Trung Quốc trở thành thị trường tiêu thụ smartphone lớn nhất thế giới

TMDuy
23/11/2011 11:10Phản hồi: 110
Trung Quốc trở thành thị trường tiêu thụ smartphone lớn nhất thế giới

Theo một báo cáo mới đây cho biết, Trung Quốc đã vượt qua Hoa Kỳ và trở thành thị trường [TAG]điện thoại thông minh[/TAG] hàng đầu thế giới về số lượng tiêu thụ. Công ty nghiên cứu thị trường Strategy Analytics phát hiện một con số kỷ lục, 23,9 triệu chiếc điện thoại thông minh đã được vận chuyển đến Trung Quốc trong quý 3 năm nay, tăng 58% so với quý trước. Ngược lại, thị trường [TAG]smartphone[/TAG] tại Hoa Kỳ có vẻ ít "ồn ào" hơn khi số lượng tiêu thụ tại nước này giảm 7%, với 23,3 triệu chiếc được nhập khẩu.

Ông Tom Kang - Giám đốc Strategy Analutics cho biết, "Sự tăng trưởng nhanh chóng của Trung Quốc được thúc đẩy bởi sự gia tăng của điện thoại thông minh trên các kênh bán lẻ, trợ giá từ các nhà sản xuất điện thoại cao cấp như [TAG]iPhone[/TAG] của [TAG]Apple[/TAG], và làn sóng điện thoại [TAG]Android[/TAG] giá rẻ từ các thương hiệu trong nước như [TAG]ZTE[/TAG]. [TAG]Nokia[/TAG] đang dẫn đầu thị trường điện thoại thông minh của Trung Quốc với 28% thị phần, trong khi [TAG]HTC[/TAG] đứng đầu thị trường Hoa Kỳ với 24% thị phần."

Neil Mawston giám đốc điều hành tại Strategy Analytics cho biết thêm: "Mỹ vẫn là thị trường điện thoại thông minh lớn nhất thế giới về doanh thu, nhưng Trung Quốc đã vượt qua Mỹ về số lượng sản phẩm tiêu thụ. Trung quốc đang dẫn đầu trong sự bùng nổ điện toán di động trên toàn thế giới, và quốc gia này đã trở thành một thị trường lớn của điện thoại thông minh mà không có nhà sản xuất phần cứng, linh kiện, phần mềm nào có thể bỏ qua."

Dưới đây là bảng thống kê chi tiết thị trường tiêu thụ điện thoại thông minh tại Trung Quốc và Hoa Kỳ trong quý 3 năm 2011:

Theo: Strategy Analytics, BBC News
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không quan tâm tới “nước lạ”😃
Nó cũng thải ra nhiều phân nhất....hehe
"nước lạ" xài nhiều thì không có gì là ngạc nhiên
Kết nhất câu này của bác😁
:cold:nó đông dân nhất thì xài cái gì chả nhiều nhất.....................
:unsure::unsure:sau này nó là nước thở ra nhiều khí Co2 nhất =))
trungkn
TÍCH CỰC
12 năm
cần quái j` sau này ...hiện nay nó là số 1 CO2 rồi @@ ...nhìn mấy ống khói bên TQ sợ thật
ngantuan24
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chính xác nhưng nó thở ra thì cả thế giới phải hit vào thôi.............hàng VIP thì trung quốc mua sài, hàng nhái hàng giả trung quốc thì xuất sang các nước kém phát triển sử dụng
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Trung cuốc thì tiêu cái j cũng quá nhiều😃
dân nó 1,3 tỉ. mấy con số này vẫn quá nhỏ bé => còn tăng nữa. trung quốc cái mạnh nhất là đông người và cái yếu nhất cũng là quá đông nguời
1,3 tỉ ng là ước tính năm nào bạn ? Lúc dân số thế giới 4 tỉ ng là china đã 1,8 ~ 2 tỉ rồi. Đến giờ dân số thế giới đã 7 tỉ ng rồi thì nó ít nhất cũng ~ x2 lần. Đông dân thì dùng nhiều thôi...
bạn trên trời rơi xuống à? ko bik tìm hiểu trước khi comment sao? cho bạn cái link này đcọ đi rùi hãy bắt bẻ nhé ....
http://tuoitre.vn/The-gioi/435526/Dan-so-Trung-Quoc-gan-134-ti-nguoi.html
chém gió đâu ra thế bác?Hiện này dân số TQ chưa tới 1,35 tỷ người nhé!Xem trên Wikipedia thì biết.Hơn chục năm nay,dân số Trung Quốc tăng cực kỳ chậm!
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhà mạng TQ còn xuất bản nhiều em điện thoải đủ các loại sang VN, giá rẻ.
Hiện thu nhập của dân Trung Quốc cũng được cải thiện nhiều, thu nhập bình quân năm là 4000 USD/ người (gấp 4 lần Việt Nam) nên lượng smartphone tiêu thụ tăng lên là điều dễ hiểu.
năm 2010,thu nhập bình quân người Trung Quốc tính theo sức mua là 5890$ còn Việt Nam là 3211$,nghĩa là chúng nó cũng chỉ gấp có 1,834 lần thôi bác à!Chúng nó cũng chỉ đông,nguy hiểm chứ tới lúc tận số trái đất này chúng nó cũng chả đuổi kịp Mỹ,Nhật,chấu Âu đâu mà
Tưởng thằng nào, chứ thằng Tàu khựa này thì đâu có gì để nói. Dân số nó trùm, cái gì nói về số lượng thì tất nhiên nó áp đảo thôi, ví dụ như, đẻ nhiều, chết nhiều, khôn nhiều, ngu nhiều, kể cả...mất dạy cũng nhiều. Mà thôi. kệ cha nó. Nói chung mấy tin kiểu này mình thấy nó hiển nhiên thôi.

