Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

8700 bàn phím có bị lỏng?

superstar_nth
10/12/2008 13:54Phản hồi: 49
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy à. mình cũng lỏng. nhưng mà hài lòng vì tiền nào của đó mà có gần 2tr thui cứ đòi xịn là sao. chỉ có băn khoăn là hằng chính hãng có lỏng ko? anh em nào có thời gian ra viettel thử xờ.... cái coi. báo cho anh em tiếng nào.
Máy brandnew không lỏng. Nhưng dùng lâu nó cũng có độ zơ. Nhẹ thôi.
mình mới 8700g bàn phím cực xịn cực chắc luôn nhưng trackball ko tách tách các bác ah, có bác nào biết lý do ko?
thangbb
TÍCH CỰC
15 năm
Căn cứ vào đâu mà bạn nói bàn phím xịn, chỉ có những dòng máy dựng mới. làm trackball như bạn tả. từ xưa đến giờ máy nào cũng tách tách hết
Vì bạn mình mang bên mẽo về mà:sad9cd::sad9cd::sad9cd:
itfuong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình có 2 con 8700 ; 1 em mua ở CH Hà noi, 1 em xách từ Cali về
Em Hà Noi lỏng bàn fim, màn hình xài 1 thoi gian bi ho và bi bám bui
Em Cali cứng và chắc, good
Reply!

Đúng rùi bạn,
8707 ko lỏng,

87 của vịt teo cũng rục rịch (hơn em 8707 của mình!!! nhưng chắc hơn em 8700f, hic,,,)

Vậy đấy!

Như vậy thì là HE^N XUI hử?
Hay 8707 thì đỡ hơn 8700,
2em của mình thì thế,

🆒
------------------------------------------------------------------
ùi dào lỏng hay k thì động chạm đến độ "sướng" tý thôi chứ đa fần hàg bán ở VN đều là tàu đóng vỏ mà, thắc mắc làm j các bác 😁
Dùg ngon nhiều cái khác là okie roài. Thích chặt thì tháo máy ra dính vài fát băng dính 2 mẹt vào là ok :D
lemahu
ĐẠI BÀNG
15 năm
iem mới mua vẫn đang bảo hành nên ko dám tháo,he he
mà em chắc chắn rằng vợ em là của mấy anh THAH,hic hic,hơi buồn nhưng ko sao,cố gắng kiếm ít tiền nhờ bác nào đánh cho 1 em chất lượng về bầu bạn.
Reply!

Há há,
Sao nhỉ?
Trackball của 8700g? Ngộ nhỉ?
TW của 8700 vịt teo thì...chẳng có tí tách j sất,
Thế đấy,
Ngộ!

Vậy tét tét mới zin hay im ru thì zin --> biết đâu mà lần!

🆒
--------------------------------------------------------------------
HaKan
ĐẠI BÀNG
15 năm
He, mình cũng đang băn khoăn. Hôm mua ở khuơng đình con THAH, mấy con bàn phím chặt thì tem chọc tùm lum, vỏ xước, còn con ban phím lỏng của mình nguyên tem bọn Tàu (chứng tỏ chưa bảo hành ở VN, chắc thế). Cân nhắc mãi cuối cùng lấy con nguyên tem (vì đòi đưa thêm để chọn thì thằng chủ cửa hàng tỏ vẻ khó chịu). Dùng 5 hôm rồi thấy ổn, up được Rom (rơi 1 phát từ thắt lưng xuống đất do bao da đểu nhưng vẫn chạy tốt). Thanks all
theo em đuọc chỉ giáo ...dòng 8700 cả g,lẫn c, lân v ...đều có 2 loại bản phím...1 loại chặt khít và 1 loại hơi lỏng,,,mỗi cái có cái hay riêng,,,bác k0 phải lo ...nhắn tin vô đối ^^
Mình đang xài 8800, thấy nhắn tin cũng vô đối, bữa nào ace trên tinhte tổ chức một cuộc thi typing trên BB đi. hehe. Typing tiếng việt luôn nha các bác.

Em nghĩ cuộc thi này hay đó.

