[Video] Tính năng Siri mới trên iPhone 4S thật tuyệt

vuhai6
11/10/2011 15:48Phản hồi: 692
Let's Talk iPhone đã diễn ra được hơn 1 tuần, nhưng cái đọng lại cuối cùng chỉ có chiếc [TAG]iPhone 4S[/TAG] mà thôi. Tiếc là người ta quan tâm nhiều đến thiết bị hơn là sức mạnh của phần mềm. Thực tế thì [TAG]Siri[/TAG] mới chính là cái đinh của đợt nâng cấp mới này, với Siri Bạn có thể nói chuyện với iPhone để hỏi về tình hình thời tiết, giao thông, hỏi địa điểm, đường đi, đọc và gửi tin nhắn bằng giọng nói, đặt vé xem phim... Nếu bạn nghĩ Siri chỉ mang tính "show hàng" là chính và không thực tế thì xem qua video dưới đây nhé.

Video được thực hiện bởi Stuff.tv, người ta đã yêu cầu Siri mở một trang web, gửi một tin nhắn, hỏi về thời tiết hôm nay của địa điểm hiện tại và của San Francisco, thiết lập báo giờ, chuyển đổi tiền tệ và cuối cùng là tính khoảng cách đến Mặt trăng. Các câu hỏi bạn có thể đặt ra cho Siri là rất linh hoạt, và nó sẽ căn cứ vào các từ khoá trong câu nói của bạn để lựa chọn câu trả lời đúng nhất. Như ở cuối video người phụ nữ hỏi "Is it going to rain tomorrow?" và câu trả lời là "Looking at London weather, it doesn't look like it's going to rain tomorrow."

Hiện tại Siri chỉ hỗ trợ một vài thứ tiếng và trong đó không có Việt Nam. Bạn có thể tìm hiểu thêm về Siri tại đây.

Nguồn: tuaw
692 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay như thế này cơ mà.
Xem video mà phê 😁
Siri hóm hỉnh...

Joshua của This is my Next hỏi thử "Will you marry me?", và nàng Siri trả lời, hehe:

công nghệ này hình như Apple mua lại từ 1 hãng thứ 3 .
Ù, mua lại hồi tháng 4 năm 2010 và giờ này thì nó mới chính thức được hoàn thiện và đưa ra 😃
Mua lại từ công ty Siri với ứng dụng Siri luôn, và đây là video giưới thiệu phàn mềm Siri hồi đó. http://www.youtube.com/watch?v=MpjpVAB06O4&feature=player_embedded
iDratini
TÍCH CỰC
13 năm
Bác ơi em không biết.... Mua của hãng nào hả bác....

---------- Post added at 01:17 PM ---------- Previous post was at 01:17 PM ----------

Siri hay thật....
Khá ấn tượng 😃 ....
rnr
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không biết nó có hiệu đc ViEnglish ko nhỉ?
nkn1506
TÍCH CỰC
13 năm
Hay quá ................................... apple công nghệ số 1
9 xác, bởi vì hiện h mình thấy nó k nhạy hơn Siri cho lắm. ( cũng có thể do english accent của mình tệ hehehehhe )
1969tnt
TÍCH CỰC
13 năm
Ai nói Táo là số 1.Android đã có lâu rồi bạn ơi, pm speaktoit assitant.

nếu vậy android vẫn là kẻ đứng sau apple 😁
Cái này có lâu rồi, android nó thêm vài thuật toán vào search của nó thì chưa chắc ai hơn ai.
cái chức năng này vô dụng với người nói tiếng việt,
meoden8x
TÍCH CỰC
13 năm
Biết đâu nhờ cái này mà một cơ số người luyện được tiếng Anh thì sao, he he.
acumen
ĐẠI BÀNG
13 năm
tất nhiên rồi bạn, ngay cả tính năng Voice Control trong iOS nó hỗ trợ tiếng Anh, Nhật, Hàn,... nhưng lại không có tiếng Việt. Thế mới đau chứ 😃
songoku
TÍCH CỰC
13 năm
ước gì có được tiếng việt ? mình nói tiếng anh mình còn kg hiểu nổi ...hic ..hic ., làm sao mà Siri hiểu mình nói đây ,
tuyệt nhỉ! TV nó mà hiểu thì còn tuyệt hơn. 😁
Thế này thì iPhone 4s chắc rẻ đây... chả ai nâng cấp làm gì
nge ko có hỗ trợ tiếng việt buồn luôn.vậy phải đi học thêm tiếng Anh nữa.siri này hay
cjafer
ĐẠI BÀNG
13 năm
iPad 2 cấu hình mạnh hơn iPhone 4S, chip A5 1Ghz, tại sao chưa có Siri, chờ update Siri trên iPad 2 thôi.
mình xài voice control trên iPhone 4 và thấy rất tuyệt rồi, giờ có siri nữa thì thật là voi đố!
jing
CAO CẤP
13 năm
hỏi con bé trong đt xem tên em nó là j, bao nhiu tuổi, xinh ko cho xem cái pic ....?
iLeo
CAO CẤP
13 năm
Cái này dùng luyện nói tiếng Anh cũng được đấy nhể 😃
tmhung
TÍCH CỰC
13 năm
nó có vẻ giống wolfarmalpha 😃 , tuyệt vời
cái này galaxy s ii đã có rồi gửi tin nhắn bằng giọng nói. iphone dường như vẫn phải bám đuổi theo công nghệ vào thời điểm này
Flash để đọc quảng cáo trên vnexpress chăng?
không , ý bác đó là coi phim éc trên laxanh.
Cái đó cần gì flash hình như nếu click vào 1 cai trang có cai media thì thằng iphone sẽ lấy đường link trong flashvar của html rồi chạy bằng quicktime thì phải
Wakeup
ĐẠI BÀNG
13 năm
Biết 1 mà không biết 10.
Hy vọng sẽ có cách để iPhone 4 và 3Gs cũng có Siri 😁
Sao mỗi lần nói là phải bấm vào nút loa là sao nhỉ? Chẳng lẽ phải bấm vào nó mới hiểu hay sao? vậy là phải dùng tay nữa à.
Vậy là Bác chưa có xài cái chỉ cần nói và nói là em nó hiểu à ............:help:
cai nut day la de khoa chuc nang Siri lai, de nguoi dung con noi chuyen, noi luyen thuyen dc, neu ko co thi no se ghi nhan tat ca am thanh va nghi la da duoc ra lenh. ( xin loi vi hien gio khong the viet co dau )
Có 1 số cái vướn lắm bác ơi ;))..
samurai1004
ĐẠI BÀNG
13 năm
Câu trả lời trong clip đập vào mặt mấy fan cuồng Android "iOS thân thiện với người dùng,mù còn xài được,thấy không?!😆"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019