Facebook cho iPad đã hoàn thiện, được giới thiệu tại sự kiện iPhone 5
Didu
10 nămBình luận: 61

Một nguồn tin hôm nay đã cho biết ứng dụng Facebook dành cho iPad vốn được mong chờ từ rất lâu rồi sẽ chính thức được phát hành tại sự kiện Apple giới thiệu iPhone 5 vào 4 tháng 10 tới. Bên cạnh đó, ứng dụng Facebook cho iPhone phiên bản mới và kho ứng dụng di động nền [TAG]HTML 5[/TAG] của Facebook cũng sẽ chính thức được trình làng.

Ứng dụng [TAG]Facebook[/TAG] dành cho iPad đã xuất hiện từ lâu nhưng sau đó Facebook đã quyết định chặn nó và không cho phép người dùng tiếp tục sử dụng theo cách trái phép. Điều này làm người ta nghi ngờ rằng Facebook vẫn đang thử nghiệm ứng dụng của họ và tiếp tục phát triển nó tuy nhiên, một kỹ sư cũ của Facebook xác nhận rằng ứng dụng này đã hoàn thành tuy nhiên vì một số lý do nào đó nó chưa được phát hành mà thôi.

Nguyên nhân được đưa ra đó là sự không đồng thuận giữa hai bên, mà ở đây là Facebook và [TAG]Apple[/TAG]. Có thể cả hai chưa thoả thuận xong hoặc cũng có thể còn vướng mắc ở khâu đăng tải lên kho ứng dụng [TAG]App Store[/TAG]. Tuy nhiên, không thể loại trừ khả năng trả đũa lẫn nhau. Trước đây, Apple ra mắt mạng xã hội [TAG]Ping[/TAG] và tích hợp Facebook nhưng sau đó thì họ đã loại bỏ nó, thêm vào đó, Apple đã chọn dịch vụ [TAG]Twitter[/TAG] để tích hợp vào [TAG]iOS 5[/TAG] thay vì Facebook.

Nguồn tin này nhận định, với đối thủ chung là Google thì mối quan hệ giữa Apple và Facebook sẽ "ấm" hơn. Dẫn tới khả năng Apple và Facebook sẽ cần lẫn nhau, Facebook thì cần một nền tảng di động còn Apple thì cần một dịch vụ mạng xã hội - trong khi Google có cả hai. Kết quả sẽ là việc phát hành Facebook cho iPad tại sự kiện của Apple.

Bên cạnh đó, ứng dụng Facebook mới cho iPhone và một nền tảng của riêng Facebook trên nền HTML 5 - được biết tới trước đây qua cái tên Project Spartan - cũng sẽ được giới thiệu tại đây. Về phía Apple, những tin đồn đều khẳng định iPhone 5 sẽ xuất hiện vào ngày 4 tháng 10 tới và được bán ra khoảng giữa tháng 10.

