9 giờ sáng mai offline kính thực tế ảo Homido tại cafe Tinh Tế

TDNC
19/12/2014 8:28Phản hồi: 118
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Verga-WDAS
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho hỏi cái áp phích là bác nào trong tinhte hay model của Homido vậy 😁
Góp ý với các bạn biên tập viên nói chung và bạn @TDNC:

Khi giới thiệu về các sản phẩm, thương hiệu mới lạ thì nên cho biết xuất xứ của sản phẩm thương hiệu; nhất là của quốc gia nào ...

Cảm ơn.
demen72
TÍCH CỰC
9 năm
@htpcty Cái này bác Hiệp đã show hàng 1 lần rồi bạn ah, còn ngày mai là trải nghiệm thực tế cho ae thôi. Sản phẩm này bán ở Ung Văn Khiêm, Q Bình Thạnh, giá khoảng 1tr2 mấy chục 😁

Gửi từ Nokia 1100 của tôi sử dụng Tinhte.vn
@htpcty à mình trả lời luôn là Homido của Pháp bạn nhé 😃
willboy33
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kiểu này coi chừng show blackberry bể quá
Tinhte chuẩn bị sẵn jav 3d 😁
patienn
CAO CẤP
9 năm
@Apple Haters 2.01 Có jav cũng éo đi. Tinhte bán cafe đắt vãi. Tổ chức để bán hàng ấy mà

Gửi từ Máy Quẹt Thẻ tích hợp nghe gọi và chọt chọt của tập đoàn Sam Sụm
huy_it_09
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào xách về HN chưa ạ? Em định mua 1 cái mà chưa đc ngó thử nên vẫn hơi lăn tăn 😔
liêu trai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@huy_it_09 HN có bán mà bạn hàng việt nam nhé giá rẻ mình cũng đặt làm đang đợi đây
kiennguyenoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
vui nhể nhưng chả tới đc. hihi chúc mọi người vui vẻ 😁
gaodenvang
TÍCH CỰC
9 năm
Không biết con này thế nào dùng cho kính cận tốt không, mình cận nặng con hỏrus xài ko đc 😔
đeo kính này xong lúc bỏ ra thì thấy cái gì cũng ảo tung cả chảo 😆 Nhưng chỉ sợ đeo mấy hôm. Mấy hôm sau mắt "lòi pha" cận thì khổ 😁
tbuzz93
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không có mời có đc trải nghiệm không vậy ạ ?
k0nk0c0nline
ĐẠI BÀNG
9 năm
thế dùng app cardboard của google thử xem? dùng = răng nhé! bằng chứng đâu nói có thể làm hỏng cảm biến của máy? tự nghĩ ra à? trải nghiệm cả 2 đều như nhau, ko có gì khác biệt, nhiều tiền thì mua cái khung nhựa, ít tiền thì xài khung bìa carton, thực tế chứng minh là ko phải cứ đắt tiền là hay hơn nhé

tôi lừa ai cái gì? nếu ko vừa ý có quyền mua cái khác, thuận mua vừa bán, chẳng ai ép ông cả?
ông có quyền lên các trang partner của google mua với giá 25$ 1 bộ kit cardboard, ko biết ông đã xài chưa mà phán như thánh
https://www.google.com/get/cardboard/get-cardboard.html
k0nk0c0nline
ĐẠI BÀNG
9 năm
@htevn kính biconvex lens và aspheric lens đọc thêm nhiều vào rồi phát biểu
aspheric lens dc mấy ông horus xài chẳng qua tại nó rẻ tiền và khó hư thôi, chứ hình ảnh xét về độ 1-1 giữ nguyên hình ảnh ko = biconvex lens (lí do tại sao google khuyên dùng biconvex lens mà ko xài các loại lens khác)

có hình và link dẫn chứng đàng hoàng

http://www.indiamart.com/opticsindia/optical-lenses.html

còn cái bài viết, chỗ nào nói bị hư đâu? cái gì xài 1 tg cùng cần cân chỉnh lại, vậy mà nói làm hư? có thì nói, ko có thì đừng tung tin đồn nhảm

