[FMS 2011] Audi giới thiệu S7 2012, phiên bản thể thao của A7

Didu
14/9/2011 10:33Phản hồi: 50
[FMS 2011] Audi giới thiệu S7 2012, phiên bản thể thao của A7

Audi đã chọn [TAG]Frankfurt Motor Show[/TAG] 2011 đang diễn ra làm nơi giới thiệu phiên bản thể thao của mẫu xe sedan thể thao [TAG]A7[/TAG] với tên gọi S7 2012. Những thay đổi trên S7 so với A7 chủ yếu nằm ở động cơ và các trang bị thể thao giúp tăng tính vận hành cũng như độ mạnh mẽ cho xe. Nhờ sử dụng hợp kim nhôm kết hợp với thép mà trọng lượng tổng thể của S7 đã giảm đi đáng kể nhưng vẫn giữ được độ vững chắc cần thiết cho xe khi chạy ở tốc độ cao.

Audi S7 sử dụng chung động cơ với những S6 hay S6 Avant, động cơ V8 TFSI tăng áp kép này có dung tích 4.0L với công suất 420 mã lực và mômen xoắn 550Nm. Nó cho phép xe đạt tốc độ tối đa 250km/h với thời gian tăng tốc từ 0 lên 100km/h chỉ trong vòng 4,9 giây. Công nghệ "cylinder on demand" mới của Audi giúp giảm lượng nhiên liệu tiêu thụ khi xe không cần vận hành tối đa công suất, con số này vào khoảng 9,7 lít cho 100 cây số. Audi S7 sử dụng hộp số 7 cấp S-tronic và tất nhiên là hệ thống truyền động bốn bánh Quattro nổi tiếng của Audi cũng có mặt trên mẫu xe thể thao này. Phiên bản tiêu chuẩn của S7 sử dụng vành 19" với 5 chấu kép nhưng khách hàng cũng có thể tuỳ chọn vành 20" to hơn cùng với bộ phanh đĩa gốm cao cấp.

Audi S7 cùng với những [TAG]Porsche Panamera[/TAG], [TAG]Aston Martin Rapide[/TAG]... được xếp vào hạng coupe 4 cửa với kiểu dáng thể thao. S7 cũng có cánh cắt gió phía sau giúp xe vận hành ổn định khi ở tốc độ cao, cánh cắt gió này sẽ chỉ được nâng lên khi xe chạy ở ngưỡng tốc độ nhất định. Audi cho biết họ sẽ bắt đầu bán ra S7 từ mùa xuân năm 2012 tới với nhiều tuỳ chọn nâng cao cho người dùng và 9 màu sắc như xanh dương, đỏ, bạc...

