Đầu đọc thẻ SD/CF cho iPad từ Photojojo

Didu
1/11/2011 3:58Phản hồi: 83
Đầu đọc thẻ SD/CF cho iPad từ Photojojo

Apple đã đáp ứng khách hàng dùng [TAG]iPad[/TAG] cần một [TAG]adapter[/TAG] để chuyển hình ảnh từ máy ảnh/thẻ nhớ vào iPad với Camera Connection Kit nhưng phụ kiện này chỉ giới hạn với thẻ [TAG]SD[/TAG] hay cổng [TAG]USB[/TAG] truyền thống. Một phụ kiện mới của [TAG]Photojojo[/TAG] sẽ giải quyết vấn đề với đầu đọc thẻ CF ([TAG]Compact Flash[/TAG]) và SD dành cho người dùng iPad 1 và [TAG]iPad 2[/TAG]. Hai phụ kiện này được Photojojo bán ra riêng lẻ, mỗi đầu đọc thẻ sẽ gồm hai cổng kết nối hoặc CF/USB hoặc SD/USB, cổng USB sẽ giúp người dùng có thể kết nối trực tiếp máy chụp hình với iPad để lấy ảnh từ bộ nhớ trong. Hai phụ kiện này được Photojojo bán ra với giá 30USD dành cho đầu đọc thẻ [TAG]CF[/TAG] hoặc 15USD cho đầu đọc SD hoặc 40USD khi mua cả hai. Chi tiết xem thêm tại đây.

Nguồn: Gizmag
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ljonh3art
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này quá đinh rồi. Chả có gì phải bàn nữa...
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
40$ là cần phải bàn đấy ?.
ljonh3art
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy bác cầm dSLR rồi cầm thêm iPad mà thêm 40$ thì em nghĩ ko cần bàn bác 😃
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Đa tạ các hạ. Giờ tại hạ mới hiểu thông đc !
Hay quá nhỉ,thế là Ipad đã có thêm cái đầu đọc thể rồi,có thể cắm thẻ nhớ như 1 bộ nhớ ngoài bình thường,cũng không cồng kềnh lắm 😁
CLong
TÍCH CỰC
12 năm
giá cũng ngon mà lại gọn gàng. các bác dùng iPad có thêm lựa chọn cho những chiếc thẻ của mình nhé
Đúng là sức sáng tạo của con người là vô tận!
Chi doc duoc photo thoi, ma photo thi dau qua chiem dung luong bo nho ipad.
Ket luan la chua thay thuc su loi ich tu dau doc the nay
nếu bạn đi chơi xa chụp nhiều ảnh mà dung lượng máy ảnh thấp wa thì dùng cái này đê lưu vào ipad thì tốt lắm chứ, nên viết TV có dấu nhé 😃
thekidRMIT
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhớ đánh dấu tiếng việt nha bác.
Cũng có lợi ích cho mấy bác đi chụp hình, vừa chụp xog xuất coi trong ipad lun khỏii cần phải xách theo lạp
pvb14
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có thêm những phụ kiện như thế này thì các sản phẩm của Apple ngày càng đáng giá và phổ biến hơn rồi...
peoiumap
TÍCH CỰC
12 năm
chép phim vào thẻ nhớ rồi gắn vào ipad có đọc đc ko các anh
totam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@peoiumap Mình chép phim, word,Excel vào USB ,trên Ipad New cài Ifile, Ofice 2 HD,nó đọc và ghi nhớ luôn, Mình chưa thử trên ổ cứng rời.Quá hay
Hay quá nhỉ, 😆
ko gắn dc cho IP ah
mà cái này chỉ để lưu ảnh thôi nhỉ ? đọc dc các dạng file khác ko
lxh1290
TÍCH CỰC
12 năm
từ từ sẽ gắn đc chi ip và đọc đc cái file khác . hì hì
chỉ cop được ảnh thôi đâu copy được dữ liệu nhạc nhẽo j đâu
Ở Việt Nam có chỗ nào bán không vậy các bác?
namng
CAO CẤP
12 năm
Bài cũng trên tinhte từ 8 tháng trước giới thiệu 1 cái tương tự, chả hiểu sao bữa nay lại có thêm bài lên trang nhất, cứ như phát kiến mới.
http://www.tinhte.vn/f422/m-i-c-cf-connector-dau-doc-cf-3-trong-1-cho-ipad-2-a-641852/
Chín bỏ làm mười :stomp::furious::dance:
đúng là xài đồ apple mong mấy cái thứ bình thường như cân đường hộp sữa này y như mong gặp ông bụt nhĩ.... nãn ...
quocthuan98
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy ông này thật biết kiếm tiền, mỗi loại thẻ khác nhau thì phải mua cái đầu đọc khác nhau, sao không làm cái A I O cho nó tiết kiệm😃
iPhone iPad nhái , iPhone Trung Quốc hỗ trợ thẻ nhớ
iPhone iPad chính hãng k hỗ trợ thẻ nhớ . vì k hỗ trợ thẻ nhớ nên dữ liệu copy mang qua mang lai hơi khó .
có thiết bị này sẽ tiện lợi hon
nhatkhuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy thằng TQ quảng cáo hơi xạo chút! Tình hình cắm thẻ trên 4gb CF vào không nhận nhé! Cả USB cũng vậy luôn!
linh7boys
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thẻ CF 4Gb mà ko đọc đc thì mua làm j? Máy chụp hình toàn xài thẻ CF 4gb trở lên........................
Bác có tâng bốc quá k đấy?
Mấy cái này thì các hãng khác có bít bao lâu rồi.
huymailove
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay nhỉ.lại là Apple
anhchay999
ĐẠI BÀNG
12 năm
...phụ kiện ngon nhĩ ..hi.hi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế