Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

9 giờ tối nay: hỏi Mod Tinhte về Windows 10 - Đã kết thúc

sonlazio
27/1/2015 8:44Phản hồi: 194
9 giờ tối nay: hỏi Mod Tinhte về Windows 10 -  Đã kết thúc

Windows 10 mới ra được rất nhiều người quan tâm vì nó hợp nhất tất cả các bản Windows, cho phép bản điện thoại Windows Phone hay bản máy tính Windows chia sẻ chung một nhân hệ thống. Với rất nhiều thay đổi như vậy thì hẳn các bạn sẽ có các thắc mắc. 9 giờ tối nay thì bọn mình sẽ giải đáp các thắc mắc đó, nếu bạn nào là chuyên gia Windows cũng xin mời chia sẻ với tất cả mọi người.
Thời gian: Từ 9 giờ tối nay đến 10 giờ tối, 27/01/2015.
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khi Windows 10 còn chưa chính thức ra mắt, phiên bản dành cho thiết bị di động cung chưa có bản thử nghiệm thì chủ đề nào liệu có quá sớm
kiennams
TÍCH CỰC
9 năm
nếu mà chơi dc game của garena thì thật tuyệt.tiếc là k chơi dc ở bản này
@kiennams Bác đã cài hết 1 số phần mềm yêu cầu của game chưa. lúc đầu mình cài vào LOL nó giật tung chảo, lúc sau nhớ cần cài thêm adobe air, nên cài thêm vào. xong chiến LOL vèo vèo luôn. máy em core i3 đời 2, ram 4g, ko có card rời.
kiennams
TÍCH CỰC
9 năm
@huyhungh2t game có yêu cầu cài j` đâu.bt mình cứ setup xonglaf vào chơi luôn thôi mà.máy core i5 đời 2 ram 4gb cũng k có card rời.vừa tải cứu âm chân kinh về chơi ầm ầm chả lag tí nào.k hiểu sao ff3 k chơi dc
Emboar
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kiennams lap ko có card rời, update đẩy đủ qua windows update là chơi được bình thường
kiennams
TÍCH CỰC
9 năm
@phucthu456 mình cài mới lại chứ k update từ bản cũ.update đầy đủ các kiểu và vẫn k thể chơi dc
berry8100
TÍCH CỰC
9 năm
Cài xong và back ngay về win7 sau 30p. Lý do rất đơn giản : vào web google.com gõ nội dung tìm kiếm xong treo đứ đừ 😔 restart máy mấy lần cũng bị thế là format ngay & luôn
Mr.Fly
TÍCH CỰC
9 năm
@ggunf bạn này hình như k biết đùa
trueboy84
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tiger.pro Kệ người ta. Win 7 dùng sướng hơn win 8.1 nhiều. Còn việc khá hay không thì ko chỉ phụ thuộc vào bác đang xài windows gì nhé!
berry8100
TÍCH CỰC
9 năm
@tiger.pro Win7 hay win8 ko quan trọng, cái quan trọng là có nhiều cái win8 ko còn hỗ trợ nữa, cụ thể là nhiều cái điện thoại cổ cổ ko tìm đâu ra driver cho win8, ép driver win7 cho win8 thì nó ko nhận hoặc đá ra, ko nhận được thiết bị đồng nghĩa với việc ko làm gì được với nó, cũng có nghĩa là mất chén cơm. Xin lỗi nhiều lúc mình còn phải down cả về winXP để làm máy cho khách, với mình mấy cái miệng ăn ở nhà quan trọng hơn cái thú tò mò nghịch ngợm.
@berry8100 coi chừng bạn bị lỗi full disk, mấy bữa trước minh cũng vậy nhưng lên mạng tìm cách sữa lỗi full disk, bây giờ xài rất thú vị.
Win 10 thật là tuyệt vời !
@Nam Phương đẹp trai đang chờ ý kiến của các chuyên gia :rolleyes:
Có nên cài W10 bản mới update không mod ới
thereaperr
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chẳng có gì để hỏi cả 😔
Linkenls
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hỏi ngu: có chơi được game di dộng trên pc ko? 😁
@Linkenls winstore giờ chỉ còn một. nên có thể chơi game di động trên pc.
có bản cờ rắc chưa mod???
@minhhai1768 mới có bản TP 9926 không cần cờ rắc đâu.
minhrauvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhhai1768 bản này là thử nghiệm cần gì .....
Microsoft kỳ này tiêu rồi, ảo tưởng quá rồi chết luôn đi