Quảng cáo

Nguồn: Autoblog
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp đến từng chi tiết. Về đến Việt Nam giá em này cũng tăng gấp 3 so với giá Mỹ
P/s : Audi thì có vẻ như hợp vs màu trắng hơn là màu đỏ nhỉ ........
quanghuynhn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chuẩn bác ạ ! E thấy màu trắng là đẹp nhất . Màu đỏ e thấy hợp với mỗi con TT. Hùm rùi thấy 1 con màu đỏ mà bùn bắn tung toe' lên xe. Nhìn hài lăm :p
quocthuan98
ĐẠI BÀNG
13 năm
đẹp quá, đời mình không biết bao giờ mới có oto đi:twins:
rayes
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao xe nào của aidi nhìn cũng đẹp long lanh thế nhỉ
con này qui ra là bao nhiêu tấn lúa các bác nhỉ
tuananhcpls
ĐẠI BÀNG
13 năm
Audi xe nào cũng toát lên vẽ lịch lãm, sang trọng
Ợ ! Dân VN mình giàu thật,toàn xế hộp xịn như các đại gia trên thế giới,mà còn bị đánh thuế nên gấp mấy lần thế mà vẫn mua,chứng tỏ sức chịu chơi cũng gấp mấy lần đại gia các nước khác 😁
Audi quá đẹp và lịch lãm, nhưng mà em thích Lexus hơn 😁
mr.culut
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn nó đẹp kinh hồn. Bóng loáng. Đẹp đến từng chi tiết luôn
Spartan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không biết ý kiến mọi người sao chứ nhìn bề ngoài thì quá đẹp ... nhưng bên trong thì tầm thường quá 😔( các bạn nhìn kỹ cái vô-lăng đi, design quá xấu, thua các loại xe đến từ Nhật Bản. Tui thích nhất là Lexus, nó vừa túi tiền và bền đẹp từ trong ra ngoài.
Mình thì không nghĩ như bạn, mình thấy nó đẹp. hihi!....
Nội thất xe hơi của Đức bao giờ cũng sang trọng, tiện nghi và đẹp hết, xe Châu Á không qua được khoảng này. Lexus mà bạn bảo vừa túi tiền thì túi tiền của bạn cũng rủng rỉnh lắm đó!😃
hehe1110j
TÍCH CỰC
13 năm
Đây là phiên bản thể thao bạn ạ,sport chứ k phải luxury Nội thất xe thể thao thường đơn giản,k nhiều đồ chơi như xe sang
tuananhcpls
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ngồi vào trong đi xem nó tầm thường đến đâu rồi hãy nhận xét vậy bạn ạ ;))
replay767
TÍCH CỰC
13 năm
Về phong cách thiết kế,xe hơi của Nhật đi sau xe Đức đến cả trăm năm luôn. Nếu bạn đã có dịp dc ngắm nhìn,ngồi lái...xe hơi Đức rồi chuyển sang xe Nhật (kể cả hạng sang Lexus) thì có lẽ bạn sẽ lắc đầu với chiếc xe Nhật kia. Xe Nhật,đơn cử như Lexus có thiết kế nội thất rối,quá nhiều nút,các bài trí không toát lên được sự hiện đại lẫn gọn gàng. Nói về đồ chơi cho xe,nếu bạn chọn full,giá sẽ đội lên gấp 2 cho đến gấp 3 giá trị chiếc xe. Đơn cử như bộ dàn Bang&Oflusen trên A7,để nó xuất hiện trên xe bạn phải bỏ thêm 10.000 euro cho bộ âm thanh 1000wat đó đấy...
màu đỏ đẹp như Ferrari luôn. Audi thì chuẩn men rồi
normalhn
TÍCH CỰC
13 năm
Biết nói sao bây h... không có tiền nên mọi thứ như thế này đều trở nên tầm thường đối với mình. Hic :unsure:
bongthom
ĐẠI BÀNG
13 năm
phải xúc 1 em dao phố thôi.
replay767
TÍCH CỰC
13 năm
Vẫn chưa thể đẳng cấp bằng người anh em Porsche Panamera Turbo.
quanhp68
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chả thế mà vì mải nhìn Em nó(ở HP quê em)mà tí nữa thì em đâm vào xe người khác đấy bác ợ.Em ý đẹp từ trong ra ngoài luôn ôi......
Audi luôn là sự lựa chọn hàng đầu của em 😃
blue90
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ko còn từ gì để nói về em này nữa.Tuyệt vời :X
nguyennamha
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thích kiểu thiết kế của các xe Audi A(x) ! Rất ngầu :happy: nhưng không hầm hố quá như Lamboghini :banghead: !
replay767
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn so sánh khập khiễng quá. Audi là hãng xe hạng sang với nhiều phân khúc xe dân dụng còn Lambo là hãng sản xuất những siêu xe thể thao. Phong cách thiết kế của Audi không phải là "ngầu" mà đi vào định hướng phong cách thời trang nhẹ nhàng và hài hoà. Nếu ngầu phải nói là BMW(so sánh ở cùng hãng có những phân khúc xe giống nhau)có những thiết kế rất táo bạo,gân guốc,dữ dằn và phá cách.
đẹp nhất trong các dòng Audi
promano
TÍCH CỰC
13 năm
Đẹp đến từng chi tiết... :x
Đẹp quá. VN mà tính thuế như ở Mỹ thì chắc dân tình toàn đi Audi, Mec, BMW thôi. Nói đến dân chơi cứ phải nói đến dân VN... Giá xe ở Mỹ chỉ bằng 1/3 giá ở VN. Dân Idol mỹ cứ xe trên 100.000 $ gọi là Siêu xe thì qua VN mới chỉ là Bình Dân thôi. Thật là Vãi Luyện...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019