
nhiều người dùng android quá mà
mr.heosua
TÍCH CỰC
13 năm
em yêu cái free của android hehe
mabu_210
TÍCH CỰC
13 năm
Mình cũng yêu cái Free này 😁
phuongtv88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá yêu android 😁
doanh thu bang 1/2 thi nguoi tieu dung huong loi chu sao nua! ^^
iPad 3 dam bao van cai giao dien do, ko co gi thay doi nhieu, ai noi la android luon di theo Apple? Noi dung ra thi phai la hoc hoi lan nhau, chu nhu ban gi gi kia dung co an noi häm ho nhu the! X-(
hãi cái market trên đó chả xem dc cái đinh gì ra hồn toàn app vớ vẩn còn bị phân vùng tại việt nam bị hạn chế ứng dụng nữa chứ.................chuẩn chưa
Quá chuẩn >>> App Store cũng vậy nếu acc của bạn ở Việt Nam 😁:D:D
duccanh510
ĐẠI BÀNG
13 năm
Người dùng Android ai cũng như mình chắc nó phá sản mất
1 là free, 2 là .....
chứ tiền đâu mà trả, chắc không ít bác như em ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM