Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có thể dùng được ứng dụng từ nguồn ngoài trên Nook Tablet

Duy Luân
18/11/2011 5:31Phản hồi: 45
Có thể dùng được ứng dụng từ nguồn ngoài trên Nook Tablet

Khi vừa ra mắt, nhiều người dùng nghĩ rằng [TAG]Nook Tablet[/TAG] sẽ không thể cài được ứng dụng từ bên ngoài giống như chiếc [TAG]Nook Color[/TAG] trước đây. Điều này không hoàn toàn chính xác bởi một số thành viên trên diễn đàn XDA đã phát hiện ra một lỗ hổng trong firmware của máy giúp người dùng tải về tập tin APK của phần mềm bằng trình duyệt của Nook Tablet rồi cài vào máy một cách bình thường. Khi người dùng mở tập tin này, tùy chọn "Unknown sources" sẽ xuất hiện để cài thêm phần mềm từ hãng thứ ba. Thậm chí thành viên yaggermr còn cài được [TAG]Amazon App Store[/TAG] và tải về toàn bộ những ứng dụng anh này đặt mua trước đây để có thể dùng được bình thường. Cách làm nói trên hoàn toàn không cần đến thủ thuật hack hay root máy nào cả. Bạn đọc quan tâm có thể truy cập vào liên kết nguồn của trang Liliputing để xem chi tiết hướng dẫn dùng Nook Tablet để tải và cài đặt tập tin APK.

Video Nook Tablet chạy ứng dụng Android cài từ nguồn ngoài:

45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bebi1250
TÍCH CỰC
12 năm
con này có bán ở VN không nhỉ.hình như đắt hơn kinfire 50$ thì phải.
Mềnh nhớ hình như nó cũng được viết từ 1 nhánh của Android mà ? 😢
cuong.pm
TÍCH CỰC
12 năm
Trước đã dùng Nookcolor phải nói rằng rất ấn tượng với màn hình của e nó. Giờ đang chở Kindle fire để trải nghiệm, chắc cuối năm cũng phải làm 1 e Nooktablet.
hơn 50$ mà cấu hình, màn hình, dung lượng vượt trội ông Kindle fire mà lại cài đc ứng dụng ngoài, mỗi tội thiết kế giao diện ng dùng ko trực quan, thân thiện như Fire
Cá nhân mình thích con Fire hơn con này
mr.heosua
TÍCH CỰC
12 năm
😁 mấy cái này không biết up đc lên 4.0 không nhỉ
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
với cấu hình này thì chắc chắn 100% là có thể, nhưng sẽ là room cook, và theo mình nghĩ là cũng sẽ có nhanh thôi
mr.heosua
TÍCH CỰC
12 năm
giá mà có chứ 2.3 thì buồn lắm mấy hãng lặt vặt hay mang con bỏ chợ lắm hi vọng xda quan tâm em này
lecongdon
TÍCH CỰC
12 năm
Có chứ, nhưng phải đợi cook.
Chưa ra mà thì làm gì có giá
Con này đã bán ra thị trường rồi bạn.
lostangel
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu cài được unknown resource thì quá tốt rùi, khỏi cần root nữa và máy cũng ổn định, hy vọng nook color cũng được update lên chức năng này.
con này giá cũng khá hợp lý,a e sv chơi đc
v_plou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy là cuộc chiến giữa Nook và Fire đã trở lại thế cân bằng trên mặt trận phần mềm. Cố lên nào....! (Em vẫn vote cho Nook :eek:)
longuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Càng ngày càng kết Nook hơn Fire rùi..... Nhất là 1Gb Ram khi lên ICS...
Em này cấu hình và giá đề xuất là khá hợp lý với nhu cầu dùng của mình. Không biết khi nào thì có ở vn
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
Với số tiền đắt hơn $50 chúng ta sẽ được những gì?
-Màn hình Vividview được cho là tốt hơn
-Ram 1GB (Fire dùng Ram 512MB, thực tế mình thấy Galaxy Tab đời đầu lõi đơn Ram 512MB lượt Web khá ì ạch. Fire dùng trình duyệt Silk với máy chủ của Amazon sẽ giảm bớt gánh nặng cho máy, họ đã thử nghiệm chán rồi nên chắc Fire sẽ chạy tốt ở NHỮNG NƠI CÓ ĐẶT NHIỀU MÁY CHỦ CỦQ AMAZON NHƯ BẮC MỸ CHẲNG HẠN. CÒN NHỮNG NƠI PHẢI DÙNG ĐƯỜNG TRUYỀN QUỐC TẾ NHƯ VN THÌ CÓ LẼ K MẤY HIỆU QUẢ. Bằng chứng là Opera Mini dùng tại VN có cải thiện nhiều về dung lượng tải nhưng về tốc độ vẫn chậm như rùa. DO ĐÓ MÌNH ĐẶT NIỀM TIN VÀO 1GB RAM HƠN LÀM 512MB+AMAZON SILK)
-Bộ nhớ dung lượng 16GB + khe đọc thẻ MicroSDHC tối đa 32GB (Fire thông báo có 8GB nhưng người dùng chỉ còn có 6GB để sử dụng, lưu vài bộ phim là teo, cả Amazon và N&B đều cung cấp lưu trữ cloudy nhưng do ở VN mình luôn nghi ngờ tốc độ của nó sẽ không đáp ứng được những nhu cầu tức thời cần đường truyền nhanh, như video chẳng hạn).
-Microphone để VOIP và Void chat
-pin lâu hơn: 9,5-11h (fire tối đa 8h)

