Windows 8 sẽ bớt yêu cầu khởi động lại máy sau khi Update

TDNC
15/11/2011 16:58Phản hồi: 92
Windows 8 sẽ bớt yêu cầu khởi động lại máy sau khi Update

Windows 7 có một phiền phức đó là sau mỗi lần cập nhật hệ thống qua [TAG]Windows[/TAG] Update, dù cho đó là bản cập nhật lớn hay nhỏ thì máy cũng sẽ yêu cầu bạn khởi động lại máy. Bạn có thể hoãn việc khởi động lại đến tối đa là 4 tiếng sau nhưng đối với những người không hay tắt máy thì đây là một điều khá khó chịu. Thật may là [TAG]Windows 8[/TAG] sẽ không bắt chúng ta phải làm như vậy nữa. Chức năng Windows Update trong Win 8 sẽ cho phép ta hoãn việc khởi động lái máy lên thời gian tối đa là 3 ngày, kèm theo đó là các bản cập nhật nhỏ sẽ chỉ yêu cầu bạn khởi động lại 1 lần mỗi tháng. Điều này thật sự tuyệt vời.

Điều này có nghĩa là bạn không cần phải khởi động lại máy nhiều như khi sử dụng Windows 7 nữa. Máy tính sẽ chỉ đòi bạn khởi động lại khi có bản cập nhật mới của tháng và đó là vào ngày thứ Ba ở tuần thứ hai của mỗi tháng. Người dùng doanh nghiệp cũng có thể cài đặt lại cấu hình để tránh bị khởi động lại sau 3 ngày cập nhật. Nếu thời hạn 3 ngày đã hết và máy cần khởi động lại nhưng các chương trình và phần mềm của bạn vẫn còn đang chạy thì máy sẽ tiếp tục đợi cho đến khi bạn đăng nhập vào máy rồi hiển thị thông báo cần khởi động lại cho bạn biết.

Một điều quan trọng nữa là các ứng dụng mua từ kho [TAG]Windows Store[/TAG] cũng sẽ được cập nhật thông qua chức năng Windows Update này. [TAG]Microsoft[/TAG] không nói rõ cách mà chúng cập nhật ra sao và chỉ cho biết thêm khi nào Windows Store được thử nghiệm rộng rãi hơn.

Theo TheVerge, MSDN
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chưa có cơ hội được trải nghiệm w8 nhưng nếu các chức năng của w8 ổn như QC thì tiễn w7 là vừa..hi
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có mới lại đi nới cũ
like win8....!đỉnh của đỉnh ^^
bosenosaly
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết cấu hình máy mình có đủ để xài win8 ko ?
khả năng tương thích các phần mềm hiện tại của Win8 như thế nào ?
Nhờ anh em chỉ hộ mình được ko ?😕
Cấu hình máy mình : Core i3 380m
Ram 2G
Card màn hình onboard HD 3000
nokia_N92
ĐẠI BÀNG
12 năm
quá đủ , win 8 đòi hỏi cấu hình không cao như win 7 ,khởi động và tắt máy rất nhanh
Cách tốt là bạn Burn ra đĩa, rồi format ô cứng sau đó cài mới vào, Win8 chạy rất là nhanh và mượt, mình chưa thấy bị lỗi gì. Có thì 1 số phần mềm chưa tương thích thôi. Nhưng có nhiều phần mềm khác có thể thay thế.
bạn đùa à?máy bạn mạnh thế còn gì!🆒 win 8 yêu cầu cấu hình nhẹ nhàng hơn win 7 nhiều. bạn cài thử sẽ thấy chạy rất nuột đấy! máy mình chip C còn chạy phà phà nữa là! yên tâm cài đi bạn!
Link này chắc bạn yên tâm 😁. Tạo thêm 1 phân vùng nữa rồi cài song song với win 7 cũng dc 😃
http://msdn.microsoft.com/en-us/windows/apps/br229516
Thực tế là mình thích dùng Ubutun với MacOS thôi! Windows dùng chán lắm! 😔
chắc nhìn bác quê lắm nhỉ. Dùng Mac chủ yếu cho mấy người ít nghịch máy tính thôi
haimap87
TÍCH CỰC
12 năm
"nghịch máy tính" ? Thế nào là "nghịch máy tính" vậy bạn ?
Ubuntu bác ơi. Ubutun thì mới nghe lần đầu.
xuanduy1203
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi viết sai chính tả rồi UbuntuOS mới phải!
xiazun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng win khá khó chịu vì chỉ cho update trực tiếp qua internet. Lâu lâu khởi động lại báo lỗi. Hy vọng win8 fix bớt lỗi này

"Sent from my phone™"
Zack_alex
TÍCH CỰC
12 năm
hy vọng có lẹ để update
cài thử 1 ngày..gỡ ra luôn vì chưa quen...lại với 1 số lỗi nhỏ trở về với win 7
darkera13
ĐẠI BÀNG
12 năm
Windows 8 nhẹ hơn Windows 7!
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Hix hix... Em vẫn đang dùng Win XP các bác ạ..........:cold:/
One step closer to to tablet.
Tablet mà tối ngày khởi động lại có mà loạn.
Nghe nói MS đã tối ưu hoá thời gian khởi động cho windows 8 là 10 giây đấy các bạn.
down về boot ra đĩa cài thôi,đơn giãn lắm bạn ơi
cấu hình

máy mình
cpu pentium e 6300 2,8GHZ
ram 2 GB dram 2 buss 800
chạy phe phe...cần update cái driver mới thôi:running:
mình dùng Win 8 làm hdh chính rồi khởi động đến khi dùng được tầm 12s tắt máy hoàn toàn 30s.dùng cũng chẳng khó gì chỉ có nhiều chắc năng hơn win7 ,copy nhanh hơn lỗi vặt ít .khắc phục nhanh đến bản chính thức chắc ngon lắm😁
chạy ok bác ạ! làm gì mà ko biết có mượt ko hả bác?chạy win 7 thì win 8 ok thui, MS bảo thế đấy. nếu ko thử hỏi win8 nó bỏ qua đa số máy mua trc 2009 à? HD 3000 mà ko chạy mượt thì ...MS đắp chiếu đi.
Thích windows 8 lắm rồi 😃
nbkpr0
TÍCH CỰC
12 năm
chắc tầm tháng 10 năm sau mới có final :|. vậy đang còn nhiều cải tiến mới nữa 😁
iLeo
CAO CẤP
12 năm
Kiểu gì thì update vẫn nên khởi động lại chạy cho mượt
mtr1012
TÍCH CỰC
12 năm
win 7 vẫn ngon chán 😆

Sent from my iPad using Tinh tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp