Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Giúp em con N85 này với. Khởi động cứ hiện chữ NOKIA là reset lại

bravery1989
1/11/2011 0:47Phản hồi: 18
con N85 của e bị bệnh như thế này ạ:

bật máy lên thì chỉ hiện đến màn hình chữ NOKIA màu xanh, màn trắng là lại reset lại. mà reset lại cũng chỉ như lúc bật lên thôi, cứ để như thế 3-4 lần thì nó lại tắt hẳn.

pro nào biết bệnh của nó thì bắt bệnh giúp e với ạ

PS: e đã thử flash dead phone với phoenix nhưng ko ăn thua. còn với JAF thì e chưa thử.

Các pro giúp e với chẳng e ko có máy dùng mất 😔(
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up lên cao cho cao thu? giup do
Mình đã bị như thế này và nguyên nhân là do mình thay font bằng font rounterman mà font đó không phù hợp với máy. Không biết là có phải bạn cũng thay font như mình không. Nếu không phải thì mình cũng không biết lí do nữa. Cách nhanh nhất là 4 ngón bạn à.
nhưng máy e giờ ko thể bật lên được nữa bác ợ. 4 ngón thì là như thế nào ạ? hix e gà về vđề này lắm. có nút nguồn và 3 nút nào nữa ạ?
mong bác chỉ giáo
Nhấn cùng lúc 3 phím *, 3, call sau đó nhấn tiếp nút nguồn giữ khi nào hiện bảng chọn vùng thì buông.
có cần tháo hết thẻ nhớ và sim ra ngoài ko ạ?
em làm thử mà khó quá. N85 là máy trượt nên khó ấn quá. làm mãi vẫn ko đc. chỉ như bật máy thôi 😔(
mình cũng đã từng gặp trường hợp thế này rồi,và nguyên nhân của mình là do 1 vài phần mền nào đó dược cài đặt trong thể nhớ.mình tháo thẻ nhớ ra và thế là khởi động được máy.
đúng y như bác nói ạ. e tháo thẻ nhớ vào dính đòn. bây h khắc phục thế nào ạ? mong bác tận tình chỉ bảo cho e với chứ e bí quá rồi
thì bạn tháo thẻ nhớ ra rồi khởi động lại máy,nếu máy lên được thì nguyên nhân dúng tại thẻ nhớ,bạn chỉ việc cắm thẻ nhớ vào máy tính và 4mat thẻ thôi
đơn giản mà.
vẫn chưa thể làm con N85 của e sống dậy. pro nào vào giúp e với nào
nếu có file nhạc hay hình quan trọng thì sao lưu lại trước khi 4mat nhé.
mình hỏi nhé lúc bạn bật nguồn thì máy bạn có thẻ nhớ không vì lỗi này thường là do thẻ nhớ. tháo thẻ ra rồi bật lại xem. còn không được nữa thì đem ra tiệm đt nào đó nó úp lại 50k chứ ko nhiều gì đâu
Bay gio ko co ca the nho va sim cung ko len duoc nua a. Da co gang bat lam roi ma van chua len dc a. Hix
Thì 4 ngón là xong ngay.
tình hình là 4 ngón vẫn chưa đc bác ợ. còn cao kiến nào ko bác?
toi qua mat dien.em ko sac.sang nay het pin tat nguon.gio sac pin nhung bat len den man hinh lai bi tat di.ai giup em voi😔
@xxkutitxx Viết tiếng Việt có dấu nha bạn.
Như đã hướng dẫn ở trên, bạn tháo thẻ nhớ ra rồi tiến hành format máy, format luôn cả thẻ cho chắc ăn. Biện pháp cuối cùng nữa là flash FW thôi.
mình cũng đang gặp tình trạng như vậy....đã ấn 4ngón là ok.. dùng đc vài hôm lại bị như cũ giờ làm lại mà ko đc..chán gê 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019