Các bác qua link sau bỏ phiếu nha.
http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?p=1248162
namanhdien
ĐẠI BÀNG
15 năm
hichic,ban fim long chi co tren 8700g,v thoi ... con tren 8700c ko long leo chut nao ca ... ban fim rat chac chan ... dung rat ngon
itstao
TÍCH CỰC
15 năm
Bác nì nói sai rồi. Của em là 87c bàn phím cũng lỏng nè. 😁
itfuong
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình có 2 con b8700
hàng x-cing 8700c : chặt và chắc chắn (xách từ USA)
Hnàg Orange 8700 : bị lỏng và hở vỏ mặt truoc (bám bụi fía trong) : hàng mua ở Hà noi

Vay co fai là hàng thật = chặt; THAH = lỏng ko nhỉ
Mình vẫn khẳng định bàn phím 87, trên nguyên tắc là không thể lỏng, nếu là hàng chính hãng. Khi mình ở bên US và UK, tất cả các máy 87 cung cấp cho nhà mạng như Tmobile, Vodafone...đều có bàn phím rất chắc chắn.
Một câu hỏi ngược lại: Nếu thực sự có loại 87 bàn phím lỏng, thì người ta làm lỏng để làm gì? Bởi đúng như một bạn nào đã nói trong threat này, là một trong những tiêu chuẩn căn bản của mobile nói chung là bàn phím luôn phải khít, chặt, nhạy để đáp ứng tối ưu khả năng và tốc độ bấm của user?
itstao
TÍCH CỰC
15 năm
Bác nói rất đúng. Với những máy mới thì bàn phím phải chắc chắn.
@87c của em bàn phím lỏng, hàng used Cingular chính hãng xách tay từ USA về. Vậy không biết bàn phím lỏng có phải là hàng THAH không nhỉ :cools::cools::cools::cools::cools:
huflitman
ĐẠI BÀNG
15 năm
Lại hỏi về vỏ máy của 87. Mình dùng 8707v và 8700c AT&T

8707v: vỏ rất khít, cầm cực chắc tay nhưng phím lỏng
8700c ATT: Vỏ hơi ọp ẹp ở phần đầu gần tai nghe, nắp pin hơi xộc xệch, bàn phím thì lại chắc nụi.

Cả 2 máy đều được mua từ chỗ quen biết, tin tưởng được; người bán giải thích là :" Đặc trưng dòng này nó thế!!!"

Có a e nào ở tình trạng tương tự không ah?
em dùng 8700g bàn phím cũng hơi lỏng tý! Cả cái vỏ cũng không dc chắc cho lắm! Nhưng chẳng sao cả!Bem được hết!Hehe!
nnk0712
ĐẠI BÀNG
15 năm
ko phải bệnh chung đâu các bro ơi, bàn phím lỏng là do dưới bàn phím ko có lớp đệm. điều đó đồng nghĩ với việc bàn phím bị thay hoặc là bị tháo lớp đệm ra
đây là bệnh chung rùi bác ạ. bác cứ yen tâm mà dùng 😁
co cach nao khac phuc ban phim log ko anh em
thangbb
TÍCH CỰC
12 năm
@xuanchau0285 có, bạn tháo máy lấy miếng nhựa đục lỗ dưới bộ phím ra ngoài sau đó dán thêm miếng lót vào miếng có sẵn trên đó. Như mình đã làm là lấy miếng của bộ khác dán thêm vào sau đó lắp vào - trời ! quá chặt luôn, bộ phím ko bị lỏng nữa và nổi lên nhắn tin cực sướng
@thangbb mình thì mình cứ phết thằng miếng băng dính điện vào cái main bác ạ, bấm phím cực phê luôn, chứ dán vào miếng nhựa thìa phải dán băng dính trong suốt chứ băng dính đen là khỏi nhìn đèn led luôn, mà lại mất công đục lỗ nữa 😃
thangbb
TÍCH CỰC
12 năm
@NinhFly bạn làm thế sợ vài bữa nóng nực nó bong ra khiếp lắm
@thangbb bong làm sao đc hả bác, dán cực chắc luôn mà: chỉ khi nào mình bóc tay thì nó mới ra thôi 😃
E có thế nào e cứ để thế,thật ra m mua để dùng thôi chứ suu tầm thì phải xách về mới chuẩn được!
thangbb
TÍCH CỰC
12 năm
@ghitabuononline tự cắp nách về còn dính hàng lởm kia bạn. Xã hội nào thật - giả chẳng có

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019