[HELP] Hỏi về Sony Clié PEG-TJ25/U

phuvuong
19/10/2011 4:24Phản hồi: 8
Em có thằng bạn cho con máy này nghịch.khổ nỗi có vẻ cháu nó lâu đời hay sao mà sync vs pc mà tìm driver mãy ko có :|

Em cài đủ Palm Destop rồi HotSync rồi,cắm kết nối qua USB nhưng máy tính win 7 32bit lại ko có driver mà em tìm mỏi mắt trên mạng lẫn tinhte đều chịu...

Có bro nào giúp em ca này để voọc tiếp ko ạ ? Chứ cái này ko sync vs PC thì chả khác gì cái gương soi...Anh nào có chơi loại này mà rảnh em xin mời trà đá để học hỏi hoặc giao lưu Y!M cũng đc ạ...

Thanks
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn kiểm tra lại tiếp xúc cáp thử nhé , nếu tiếp xúc k tốt ( bụi bẩn bám ở chân tiếp xúc ) , cũng k sync được nhé , bạn thử dùng Palm Desktop 4.1 xem thử nhé , còn tùy vào OS mà palm desktop support nhé
vấn đề ko phải ở đó mà là nó yêu cầu cài Driver Hotsync thì mới đc,các soft trên e cài hết rồi mỗi cái driver là ko tài nào tìm đc,em xài win7 32bit
update cho 1 câu hỏi chưa đc trả lời
utproqn
ĐẠI BÀNG
11 năm
cũng bị tương tự với TH55 dù đã đủ driver, bó tay rồi!
ném máy qua đây , tớ dạo 1 vòng ngâm cứu tìm cho 😁
utproqn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@buzichitno hehe, đã khắc phục được, do win 7 tùy bản mà nó nhận driver, cài driver xong phải dò bằng tay, brower đến thư mục driver rồi add tùm lum nó mới được. còn win XP thì gần như không có lỗi connect! giờ em đang loay hoay với cái Wifi, từ từ rồi cũng thuần hóa được con này thơi :D
@utproqn chúc mừng chúc mừng :D
utproqn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@buzichitno bác buzi xài qua sony clie rồi, vậy cho em hỏi là check gmail trên TH55 sao ạ? và cấu hình cho Clie Mail ra sao? em dùng cấu hình của snappmail ( làm theo) nhưng không thành công. Clie Mail chỉ hổ trợ pop3 chứ không hổ trợ imap4. không biết là có cần chuyển imap sang pop3 trong settings của gmail lại hok?!
Thanks bác! 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019