tôi dìm cái gì? rõ ràng là nó như vậy, có thì nói, ko có thì đừng đặt điều ra, ok? phát biểu thì hay lắm, ko có bằng chứng dẫn chứng gì cũng chẳng khác gì gato cố tình dìm người khác
nói tui dìm người ta trong khi chính bản thân mình cũng chẳng ra gì? còn ý kiến gì nữa ko?
@k0nk0c0nline tôi dùng rồi thì tôi mới thấy cái google cardboard nó chán cỡ nào!
tôi viết cái comment chỉ để những người khác không bị cảm thấy phí tiền khi mua nó giống như tôi ,mà về sau bạn PR bán sản phẩm thì bạn cũng đừng lôi cái google cardboard ra mà so sánh với cái sản phẩm của bài viết , bạn ko thấy bạn đang bị ăn một đống gạch đá của mọi người à !
k0nk0c0nline
ĐẠI BÀNG
9 năm
@eotiti vấn đề do cái đt lởm của ông thôi, chứ chẳng liên quan khỉ gì, vì mục đích sử dung của cả 2 đều như nhau, ông ko có bằng chứng dẫn chứng đàng hoàng thì ông đừng có cãi, nói chuyện cùn vãi cả ra
@k0nk0c0nline Bạn nói lý thuyết thì hay lắm, còn sài thực tế thì mới thấy nó tệ hại cỡ nào. Cái thấu kính con google cardboard bạn bán chắc gì đã là hàng xịn mà xem mấy bài phân tích ở trên, chưa kể kích thước bé tí, hình khi xem thì méo đừng hỏi luôn. Mình đã trải nghiệm cả 2 cái rồi trước khi quyết định đặt hàng 1 con Horus đó bạn ạh. Bạn xem bạn đã hứng đủ gạch xây nhà chưa? Mình vẫn giữ quan điểm mua con google cardboard phí 300k.
kingofpain
TÍCH CỰC
9 năm
buồn quá, đi đánh cầu cmnr, bác nào bị cận đi thử xem xài được không nhá !! thanks ^^
@kingofpain được, mua loại ngon có chỗ chỉnh thấu kính xa gần. Mua loại lởm thì phải mắt thánh nhá.
vietvp
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không tham gia đc nhưng cũng đã order 2 chiếc homido về tự châm cứu 😃
Đeo cái này vào thấy cái đt chứ ko thấy cái mặt
bjnsunny
ĐẠI BÀNG
9 năm
hjx toàn tổ chức sáng t7 , mà cty mình làm sáng t7 chả bao giờ đi dc cả..
Chà thời gian gấp dữ kiểu này tinhte chơi chiêu giãm số lượng người đây mà , nhưng chắc tinh tế sẽ tổ chức thêm cho anh em đừng lo .
haluongdat
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khoan khoan đừng vội bực mình , sau khi trải nghiệm phân minh cho tỏ ơ ơ ớ.... tường . Anh chị em nào hôm nay tham gia offline nhớ tìm hiểu kỹ kỹ , xem thử smartphone họ sử dụng loại gì ? Cận thị , viễn thị xem làm sao ? cách điều khiển các app thế nào ? Chất lượng hình ảnh về màu sắc , độ méo giữa tâm và rìa màn hình ra sao ? Khi bắt đầu xem hình ảnh (của 2 hình ) có nhập làm một ngay không ? hay sau vài giây nó mới nhập ? cuối cùng là xem lâu cỡ trên 10 phút sau đó bỏ kính ra có hoa mắt , nhức đầu không ? sau đó review cho mọi người một bài , lúc đó uýnh nhau mới ra ngô ra khoai .
Đến xem thông báo anh em sao .
nikuson
TÍCH CỰC
9 năm
bữa trc ra xem kính HorusGlass kết quả đc 15' thì chóng mặt đến buổi chiều luôn :v nói chung xem 1 chỗ ko di chuyển đầu thì ok, còn di chuyển đầu qua lại thì cảm biến quay theo, hình ảnh bị nhèo theo nhìn rất nhức mắt, cái này còn do phần mềm build và tốc độ xử lý hình ảnh nữa chứ ko đơn giản chỉ do kính
@nikuson Chủ yếu là do kính chưa được thiết kế tối ưu, mình đã test thử với Note 3 và cả G3 nhưng hình ảnh vẫn bị nhòe khi di chuyển, với lại Horus thiết kế khoảng cách giữa mh đt và kính quá gần, ko có cảm giác như xem 3d màn hình lớn mà giống như dí sát con mắt người dùng vô cái khung hình, xem lâu khó chịu và nhức đầu kinh khủng. Kiểu này coi riết hư mắt luôn nên cất em nó vô tủ rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019