9 ngày 8 đêm du lịch tự túc ở Thái, tắm biển đẹp, ăn đồ ngon, lái xe nhanh.

hoasen
11/8/2022 11:4Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dmaingoc2009
ĐẠI BÀNG
2 năm
rất thích những bài chia sẻ du lịch của chị
Thắc mắc thuê xe tay lái nghịch sao lái nhỉ?
eddie2002
TÍCH CỰC
2 năm
@bravewarriorvn chung thắc mắc với bạn này, mà sang đó mình ngồi xe họ lái đi bên trái cảm giác cứ ngược ngược ấy. Nhưng mình nghĩ chắc 1 lát là quen thôi chứ cũng không khó
Cười vô mặt
@bravewarriorvn Khúc nào vắng quá mới bị phản xạ lao vô đường ngược chiều thôi chứ đi bình thường thì cũng không sao
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@bravewarriorvn cứ chạy theo xe trước một hồi là quen á bạn, khúc nào đường vắng thì quên, một lát thấy xe khác chạy ngược là định thần lại ngay, nói chung qua ngày thứ 2 là quen bạn ơi
Le Thach Anh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vn bãi biển nào cũng 1 đống rác là rác, vào bãi biển riêng của resort 5 sao mà cũng 1 đống rác. Cái rất đơn giản là ng ta đi tắm biển thì đừng để bãi biển có rác mà cũng ko làm nổi thì tư duy du lịch = 0. Ăn uống thì lôm nha lôm nhôm, đa số là quán ăn dở, mất vs đặc biệt là quán ăn vỉa hè, giá cả thì ối giời ơi đất hỡi, gdp đầu ng VN thấp hơn Thái, Mã rất nhiều mà ăn uống lại đắt hơn. Có vẻ như các quán ăn uống VN lãi quá nhiều nên giờ 10 ng có ý định làm ngoài thì 8 ng có ý định mở hàng ăn uống
@hoasen chuỗi gì pa, nhà nhà nấu cơm ăn chắc cũng bị chuỗi cung ứng??? bản chất lươn lẹo và khôn lõi thôi
@Le Thach Anh Nhặt rác là phải do ý thức thôi, vì nhặt cỡ nào thì nhặt, rác nơi khác vẫn trôi vô thôi
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@abc_8989 Bạn đi chợ hằng ngày sẽ thấy giá thịt cá rau đều tăng hơn trước nhiều và mắc hơn giá bên Thái đó bạn
Le Thach Anh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@chavalier @chavalier trc khi chờ cái ý thức khá lên thì thuê nv dọn bãi biển, chỉ cần 1 buổi đảo qua 2 lần là chắc chắn ít nhất 80% biến mất, ko phải rác cứ trôi vào thì thôi nhặt làm gì, cứ suy nghĩ kiểu vậy nên bãi biển lúc nào cũng có rác
ở Phuket là quán Kata seafood, ở Krabi là quán Kodam --> bạn SEN nếu có link hoặc địa chỉ 2 quán này thì cho mình xin với --> để làm plan cho cả nhà luôn. tks bạn
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@xanhduonglabel Minh gởi link quán Kodam https://g.page/kodam-kitchen?share
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@xanhduonglabel còn quán Kata Seafood, là mình đi dạo phố đêm Kata mình thấy quán có hải sản tươi ngon nên ghé, mình chỉ có hình quán chứ không tìm được link trên Google, chắc bạn đưa hình này cho Tuk tuk họ sẽ biết
@hoasen ăn đồ biển phủ phê mà hoá đơn có 1tr, mức sống tại vn đang quá cao
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@abc_8989 Chỗ này ngon và giá rất bình dân
Nhìn hình đã ghê. Vừa có time, vừa có tiền, vừa biết hưởng thụ. Phi vụ nhà hàng Grotto nhìn hình quá đẹp nhưng giá chát quá. 12k baht -> lè lưỡi
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@polaris280506 chỗ này đúng là chỉ đi 1 lần cho biết, thực ra nếu cho chọn món để gọi thì sẽ đỡ tốn tiền hơn, còn bắt gọi mỗi người 1 phần đầy đủ các loại vậy thì đúng là không ăn hết nổi. với mấy món Tây mình cũng không thích lắm nên ăn không được nhiều.
@hoasen Nếu có bar view này để khách vào uống cocktail ngắm cảnh thì tuyệt vời.
@polaris280506 hình như buổi trưa mở cho khách bên ngoài dô uống cocktail đó bạn, còn buổi tối thì chỉ dành cho khách trong resort đặt trước, hoàng hôn ở đây thực sự đẹp
Quá tuyệt vời chị ơi, thích mê, cảm ơn chị đã chia sẻ
odysseyntn
TÍCH CỰC
2 năm
vợ Admin review và chia sẻ các chuyến đi du lịch rất thú vị, trình bày rất chi tiết, khoa học, dễ hiểu. THANK SO MUCH
vtchung123
ĐẠI BÀNG
2 năm
Quá ngon!
Ngoknc
CAO CẤP
2 năm
Tuyệt vời
Thích thiệt, thật sự Thái đáng để đi, dịch vụ tốt ,chắc cuối năm đi 1 chuyến như vậy mà ở ngắn ngày hơn
tuxedo198x
TÍCH CỰC
2 năm
Resort chênh lệch nhìu thế . 9tr và 26tr thời điểm đi Thái tháng 10 đông không mn .
Cho mẹ đi Thái cần hộ chiếu phổ thông đúng ko
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@tuxedo198x resort rayavadee giá cao hơn, vi địa thế đặc biệt, và dịch vụ cũng cao cấp hơn một chút, có nhiều cảnh quan thiên nhiên đẹp, bạn có thể lựa chọn những resort khác gần đó và cũng đi được những bãi biển ở trên với giá thấp hơn. Hộ chiếu phổ thông là đi được rồi bạn nha
Cảm ơn chị Sen đã dành thời gian chụp hình và biết bài. Em gửi bà xã của em 🤣.

Chị Sen viết content hay ạ 👏. Sẽ cố gắng thực hiện một chuyến Thái Lan như gia đình chị.
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@Quyền.Vũ cám ơn em, đi thấy chỗ nào hay hay đẹp đẹp nhớ share nha
chụp bằng đt hay máy ảnh z chủ topic, nhìn ảnh có sức sống quá
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@prettylife.1505 Minh chụp bằng iPhone 13pro bạn ơi, thực ra chắc cũng tại cái chỗ đó đẹp nữa
JirenTran
ĐẠI BÀNG
2 năm
admin của mod viết bài hay quá.
@JirenTran bạn nói gì vậy bạn ơi
Thằng cha hói cũng đang ở thái, vậy có khi nào bà này là vợ cha hói à
Bài viết của chị Sen auto 10 điểm. Lưu lại để nào đi có tham khảo. kaka
Cười vô mặt
XBlue
CAO CẤP
2 năm
Định vào comment ai mà đại gia vậy thì ra là nhà sếp nên ko có gì phải bàn 😜
Mr.Flex
TÍCH CỰC
2 năm
Giờ mới bít chị Sen viết content quá ok, vừa đủ các thông tin hữu ích! Em đọc xong cũng muốn làm một chuyến cho bé con, mà nhà sắp có thêm thành viên mới nên tạm gác lại ăn chơi vài năm 😔(
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@Mr.Flex Chúc mừng gia đình nhé 😍
ntbfpt2
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cho mình hỏi là bên Thái họ lái xe bên trái, ngược với VN mình thì bằng lái có cần yêu cầu gì đặc biệt không? Hay chỉ cần bằng lái chuyển đổi quốc tế của VN là được? và khi lái nghịch như vậy thì có dễ lái hay không?
Cảm ơn!
hoasen
CAO CẤP
2 năm
@ntbfpt2 Chỉ cần bằng lái nhựa của vn mình là được bạn nha, vì trên đó có tiếng Anh rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019