Về thương hiệu và độ tin cậy, amazon tiếng tăm hơn nhưng đây là lần đầu tiên ra Tablet còn Nook là sản phẩm thứ 2 nên nhà phát hành cũng có nhiều kinh nghiệm rồi. Cấu hình 2sp không cách nhau quá xa nên có thể hack để dùng chung soft.
em nook tablet có mic hả pác...thật ko vậy ........ nếu có sẽ rước em nó về ngay.
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn xem trực tiếp từ N&B nhé, ở phần thông số kỹ thuật của sản phẩm:
http://www.barnesandnoble.com/p/nook-tablet-barnes-noble/1104687969

Hiện giờ N&B thông báo Microphone dùng cho tính năng này nhưng khi cài soft vào chắc sẽ dùng VOIP được:

Even the youngest readers can be independent! Kids simply tap the Read To Me™ button to hear a story read aloud. And with NEW Read and Record™, families can record their own narrations using the built-in microphone on NOOK Tablet. Listen time and time again to your child reading for the first time or their grandmother's personalized bedtime story -- it's all saved on NOOK Tablet.
Miếng cắt vát ấn tượng ...
sao ko có giá bác,bắt đầu bán rùi mà, bên mĩ đó giá 250>300 USD hơn e kinle fire 50USD

---------- Post added at 10:39 AM ---------- Previous post was at 10:37 AM ----------

có 1 nghịch lý là các bản room cook của android thường ngon hơn nhiều với bản room chính do nhà mạng phát hành
mà e này đc sự quan tâm của cộng đồng lên chắc chắn sẽ có nhiều bản room cook cho nó😁

---------- Post added at 10:42 AM ---------- Previous post was at 10:39 AM ----------

giao diện ko trực quan thì mình sài rom cook,thường thì các bản room cook ngon hơn rom nhà mạng
Còn bản thân thì mình vẫn thích kindle fire hơn vì kiểu dáng và thích Amazon hơn N&B :D
nook này bán ở vn chưa nhỉ?
hoanle147
ĐẠI BÀNG
12 năm
The same but different ! mình đánh giá nook cao hơn fire . Nook thiết kế có phần khác biệt manly hơn mặc dù ko dc quyến rũ như fire , nhưng fire nhìn cũng giống như mấy cái máy tính bảng khác thôi. với cấu hình dc hỗ trợ như nook thì ae có nhiều đất để dụng võ hơn fire. Nếu bạn nào biết chỗ bán nook ở Vn chỉ giúp mình nhé ! tks
DThang0612
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này để đọc sách tốt lun . khi nào về sẽ nghiên cứu e nó .
rainmaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy so sánh suốt nhỉ. Chắc các bác bên tinhte.vn nên làm cái event so sánh 2 em này, đồng thời thêm vài em tab khác cho mọi người mở rộng con mắt thôi. :dance:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019