Gửi từ iPhone 5 ios 8.1.2 jb
@kungfu9999 Ghét nhất loại người có máy tính không chịu xài mà xài Iphone gửi tin chứng tó ta đây mình có iphone để lè thiên hạ, đã thế bày đặt còn chê bai Microsoft . Nên nhớ nhờ Microsoft mà nhiều người dân VN mới có việc làm đấy ( nhân viên IT, lập trình viện, Nhân viên Vp...) còn thằng APPLE chỉ giỏi móc tiền dân VN thôi
@lamchelseafan Bác gato à, apple tạo ra hệ thống bán hàng xách tay siêu lợi nhuận cho các thương gia và hàng loạt dịch vụ sửa chữa, trang trí cho apple devices... siêu chém, cắt cổ...
Bật macbook mất 12s, vô trình duyệt mất 1s, gõ tinhte.vn mất 1 s, thôi thì mở app tinhte trên iphone cho nhanh thím ạ ....

Gửi từ iPhone 5 ios 8.1.2 jb
😁 chơi game thì cứ win 7 mà táng, mình cài win 8.1 với win 10 trên con desk chỉ để làm cảnh. Còn con lap mới mua có win 8.1 thì cứ kệ nó.
tieensdungx
ĐẠI BÀNG
9 năm
đợi bản mới rồi cái , bản này còn nhiều lỗi quá dù rất chi là ham :v
tungjk
ĐẠI BÀNG
9 năm
em nghe các bác chê lỗi nên ban đầu không giám cài. về sau cài thử thì công nhận lúc đầu rất lag nhưng dùng về sau lại ổn định. cái lỗi full disk có lẽ do win ngầm cài up date, về sau chẳng thấy lỗi ấy nữa
Dự là win 7 sẽ vẫn giữ ngôi vương đến thế hệ windows tiếp theo 😁
@gauto988 windows 7 với xp thì khỏi nói !
NhocMobile
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho hỏi các bác cài win10 qua DVD hay qua USB vậy, mình làm qua USB hoài ko được, dùng tool của Microsoft cũng ko được
@NhocMobile tải file iso về máy ròi dùng winrar giải nén, click vào file setup. rồi làm theo hướng dẩn
Mr.Fly
TÍCH CỰC
9 năm
@yeahBlackberry win 8 thì k cần giải nén, kích vào chạy luôn
@NhocMobile Dùng phần mềm này " Windows 7 USB DVD Download Tool " để bung file ISO ra USB. Chính chủ Microsoft luôn. Trước dùng cho Win7 nay Win8, Win10 dùng được hết. Mình đã dùng rồi, OK.
Bạn search web để biết cách dùng của nó rất rất đơn giản.
joilikhanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NhocMobile minh choi 2 bang luon ,7 va 10 len 1 pc luon
thanh858036
ĐẠI BÀNG
9 năm
win 10 có ai cài trên laptop mà có thể bật extend màn hình mà không cần cắm vga hay hdmi như win 8 trở về trước ko
minhdung090
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanh858036 Bác nhìn góc phải phía dưới chọn cái biểu tượng tờ giấy (notifications) rồi chọn connect là có ngay (nhớ cắm thiết bị vào nó mới hiện lên nhá) 😃
thanh858036
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhdung090 nhưng có cách nào không cần cắm mà vẫn bật đc gióng win 8 không bạn
minhdung090
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanh858036 Phải cắm thiết bị và bật nó lên bạn nhé.
namae gune
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có gì hỏi ko nhỉ
quanqw
TÍCH CỰC
9 năm
Windows 10 hay đó, không biết cài ứng dụng máy tính trên di động thì thế nào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019