Chế sạc Nokia 5V 890mA cho Bold 9000 có được ko?

duckh4nh
6/11/2011 10:57Phản hồi: 11
Hiện em đang dùng BOLD 9000 nhưng lại vấp phải cục sạc củ rởm của các bác thương gia, cứ ngại ngại ko dám sạc, cắm mãi vô máy tính cũng chán nên lôi cục sạc Nokia ra vọc thử.
Do chưa thử mà cũng chưa thấy bác nào thử nên lên hỏi các bác thử xem, mong các bác cao thủ chỉ giáo
Nokia 5V 890mA chuẩn, chỉ cần đục lỗ câu dây là thành sạc cho BB BOLD 9ooo:p, nhưng liệu có làm cho em chết yểu ko nhỉ?
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dòng 890mA là hơi cao bác ah. E nó vốn đã có nhiều tiền lệ chết nguồn rồi. Bác cứ dùng sạc xịn dòng 700mA cho nó lành.
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai thử chưa nhỉ?
Ngu sao thử... bold 9k chứ không phải hàng mã ....
cứ mua cục sạc zin mà sài cho an toàn
9000 hén dễ đi cái nguồn lắm
chế chi cho mất công
được chứ......cái sạc chả sao đâu, chỉ có con bold là sẽ bị sao thôi 😁
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm
dòng 890mA đc bạn ơi, miễn là sạc xịn , dòng cao hơn thì sạc Pin nhanh hơn. Ở nhà mình vẫn dùng chung sạc zin của Iphone dòng 1A ,lại kiếm đc quả pin ngon bóc máy 97 dùng ít 3 ngày, còn nhiều thì cứ 2 ngày đến 2,5 ngày

trên cục sạc họ ghi 890mA........ đó là dòng Max do biến áp bão hòa từ thông trong cục sạc tạo ra, chứ bác thử đo thực tế , khi sạc DT ko bao giờ đc dòng 890mA như ghi ngoài vỏ

ổn áp trên sạc ghi là 5v - nhưng khi sạc nó xuống 3,8 đến 4,2V . Khi pin đói(hết) điện trở nhỏ(nghĩa là sức phản điện nhỏ)==>5v thì dòng rất lớn, có thể nổ....! và ngược lại...( sạc tàu ổn áp không ổn định nên gây chết máy, ngược lại một số sạc thương gia nói là sạc tốt khi sạc hay bị bốc cháy => quá tải mà chết )

Bạn có thể kiểm tra điện áp và dòng sạc vào máy là bao nhiêu = cách mở màn hình ES -> OS Engineering Screens -> battery -> battery Monitoring Screen : mục ghi Li-ion là điện áp vào , mục ghi current là dòng mA vào. Mình dùng sạc Iphone mA lên cao là hơn 600mA . Khi bạn sạc Pin gần đầy dòng mA sẽ giảm xuống

PS : sạc nokia bạn định dùng là sạc zin thì thoải mái không sao. Mình chỉ lưu ý bạn là dòng mA cao sẽ làm giảm tuổi thọ của Pin
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko yêu đừng nói lời cay đắng chứ bác :unsure:

---------- Post added at 11:46 PM ---------- Previous post was at 11:43 PM ----------

Như thế thì chắc em sẽ chế cục 350mA zin Nó kìa rồi test trước.
Vì võ công trong lĩnh vực điện tử thì em ko có, chỉ có cái mỏ hàn chì ngày xưa mua về vọc vạch chơi thôi, nên phải lên đây tham khảo ý kiến của các cao nhân trước.
Thanks bác đã góp ý

---------- Post added at 11:49 PM ---------- Previous post was at 11:46 PM ----------

Mua thì cũng ok, nhưng mua bữa chừ vẫn chưa thấy có hàng chất, nghe các bác thương gia nói "hàng zin", mà zin hay ko thì chỉ có mấy bác í biết thôi.
Em mua một cục sạc củ Bold 9k về giờ để làm kiểng nè
khocviem
TÍCH CỰC
12 năm

350mA nhỏ quá bạn ah, sạc được nhưng không biết bao giờ Pin mới đầy, ít nhất bạn phải kiếm được con 500mA trở lên, nếu muốn mua sạc ban qua LinhVoi ở Đội cấn mua sạc zin có 100k thôi
150k ra thương gia uy tín mua là có sạc xịn rồi, chế chi mất công lại sạc mà cứ nơm nớp, e xài sạc mua bên a Cosovo sạc qua đêm suốt chả sao
quocthuan98
ĐẠI BÀNG
12 năm
sang bên linhvoi mua cái 100k đảm bảo zin 100%😃, nếu ko zin thì máy e và một số người nữa đã die trước rồi😁
mình từng đo áp của xạc nokia hãng ghi 5v mà đo dc tới 9v !!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019