Zing MP3, phần mềm nghe nhạc trên iOS

vuhai6
7/11/2011 3:56Phản hồi: 88
Zing MP3, phần mềm nghe nhạc trên iOS
Zing MP3 là phần mềm giúp bạn nghe nhạc từ trên trang web mp3.zing.vn, ngoài nghe thì còn có thể tải về và nghe offline. Không bàn về chất lượng nhạc cũng như nội dung bài hát vì nó liên quan đến cảm nhận cá nhân của mỗi người, bài viết này mình chỉ nói đến các tính năng mà phần mềm này hỗ trợ cho người sử dụng mà thôi. Phiên bản hiện tại của Zing MP3 là 1.2, được phát triển bởi công ty VNG, miễn phí trên [TAG]iTunes[/TAG] [TAG]Appstore[/TAG].

Mặc định thì bạn chỉ cần cài phần mềm này vào là có thể nghe nhạc được rồi, tuy nhiên khuyến khích bạn tạo tài khoản và đăng nhập để được hỗ trợ nhiều hơn. Sau khi đăng nhập thì bạn có thể tải bàn hát về, nghe nhạc chất lượng 320kb/s (chỉ qua wifi). Sau khi đăng nhập thì bạn cần tắt Zing MP3 đi và chạy lại, sau đó vào Thêm -> Tuỳ chỉnh -> chọn vào Cài đặt chất lượng âm nhạc.

Cái mình thích ở phần mềm này đó chính là cho phép tải nhạc về để nghe offline, khi kết nối qua wifi và đã đăng nhập thì mặc định nhạc sẽ tải về là chất lượng 320kb/s. Điểm mạnh nữa đó là nhạc có thông tin đầy đủ từ Album Artwork đến thông tin bài hát và lời bài hát. Nếu như VNG làm thêm phần cho phép chép ngược nhạc đó ra khi cắm vào máy tính thì tốt, thông thường cái phần mềm khác có chức năng này.

Điểm dở đó chính là dù ở tab đầu tiên - Cá Nhân - có nhiều phần như Bài Hát, Bài hát yêu thích ... tuy nhiên nó đều không dùng được vì báo lỗi không có dữ liệu. Mặc dù mình đã đăng nhập và thử chọn vài bài hát làm "Bài hát yêu thích".

Các tab khác bạn có thể sử dụng để tìm kiếm bài hát, video hay tìm thông tin về một list nhạc cũng như thông tin về Album, ca sĩ đó là: Album - Video - BXH - Trong phần Thêm thì có: Ca Sĩ, Nhạc chủ đề, thể loại ...

Tuy còn vài hạn chế như đã nêu, tuy nhiên đây cũng là phần mềm tốt giúp bạn bổ xung thêm cho danh sách nhạc của mình. Hi vọng VNG sẽ tiếp tục phát triển phần mềm tốt hơn. Một vài tính năng mong rằng sẽ được bổ xung trong phiên bản nâng cấp tiếp theo:

• Có thể chép những bài nhạc đã tải ra máy tính (thông qua iTunes)
  • Sửa các lỗi trong tab Cá Nhân
  • Cho phép tải video
  • Có thêm chức năng hẹn giờ: hẹn giờ tắt nhạc, đặt thời gian nghe
  • Thông tin rõ ràng về chất lượng bài hát đang nghe hay đang tải về (chất lượng 320kb/s hay 192kb/s hay ...?)

Quảng cáo

88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cũng ngon đấy nhỉ...........................
Mình dùng cả nhaccuatui và Zing, nhưng Zing nhìn bắt mắt và dùng ổn định hơn, chưa nói đến là tính năng cũng có phần hơn !
jackietri
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bạn đã chia sẻ, không biết có hỗ trợ toàn màn hình cho Ipad không nhĩ.... ;)
ko biết cái này có dành cho ipad ko nữa
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
có vẻ hay ,tiếc là không có tiền xài iOS
polyester
TÍCH CỰC
12 năm
ios va android vẫn là thiết bị ngon nhất thiệt kiếm soft gì cũng có . hổ trợ đầy đủ những người bình thường họ chỉ cần những soft như thế quá đủ . nhìn con windowphone mà ức chế 😔(
run9
TÍCH CỰC
12 năm
hay và rất tuyệt.. Không cần chép nhạc vào máy nữa. 1 kho nhạc online ^^
mình ko ưa lắm cái phần mềm này xài chỉ thêm bực mình, chập chờn hoài à
dùng nhaccuatui thích hơn..................!
carotmen
TÍCH CỰC
12 năm
anh Didu xài beeline, số bao nhiêu vậy?
mình thích nhaccuatui hơn, nhạc trên zing nhiều lúc chất lượng không ổn lắm
nhìn giao diện đẹp phết
K thích phần mềm này
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
ổn quá, thề này thì không sợ không có âm nhạc, bất cứ nơi đâu đều có thể sài âm nhạc ngay.
mtr1012
TÍCH CỰC
12 năm
không biết có app nhacso.net không . trang đó nhạc vô cùng chất lượng
skyriu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao của mình ko có phần tải về khi bấm vào Tùy chọn nhỉ, đăng nhập rồi mà, máy mình i-os 5 chưa JB
panteraxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sài ổn định phết mà các bác. search với nghe nhanh vãi mà. nhưng sao ko down đc nhỉ, toàn báo là ko hỗ trợ tải về
Login đi .
skyriu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Okie mình đã làm đc, thanks bạn nhé 😁
kiemca
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghe Zing xong thoát ra vào youtube xem video, zing tự động play tiếp bài đang nghe, vào Zing stop, thoát zing lại vào youtube => zing lại tự phát. => gỡ zing luôn. 😁 .
Có cách khác ko cần gỡ zing là bấm nút home 2 lần rồi tắt zing trong multi task luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019