Nguồn: Mashable
61 bình luận
mrhaeji
ĐẠI BÀNG
10 năm
mọi thứ đều hướng về WWDC 4/10/11 😃
ý bạn là sao? tự nhiên nhanh.
hay quá, thế là đỡ phải dùng safari vào fb rồi, mấy cái my pad + kia dùng k thik lắm. Mắc dù cho mình trỉa nghiệm mới nhưng nhiều khi cứ bị hâm hâm thế nào ấy.
nhưng cái chính là ở Vn có dùng app này vào dc FACEBOOK hay ko chứ có app mà bị chặn lại thì cũng như không có
Chuẩn, mình h vào Facebook trên iphone hay ipad h có bao h = được app đâu, toàn phải vào qua Opera 😔
Đúng vậy, hì hục cài app FB vào BB, cuối cùng mạng ko hỗ trợ
N0Fear
ĐẠI BÀNG
10 năm
hx hx ! tối qa mình vẫn vào dc bt mà !
Bạn mạng nào, mình VNPT khong vào được zz
N0Fear
ĐẠI BÀNG
10 năm
minh` vao` = ip4 ! dung` app FB vao` = wifi ! con` may' ban` van vao` dc binh` thuo`ng ! ( may' nha` loi~ font ko viet' co' dau' dc 😔 )
minhquoc85
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng máy tính vào Facebook bây giờ còn khó chịu huống chi dùng iPad, mà có phải chỗ nào cũng vào được FB đâu, chán mấy cái ông nhà mạng, ko quản lý được thì cấm!
vistahome
TÍCH CỰC
10 năm
quang trọng là có nút like không, để mà like chứ..
CHIẾN LƯỢC CỦA FACE NGÀY CÀNG LẠC LÕNG :hot:. NGƯỜI ĐI TRƯỚC (FACE) LẠI CHẠY THEO NGƯỜI ĐI SAU (GOOGLE
+ COPY LẠI NHIỀU CHỨC NĂNG CỦA NÓ) ĐÃ ĐEM LẠI SỰ THẤT VỌNG CHO NGƯỜI DÙNG (ĐIỂN HÌNH LÀ DÂN VIỆT TA - ĐÃ CÓ MỘT BÀI TRÌNH BÀY VỀ VẤN ĐỀ NÀY 🆒). GOOGLE + ĐÃ CÓ CHO IPAD TỪ LÂU MÀ GIỜ FACE MỚI CÓ :banghead:
Google+ chỉ dành cho iPhone thôi nhé bạn, bản HD cho iPad vẫn chưa có, vẫn phải force full screen chứ không có sẵn nhé 😃
giới thiệu công nghệ mới nhiều phát minh công nghệ khiến thế giới trầm trồ thán phục, bên cạnh đó có chút hài hước để thu hút hơn và thư giãn . xì tiu chóp rất là hay. xếp mới không biết có y vậy không
Làm mình lỡ mua MyPad+ rồi, chức năng không thua gì máy tính. Thôi fb có ra thì cũng không dùng

Sent from my iPhone 2G using Tinhte.vn
free mà ko xài ah
Mua cái MyPad+ mất 1$ thì cứ dùng tiếp thôi, vừa mua rồi không dùng thì phí, có ai nghĩ fb lại ra app cho iPad vào thời điểm này. Với cả MyPad+ cũng đầy đủ chức năng lắm, chỉ thiếu cái mention thôi.
Free nhưng mà nó có ads bực mình lắm. :p.
thế mới thấy ip5 có tầm ảnh hưởng ghê thế nào.............!
ko bít món iVNP-mobi có xài đc cho ipad ko nhỉ ....? chuẩn bị vác 1 e ipad2 3G 64GB bên hàn về...khà khà
ủa mà mấy bác ơi máy xách tay bên hàn về có hỗ trợ tiếng việt ko nhỉ ....? nếu ko thì có cài đc ko ?
đang thắc mắc
khoa167604
ĐẠI BÀNG
10 năm
mua ở đâu cũng có
thế hả
thank bạn nhé
kekenano
TÍCH CỰC
10 năm
Chắc chắn là có tiếng việt. Yên tâm mà dùng đi nhé.
Ngon, chờ mãi mới có, dùng fb trên bb bé tí nản quá r
thay đổi không khí dọc 1 chuyên thằng cà lăm đi mua vit quay hen .
Chàng cà lăm đi mua vịt quay: - Bán cho tui một... một... một...con... con...
- Con gì?
- Con.. vịt.. vịt. - Ok! - Chặt... chặt... chặt...
- Chặt hả?
Rồi, chặt, chặt. - Nửa... nửa... nửa...n..nửa...
- Nữa hả? (chặt miệt mài) - hic, hic... nửa... nửa...,hic, hic.
. - nữa hả?(chặt miệt mài), chà thằng này hào phóng quá huhu...hu...nửa... nửa...,huhu, nửa... con... con... thôi!
- Hả? Tao chặt cả chục con đã rồi mày lấy có nửa con

hi hi
còn bạn cũng rãnh quá nhỉ, nói gì liên quan chút đi vậy bạn thích chọc những người bệnh như vậy ah
pvhanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình dùng MyPad+ thấy cũng hài lòng, nhưng nếu có facebook app cho Ipad thì tốt quá
xtitan
ĐẠI BÀNG
10 năm
với tình hình Việt Nam chặn Facebook thế này thì cũng buồn 😔 hic hic
ok

---------- Post added at 09:50 AM ---------- Previous post was at 09:48 AM ----------

xài iVNP.mobi kìa...vào cydia cài thêm cái iPA .....er nữa thì mua gift 1 năm xài vào FB ok luôn...mình đang xài nè,mạng nào cũng vào đc
Cái iVPN dùng cho 3G, thế qua wifi làm thế nào?_?
nó cả wifi luôn đó...mình xài VNPT bị chặn giờ vào bt nè
FB trên iphone

mình sử dụng iphone và vào FB = app chỉ thấy các biểu tượng nào là picture, friend... mình tiềm kiếm bạn bè hay thêm bạn mà chẳng thấy ai cả thế là sao, ai chỉ mình với, cám ơn!
Mình xài Mega VNN gói cùi nhất mà Facebook ầm ầm. Bạn xài mạng nào mà khó khăn ghê thế.

Gửi từ Samsung Mobile GT-I9100 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn
zomano
TÍCH CỰC
10 năm
Suy cho cùng thì nó cũng chỉ là một app cho Ipad mà thôi,công nhận FB mang lại cho con người nhiều thứ nhưng có một điều cơ bản mà mọi người không hay để ý đó là FB đang làm cho chúng ta mất quá nhiều time,nơi mọi người chia sẻ tất cả những gì đang diễn ra và nhận được những cm từ bạn bè,nó quá thú vị và thu hút chúng ta điều quan trọng là đừng để nó ảnh hưởng tới công việc chung của mọi người.FB phát hành cho ipad đã lâu nhưng lại bị chặn hy vọng lần này FB có thể dùng thoải mái hơn.
Bạn tracert thử xem bị chặn ở đâu, gởi kết quả cho bộ phận chăm sóc khách hàng họ xử lý, theo mình biết Facebook không bị cấm bởi Bộ công an, nên bất kỳ nhà cung cấp nào tùy tiện cấm là trái phép. Người tiêu dùng có quyền yêu cầu được truy cập vô điều kiện.
Start trace facebook.com

1:192.168.1.1
time: 2.11, 3.17, 2.98

2:123.20.64.1
time: 9.61, 9.86, 9.77

3:172.17.1.46
time: *, *, *

4:unknown

5:123.29.10.210(vdc.vn)
time: 13.3, 11.9, 12.6

6:123.31.2.65(localhost)
time: 228, 202, 201

7:67.17.213.209
time: 206, 194, 195

8:67.17.111.66(ae4-40G.scr3.LAX1.gblx.net)
time: 225, 202, 206

9:67.16.164.30(ae10-0-20G.scr4.SNV2.gblx.net)
time: 262, 244, 270

10:67.16.145.9(eth1-2.csr2.DCA3.gblx.net)
time: 570, 347, 287

11:64.208.158.30
time: 204, 400, 292

12:74.119.78.60(ae1.bb02.iad1.tfbnw.net)
time: 278, 274, 364

13:74.119.78.188(ae3.dr03.snc1.tfbnw.net)
time: 209, 221, 234

14:74.119.77.167(eth-17-24.csw01b.ash2.tfbnw.net)
time: 314, 326, 361

15:69.63.189.16(www-11-01-ash2.facebook.com)
time: 314, 338, 366

Trace complete

Gửi từ Samsung Mobile GT-I9100 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019