Nghe cái thể loại này rất ngứa tai nhé. Ở đâu cũng có người tốt người xấu. Mày đi sang nước ngoài hỏi đi xem 90% dân số thế giới có nhớ Việt Nam không. Họ cũng không nhớ cái chiến thắng Điện Biên Phủ đâu vì bố mẹ họ nhớ nổi thôi. Mà họ biết họ toàn bảo Việt Nam là anh em với Trung Quốc hay là kẻ giống TQ đó nhất đó (có hơn 2000 năm nhưng 1000 năm bắc thuộc). Giỏi giang thì về mà học cho tốt xd đất nước, đừng ở đây tuyên truyền bậy bạ nhé! Đất nước này nhiều thằng nói giỏi lắm rồi.
Hơ....? Bác buồn cười! Chắc tôi đụng chạm chỗ nào của bác rồi nhỉ? hì. Xin lỗi nhiều nha, tôi không có ý gì đâu, chỉ đùa tí cho vui thôi mà. Mà nước ngoài là ở đâu nhỉ? mà nói thật là tôi chả hiểu bác nói cái gì nữa. Ý của tôi chỉ là đông dân thì cái gì cũng...tuyệt vời...(hic). Tàu khựa tuyệt vời...hic... Việt Nam có ông bạn láng giềng tuyệt vời....hic...ông bạn nhà cao, cửa rộng, đất mênh mông, và rất ư là "lá lành đùm lá rách" và "tương thân tương ái" ví dụ như là: khi Việt Nam có hoạn nạn hay rủi ro gì cũng đều qua tiếp tay, tiếp sức nhé, kể ra thì lòng tốt có thừa, chẳng hạn như có một lần ông bạn nhà ta sang nhà chơi nhưng thấy ao nhà mình rộng, cá nhà mình nhiều, vậy mà mình không có phương tiện nên ông bạn mình cũng tốt bụng hỗ trợ tàu bè, phương tiện để qua...đánh bắt tiếp, giữ đất giùm...
Nói đùa nhiêu thôi, chứ láng giềng nhà ta là nhất rồi. Nếu nói câu nào không đúng thì anh em tinh tế bỏ qua cho. Mình kiến thức hèn mọn nên chỉ biết yêu nước thôi mà không giúp gì được. đáng buồn, đáng đánh, đáng hận quá. hu hu hu.
txtruong_87
ĐẠI BÀNG
12 năm
vote cho bác.
chẳng có gì là ngạc nhiên khi dân số quá lớn.
bon no dan dong thi xai cai gi chang nhieu. No cung la nuoc lam "ton com, ton gao" nhieu nhat TG.
Dân Trung Quốc cùng đái một lúc thì cả Miền bắc ngập đó. Lên các bác ăn nói phải lịch sự nhé hihi
TQ đâu phải chỉ 1 dân tộc, đâu phải ai cũng muốn đánh Vn. Nó có lịch sự với mình đâu mà phải lịch sự với nó.
Kacey
TÍCH CỰC
12 năm
Phải rồi, dân TQ đông thế mà, cái gì mà chẳng phải tiêu thụ nhiều hơn người ta chứ
Thằng lày ở Hà Lội rồi.............:mstickle:
so sánh thế thì chịu thôi vì tàu 1 tỉ 3 dân còn mẽo có 300tr à 😆
Đúng rồi, China mà dân nó đông quá cho nên cái chuyện tiêu thụ smartphone nó là nhất quả đất này rồi. Hê hê.
điện thoại trên thế giới từ nó mà ra chứ đâu ... với lại đông dân quá mà .. sợ marthphone bên nó sợ rẻ hơn bên mình ấy chứ ^^
Thời đại này chả phải toàn cầu hóa nữa mà là Trung Quốc hóa mới đúng.
mình tưởng nó như thế lâu r chứ nhỉ @@
hết xe siêu sang và thời trang hàng hiệu, giờ là đến điện thoại (có lẽ chủ đạo là smartphone) hướng đến trung quốc là thị trường tiềm năng. kinh tế Tàu khựa phát triển nhanh thật.
sanepu
ĐẠI BÀNG
12 năm
dân nó mà xếp hàng thì có khi dài từ hà giang đến cà mau cũng nên!
Việt nam từ bắc vào nam ước tính bằng 1650 km.

Dân số Trung Quốc 1,3 tỷ người.

Mỗi người dài 50cm. Xếp hàng => 1,3 tỷ * 50 = 65 tỷ cm = 650[SIZE=-2] [/SIZE]000 km.
Gấp 600 chiều dài VN =))
Gấp gần 10 lần bác ơ (nếu 1 ng đứng khoảng 20cm)
sanepu
ĐẠI BÀNG
12 năm
khủng khiếp cái bọn này, mọi người cứ thử nghĩ 1 ngày chúng nó tiểu tiện thì bằng mấy cái hồ Tây ấy nhỉ😁:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
tungtreth
TÍCH CỰC
12 năm
Dài hơn rất nhiều bác à,tính nhé:
Cứ cho là 1m đứng dc 3 thằng =>1tỉ2 thằng đc 400 triệu m = 400 ngàn km = 10 chiều dài xíc đạo(40.075 km)
=>nhiều hơn lợn
1 Người trưởng thành 1 ngày tiểu 1,5l, trung bình trẻ em với người lớn là 1l/ngày.
1,3 tỷ người = 1,3 tỷ lít = 1,3tr m^3 (1,300,000 Mét khối)

Hồ tây diện tích là 5,3 km^2, độ sâu trung bình tầm 20m
vậy thể tích ước lượng là: 265 000m^3

TQ 1 ngày tiểu bằng 1,300,000 / 265 000 = 5 lần Hồ Tây =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019