hỏi về Asus X44HY VX041

joinylangtu
19/11/2011 1:18Phản hồi: 20
Các bác cho em hỏi sao em lên mạng tìm thông tin về em này toàn thấy là ghi chip đồ họa ATI 5470 trong khi đó em lên tgdd xem thì lại ghi là ATI 6470?Hix!Với các bác nào đã xài qua rồi cho em xin tí cảm nhận được không ạh?Em đang tính mua con này vì được giảm giá ở tgdd và cấu hình tạm ổn đối với em!Mong các bác giúp em với ạh!Có thank hết cho các bác!:hot::hot::hot::hot:
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuocdh
TÍCH CỰC
12 năm
con này ngon mà, mình vừa mua 1 em ko đồ họa rời. rất hài lòng. 2310 giá 10tr5 - bạn tham khảo
Hix!bên tgdd bán giá 12.799 được giảm giá 1tr trong 3 ngày 18-20!Hix.Thấy cấu hình quá ok với nhu cầu của em,nhưng còn chất lượng ntn thì em chẳng biết ntn nửa?Không biết có nóng không?Chạy có ổn định không?Hix!😢😢😢:hot::hot::hot::hot:
phuocdh
TÍCH CỰC
12 năm
dong này sau dòng K43 và rất mát so với dòng K42 trước đó. lượng pin khá ấn tượng, khởi động win 8 lên để chờ thì đc hơn 4h.
Nếu chạy win7 hay Xp thì pin được tầm bao nhiu vậy bác?Thấy máy ngon quá!bác có bài review nào về em nó không?Em Asus X44HY VX041 mà em xem hình như bản 2011 thì phải, card ATI 6470 lận!😁
bên laptopno1 ban 11tr8 kìa , mà ko bít chất lượng hàng ở đây thế nào nhỉ?
asus x44h

em mua con này dùng được 1 tuần rùi,màu nâu
,nhìn chung là máy chạy cad2007,matlab7.5 tốt máy mát ,nhưng tội có mỗi 2 cổng usb ,hơi ít ,bù lại tích hợp chuẩn usb 3.0 ,máy của em mua tại thế giới di dộng ,phân phối bởi fpf, lúc đầu chưa quen dùng ,do máy tích hợp chế độ tiết kiệm điện năng nên hơi bỡ ngo ,sau đó thì ok, hiện tại em đang dùng x44h-v061 ,chưa dùng hết tính năng độc quyền của asus, mà ko biết tại sao driver con này là win 7 64 bit nữa,trong khi đó ram của em có 2g thui ko bit co cài dc win xp ko em chưa thử em gửi cấu hình máy mọi ngừoi cho ý kiến

• ;)

😁
asus x44h

em mua con này dùng được 1 tuần rùi,màu nâu
,nhìn chung là máy chạy cad2007,matlab7.5 tốt máy mát ,nhưng tội có mỗi 2 cổng usb ,hơi ít ,bù lại tích hợp chuẩn usb 3.0 ,máy của em mua tại thế giới di dộng ,phân phối bởi fpf, lúc đầu chưa quen dùng ,do máy tích hợp chế độ tiết kiệm điện năng nên hơi bỡ ngo ,sau đó thì ok, hiện tại em đang dùng x44h-v061 ,chưa dùng hết tính năng độc quyền của asus, mà ko biết tại sao driver con này là win 7 64 bit nữa,trong khi đó ram của em có 2g thui ko bit co cài dc win xp ko em chưa thử em gửi cấu hình máy mọi ngừoi cho ý kiến

• ;)

2GB chạy W7 64bit cũng đc mà , ko đến nỗi thiếu RAM đâu . RAM h cũng rẻ , bạn bỏ 3-400k thêm 2GB nữa (đem ra hãng lắp để ko mất BH) vừa dùng thoải mái vừa đỡ phải kiếm driver 32bit , vừa đỡ phải dùng XP cùi bắp . Mà kiếm driver XP cho lap h cũng ko dễ , có khi là ko có =))
câu trả lời chính xác cho câu hỏi của bạn đây: http://vn.asus.com/Notebooks/Versatile_Performance/X44HY/#specifications
up..................
phuocdh
TÍCH CỰC
12 năm
cài win 7 32bit ngon lành, vào web chủ asus down driver về đủ cả, đã có bios mới 208 cho x44h
bạn cho mình hỏi làm sao để update BIOS thế
Vậy thì bán con 2GB mua con 4GB dùng cho thoải mái vậy 😁 RAM tháo máy chắc hội ASUS sẽ có ng hốt nhanh thôi 😃
mọi người em này chạy linux dc không dạ, cở con này, xơi thiết kế đồ họa chắc ổn??????? giúp với!😃
cấu hình chuẩn của con này là card đồ họa ATI radeon 6470.dùng khá ok nhưng có 1 vấn đề là chỉ có 2 cổng usb. vì mình dùng usb 3g nên cắm thêm 1 chuột nữa là hết.muốn copy gì thì lại mệt^^
@hoanglongtla thui đành mua bộ chia cổng usb vậy 😔
chuẩn là ati 6470 đấy bạn ạ,mình mua 1 em rồi,nhưg mà hơi lạ ở chỗ dùng dxdiag để kiểm tra nó hiện ra 2 display đều là ati 6470 ,lạ thật,bác nào biết chỉ giáo giùm
hình như con này có card rời 1G
và thêm card on board thì phải?
vậy hình như là gần 2G rùi, có đúng ko nhỉ?
mọi người trả lời giúp với,
ko mua ko mua con này...mình mua chưa đc 1 năm thì bad hdd phải đi bảo hành và thay...giờ lại dump tiếp màn hình xanh,nghi do Ram 😔 cài win8 thì lỗi ko cài đc..phát ngây người.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019